ผู้เขียน หัวข้อ: ขออุญาติค่ะ ** กระทู้ปราบเซียนe46!!  (อ่าน 4864 ครั้ง)

Pyester Studio™

• Pyester : Online
  • ขาประจำ
  • I  My 3er!!
ขออุญาติค่ะ ** กระทู้ปราบเซียนe46!!
« เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 07:17:39 »
ขอความกรุณาพี่ๆเซียน e46 ทั้งหลายค่ะ  :love  

(ขออนุญาติเปรียบเทียบนะค่ะ)

สมมติว่า คนรักของคุณหรือน้องสาวที่น่ารักของคุณ คลั่งไคล้และหลงใหลเจ้า e46 ซะเหลือเกิน
เกิดอาการอยากได้นำมาไว้ครอบครอง จึงอยากทราบว่า เจ้า e46 คันไหน ที่คุณจะเลือกให้คนๆนั้นค่ะ

ขอทราบรายละเอียดและเหตุผลในการเลือกซื้อรถที่คุณคิดว่ามันดีที่สุดให้กับคนที่คุณรัก
เพราะคิดว่านี่คือรถคันที่ดีที่สุดในความคิด และจะเป็นรถที่จะทำให้คนๆนั้นรักมันได้เหมือนกันค่ะ  :goodmood

หากพี่ๆใจดีช่วยกันแปะลิ้งค์ หรือจะแนะนำทิ้งเบอร์ไว้ หรือ PM มาก็ได้ตลอดค่ะ
มีคนบอกว่าพี่ๆทุกคนใน e46TH ใจดีกันทุกคนค่ะ อิอิ
ขอบพระคุณล่วงหน้านะค่ะ

อ่อ ขอนิดนึงค่ะ สเปคที่ต้องการ ขอสภาพดี ไม่ชอบเข้าอู่ ราคาเหมาะสมกับรถค่ะ
ขอบคุณอีกทีค่ะ  :bye
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »

Contact Us : +66888565565  (LINE ID : Pyester)

H.T. THANAYONT.,ltd 

SHIPPING :  JAPAN -THAILAND 

BMW   MERCIDEZ BENZ  TOYOTA  HONDA etc..

Automotive and Accessories From JAPAN

X-talize

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ขออุญาติค่ะ ** กระทู้ปราบเซียนe46!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 09:52:16 »
มีลิงค์อยู่ข้างล่างครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »
เฉาก๊วย

X-talize

Re: ขออุญาติค่ะ ** กระทู้ปราบเซียนe46!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 09:54:05 »
อีกอันที่น่าจะตอบโจทย์นี้ได้
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
 :love
เฉาก๊วย

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 11:12:42 »

เซียนe46  น่าจะเป็นอู่ BMW ที่ชำนาญ และ ลงมือ พวกเราเป็นเพียง user ที่พบปัญหาและแนวทางแก้ไข
หรือ ชอบค้นคว้าศึกษาการซ่อมบางส่วน หรือ DIY  มาเล่าสู่กันฟัง เรียกว่าอาชีพใคร อาชีพมัน
ผมเองก็ เปิดบริษัททำงานด้านงาน ออกแบบ ตกแต่ง ก่อสร้าง งานระบบอาคาร งานระบบธนาคาร
ไม่ได้เกี่ยวข้องกับ งานทางรถยนต์เลย เรื่องเทคนิคลึกๆ นั้นต้องยกให้ช่างครับ

อู่ BMW ที่น่าเชื่อถือ และ รู้จริงผมแนะนำไว้เบื้องต้น  ดังนี้

1. อู่พี่สุเมธ พุทธมณฑล สาย 4 พี่ใหญ่ที่ทำให้เกิดเวปนี้ขึ้นมา

2. อู่เยอรมัน ออโต้ บางนา

3. อู่ BMW ถนนพระราม 3  ติดหัวปลาช่องนนทรี

4. อู่ RR / Road Runner Parts & Services   ซอยลาดพร้าว 80

5. อู่ BMW ราชพฤกษ์   ถนนราชพฤกษ์

5 เซียน นี้เอาอยู่ครับ

หมายเหตุ : ราคาค่าบริการ มี บวก-ลบ แตกต่างกัน อย่าคิดมาก เพราะต้นทุนการดำเนินการต่างกัน เอาว่าซ่อมหาย ไม่หลอก เลี้ยงไข้
               และ ถูกกว่าศูนย์ ก็คบค้าได้ครับ

-----------------------------------------------------------------

สำหรับ คุณที่แจ้งว่ามีงบ 6.5 แสน เผื่อซ่อม 1 แสน  / ผมว่าหารถดีๆ ได้ไม่ยากครับ / ขอให้ได้พบรถคู่ใจเร็วๆนี้  :bingo
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2012, 17:30:12 โดย krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 11:55:16 »
รถอายุขนาดถ้าซื้อเต้นท์ ผมว่าที่ไหนก็เหมือนกันหมดครับ ลองขับดูเอาครับ ดูว่าเครื่องมีสั่น เกียร์มีกระตุกเวลาจอดแล้วเหยีบเบรคไหม วิ่งเร็วหน่อยแล้วอาการเป็นอย่างไง  ถ้าขับดูแล้วชอบก็คันนั้นครับ

