ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้หน่อยครับ ตรงช่องๆที่อยู่ฝั่งซ้ายและขวาของจอ Display air มันมีไว้ทำอะไรเหรอครับ  (อ่าน 1433 ครั้ง)

jokmitl

• แฟนพันธุ์แท้
ตรงช่องๆที่อยู่ฝั่งซ้ายและขวาของจอ Display air มันมีไว้ทำอะไรเหรอครับ ช่องที่เป็นเหมือนช่องลมอะครับ ::)

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
มันคือเซ็นต์เซอร์อุณหภูมิครับผม
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

jokmitl

แล้วถ้าปิดช่องนี้ไป จะมีผลต่อระบบแอร์มั้ยครับ

ยิ้มบางแสน

น่าจะมีผลนะครับ เพราะช่องนั้นเขาทำไว้เป็นตาห่างๆ ก็เพื่อให้เซนเซอร์สามารถวัดอุณหภูมิได้ ถ้าปิดหมดเลยมันอาจจะทำงานได้น้อยลง
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
ลองดูได้น่าจะเย็นลงนะ เพราะแอร์เข้าช่องนั้นไม่ได้ น่าจะทำให้อากาศในช่องร้อนขึ้นพอร้อนขึ้นก็สั่งแอร์ทำงานเพิ่ม ลองดูครับไม่น่าจะมีผลเสียอะไรนอกจาก ปรับแอร์ไม่ได้

jokmitl

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ลองดูได้น่าจะเย็นลงนะ เพราะแอร์เข้าช่องนั้นไม่ได้ น่าจะทำให้อากาศในช่องร้อนขึ้นพอร้อนขึ้นก็สั่งแอร์ทำงานเพิ่ม ลองดูครับไม่น่าจะมีผลเสียอะไรนอกจาก ปรับแอร์ไม่ได้

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
น่าจะมีผลนะครับ เพราะช่องนั้นเขาทำไว้เป็นตาห่างๆ ก็เพื่อให้เซนเซอร์สามารถวัดอุณหภูมิได้ ถ้าปิดหมดเลยมันอาจจะทำงานได้น้อยลง
;)  ;) ;)

yuratchrian

อยากรู้วิธีถอดแบบละเอียดอ่ะครับ พอดีผมเคยถอดไปถึงวิทยุแล้วหาวิธีถอดตัวปรับแอร์ไม่ได้ อยากเอาออกมาทำความสะอาดบ้างอ่ะครับ :-\
10 ปากว่า ไม่เท่า ตาเห็น
10 ตาเห็น ไม่เท่า มือคลำ
10 มือคลำ หรือจะสู้ ทำใช้เอง