ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามกันหน่อยนะครับ  (อ่าน 1678 ครั้ง)

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
สอบถามกันหน่อยนะครับ
« เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 08:10:27 »
เผอิญพ่อผม เขาไปแบ่งเช่าพระจากผุ้ใหญ่ท่านหนึงในวงการพระเครื่อง(ไม่เอ๋ยชื่อนะครับ)ในราคาก็ 7หลัก เป็นพระสมเด็จ ตอนนี้แกไม่อยากเก็บพระไว้กับตัวเลยจะเอาไปเข้าเซฟธนาคาร พี่ๆๆเพื่อนๆเคยฝากของในเซฟธนาคารกันบ้างใหม แล้วธนาคารเขาคิดค่าดูแลรักษายังไงความปลอดภัยระดับใหน พ่อแกค่อนข้างห่วงมากผมเองก็ไม่มีความรู้เรื่องการฝากของมีค่ากับธนารคารเลยอยากขอคำปรึกษาท่านผุ้หน่อยครับ ขอบคุณนะครับ O0 :-X
เก่า แต่ไม่แก่นะ

ยิ้มบางแสน

Re: สอบถามกันหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 08:53:16 »
ซื้อตู้เซฟแล้วเก็บที่บ้านดีกว่าครับ เวลาอยากเช็คของก็จะได้เอาออกมาชมได้เลย ซื้อตู้ใหญ่ๆ ไปเลยครับ ไม่มีใครเอาไปได้แน่นอน

ส่วนบริษัทหรือธนาคารที่เขารับฝากทรัพย์สินเดี๋ยวหาข้อมูลให้ครับ หรือรอท่านอื่นๆ มาช่วยแนะนำอีกที แหะๆ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

STI2011

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 09:30:31 »
 5-6 ปี ของผมเคยฝากปืน ไว้ที่เซฟ ประมาณ 8-10 กระบอก
 เดียวจะงง ว่าเซฟธนาคารใหญ่ ปืนไม่ได้ใส่กล่องปืนไปนะ ใส่ถุงซิป แล้วก็ยัดใส่ตู้เซฟ
 แต่ละธนาคาร จะไม่เหมือนกัน แต่ก็คล้ายๆกัน
 เปิดบัญชีฝากประจำ 1 ปี จำไม่ได้เหมือนกันว่า ให้ฝากเท่าไหร่ กี่เหมื่น ไม่แน่ใจ แต่ได้ดอกเบี้ยตามประกาศธนาคาร
 ทำสัญญา เลือกตู้
 จ่ายค่ามัดจำกุญแจ 3000-4000 บาท จำไม่ค่อยได้ ได้คืนเมื่อเลิกเช่าเซฟ
 จ่ายค่าเช่าตู้ แล้วแต่ขนาดตู้ ปีละ 500-5000 บาท
 เจ้าหน้าที่ธนาคารจะมอบกุญแจให้เรา 2 ดอก อีกดอกอยู่ที่ธนาคาร
 เจ้าหน้าที่จะไขกุญเปิดตู้แนะนำวิธีการนำของใส่ เสร็จแล้วก็จะออกจากตู้
  ใส่ของที่เราเตรียมไป
  ล๊อกตู้  กลับบ้านจบ

num2012

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 09:49:03 »
ขอบคุณครับ O0 :-X

Ryan_E46

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 10:00:34 »
ธนาคารกรุงเทพ บังคับให้เราทำประกันกับธนาคารด้วย
ถึงจะได้สิทธิ์เช่าตู้เซฟครับ
ส่วนราคาก็ตามท่าน STI2011 ว่าเลยครับ แล้วแต่ขนาด  :-*

num2012

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 13:21:43 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ธนาคารกรุงเทพ บังคับให้เราทำประกันกับธนาคารด้วย
ถึงจะได้สิทธิ์เช่าตู้เซฟครับ
ส่วนราคาก็ตามท่าน STI2011 ว่าเลยครับ แล้วแต่ขนาด  :-*
ถ้าเสียหายหรือชำรุจ เขาจะรับผิดชอบให้ใหมครับ มีการเปรียบเทียบก่อนและหลังฝากใหมครับ O0