ส่วนเรื่องซ่อม รถเก่ายังไงมันก็ต้องซ่อมอยู่แล้วครับ ใช้ดีอย่างไงก็หนีไม่พ้นอยู่ดี อะไหล่บางตัวเขาทำมามีกำหนดอายุไว้ครับ
เรื่องอะไหล่ เดี๋ยวนี้มีทางเลือกได้เยอะครับ ทั้งของเก่า ของใหม่ เบิกห้าง ซื้อข้างนอก ซ่อมเอา ทำได้เกือบหมดครับ

ขอให้โชคดีเลือกรถได้ถูกใจนะครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

pae

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 16:21:51 »
อ้างจาก: "tom46"
รถอายุขนาดถ้าซื้อเต้นท์ ผมว่าที่ไหนก็เหมือนกันหมดครับ ลองขับดูเอาครับ ดูว่าเครื่องมีสั่น เกียร์มีกระตุกเวลาจอดแล้วเหยีบเบรคไหม วิ่งเร็วหน่อยแล้วอาการเป็นอย่างไง  ถ้าขับดูแล้วชอบก็คันนั้นครับ

ส่วนเรื่องซ่อม รถเก่ายังไงมันก็ต้องซ่อมอยู่แล้วครับ ใช้ดีอย่างไงก็หนีไม่พ้นอยู่ดี อะไหล่บางตัวเขาทำมามีกำหนดอายุไว้ครับ
เรื่องอะไหล่ เดี๋ยวนี้มีทางเลือกได้เยอะครับ ทั้งของเก่า ของใหม่ เบิกห้าง ซื้อข้างนอก ซ่อมเอา ทำได้เกือบหมดครับ

ขอให้โชคดีเลือกรถได้ถูกใจนะครับ

เห็นด้วยคับ ยังงัยก็ต้องมีเข้าอู่บ้าง ซ่อมบ้าง ไม่มากก็น้อยคับ

• Pyester : Online
  • ขาประจำ
  • I  My 3er!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 23:14:04 »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะค่ะ  :mrgreen:

Contact Us : +66888565565  (LINE ID : Pyester)

H.T. THANAYONT.,ltd 

SHIPPING :  JAPAN -THAILAND 

BMW   MERCIDEZ BENZ  TOYOTA  HONDA etc..

Automotive and Accessories From JAPAN

ekrl

• 318 iase N42
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 11:29:29 »
ของแบบนี้ บางทีมันเรียกว่าของถูกชะตา บทจะมา มันมาเอง
ตอนผมจะซื้อรถ ผมเปิดหาดูจามเตนท์ตั้งหลายคัน (รถรุ่นนี้ e46)
แต่ดูก็ไม่ถูกใจ บางคันสีโดน แต่ภายในโทรม บางคันภายในสวย แต่สีไม่โดน
แต่อยู่มาวันนึง เจ้ารถคันนี้ก็มีคนขับมาจอดหน้า บ้าน และขาย(โดยเพื่อนของพี่ชาย เอามาฝากพี่ชายให้ช่วยขาย)
แล้วพี่ชายก็โทรหาผมว่า "เฮ่ย มึงหารุ่นนี้อยู่นี่หว่า มาดูดิ๊ ชอบมั้ยคันนี้"
ปรากฎว่าโดนครับ โดน เย็นวันนั้น ออกไปลองรถ แล้วเลี้ยวเข้าธนาคาร ถอนตังเลยครับ ตีตราจองทันที  :wahaha

ทุกวันนี้รักมาก เจ้าคันนี้ เพราะเป็นรถที่เราซื้อเอง ก่อนหน้านั้นใช้รถของครอบครัว มาตลอด  :phew

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 16:31:09 »
อ้างจาก: "Pyester"
ขอความกรุณาพี่ๆเซียน e46 ทั้งหลายค่ะ  :love  

สมมติว่า คนรักของคุณหรือน้องสาวที่น่ารักของคุณ คลั่งไคล้และหลงใหลเจ้า e46 ซะเหลือเกิน
เกิดอาการอยากได้นำมาไว้ครอบครอง จึงอยากทราบว่า เจ้า e46 คันไหน ที่คุณจะเลือกให้คนๆนั้นค่ะ

ขอทราบรายละเอียดและเหตุผลในการเลือกซื้อรถที่คุณคิดว่ามันดีที่สุดให้กับคนที่คุณรัก
เพราะคิดว่านี่คือรถคันที่ดีที่สุดในความคิด และจะเป็นรถที่จะทำให้คนๆนั้นรักมันได้เหมือนกันค่ะ  :goodmood

หากพี่ๆใจดีช่วยกันแปะลิ้งค์ หรือจะแนะนำทิ้งเบอร์ไว้ หรือ PM มาก็ได้ตลอดค่ะ
มีคนบอกว่าพี่ๆทุกคนใน e46TH ใจดีกันทุกคนค่ะ อิอิ

อ่อ ขอนิดนึงค่ะ สเปคที่ต้องการ ขอสภาพดี ไม่ชอบเข้าอู่ ราคาเหมาะสมกับรถค่ะ

-------------------------------------------

ลองดูคันนี้ครับ ด่วนเลย

สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 00:31:28 »
อ้างจาก: "Pyester"

:noway ขอสภาพดี ไม่ชอบเข้าอู่ ไม่มีครับ555555555 ขำๆๆน่ะครับ(แต่แอบจริงจัง)
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู