ผู้เขียน หัวข้อ: (แชร์) วานนี้เอา E90 กับ E46 ไปซ่อมที่อู่ BMพระนั่งเกล้ามา  (อ่าน 9953 ครั้ง)

kwan47

• แฟนพันธุ์แท้
.......คันแรก E90 คนใช้รถเห็นว่าการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องเป็นเรื่องเล็กๆ ไม่จำเป็นต้องไปเข้าอู่เฉพาะทาง(บีเอ็ม)อู่ซ่อมรถญี่ปุ่นใกล้ๆบ้านก็ทำได้ ผลปรากฏว่า10วันหลังจากเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ตื่นเช้ามาน้ำมันเครื่องหยดนองเต็มพื้นบ้าน งานเข้าซิครับ..สอบสวนแล้วเป็นไปตามข้างต้นเลยให้หยุดใช้รถ รอกลับจากกำแพงเพชรก่อนแล้วจะเอาไปเช็คให้ ในใจภาวนาอย่าให้ซีลท้ายเครื่องหรือซีลเกียร์รั่วเลย เพราะมันเรื่องใหญ่ รื้อจะเสียรถหมด เพราะรถเพิ่งหมดวารันตีกับศูนย์ ปรากฎว่าหลังจากนำรถไปให้อู่ BMพระนั่งเกล้า โดยช่างสยามขึ้นฮ้อย ตรวจเช็ค แผ่นปิดใต้ท้องเครื่องเต็มไปด้วยน้ำมันเครื่องสาดกระเซ็นไปจนถึงเฟืองท้าย ในกระโหลกเกียร์มีน้ำมันเครื่องพอสมควร จึงถอดแผ่นปิดมาล้างน้ำมันแก๊สโซรีนให้สะอาดพร้อมตรวจสอบรอยรั่ว มีน้ำมันเครื่องจากน๊อตถ่ายน้ำมันใต้แคร้งส์ไหลออกมา ปรากฏว่าไม่ได้เปลี่ยนแหวนรองน๊อตใหม่ เสร็จแล้วจึงเดินเครื่องทิ้งไว้บนฮ้อยประมาณ 30 นาที รอดูอาการ ไม่พบว่าน้ำมันเครื่องไหลออกมาอีก  ช่างสยามวิเคราะห์ว่าให้นำรถไปใช้งานจริงสักระยะหนึ่ง เพราะรอบอาจจะไม่พอ จึงยังไม่สามารถฟันธงหลังจากใช้ไฟส่องไปที่ท้ายเครื่องและกระโหลกเกียร์แล้วไม่พบรอยรั่ว จึงให้ลูกน้องใช้กาพ่นน้ำมันฉีดล้างเครื่องและเกียร์ให้สะอาดและประกอบกลับที่เดิม รวมเวลาประมาณ 1-1.5 ชั่วโมง(เริ่ม 12.00-14.00น.)
........คันที่ 2 รถผมเอง E46 เจ้าปัญหา หลังจากเปลี่ยนช๊อตบล๊อคใหม่(ฝาสูบ+เสื้อสูบ)สาเหตุเพราะทานน้ำมันเครื่องเกินขนาด  วันนี้จึงให้เช็คด้วย GT-1 เพื่อกำจัดไฟพิฆาต 4 ดวงให้ดับไป ผมปรากฎว่าต้องเปลี่ยนเซนเซอร์จับผ้าเบรคหน้า-หลัง ทั้ง 2 เส้น และทำความสะอาดเซนเซอร์ ABS ไฟจึงดับ รอดตัวไป งานนี้พี่สมชายมายืนให้กำลังใจด้วย หลังจากนั้นทำการเปลี่ยนโช๊คหลัง ซ้าย-ขวา เนื่องจากได้รับอนุเคราะห์จากพี่ทนายประสิทธิ์(Mr.oldman)ให้มาฟรีๆๆ2ตัว เป็นยี่ห้อ sarch สีแดง กว่าจะเสร็จมืดพอดี
                 สรุปค่าใช้จ่าย 
                 E90 ทางอู่ไม่คิดค่าบริการ ให้เหตุผลว่าแค่อยู่ในขั้นวิเคราะห์อาการ ยังไม่ได้ลงมือแก้ไข ผลเป็นอย่างไรให้โทรแจ้งอีกที เพื่อตรวจสอบให้ใหม่ (ทั้งที่ช่างเสียเวลาไปเกือบ 2 ชม.)
                 E46 ทางอู่คิดค่าเซนเซอร์จับผ้าเบรค 2 ตัว หน้า-หลัง เส้นละ 350 บาท และค่าแรงตรวจเช็คด้วย GT-1และเปลี่ยนโช๊คหลัง 300 บาท รวม 1000 บาท
                 อารมย์ความคิด เป็นอู่ธรรมดาๆ บ้านๆ ไม่ได้หรูหราหรือพิธีการมาก เห็นว่าค่าบริการเหมาะสมกับผลงาน ค่าอะไหล่มีบวกเป็นธรรมดาเพราะค่ามอไซด์ส่งของก็หลักร้อยแล้ว การวิเคราะห์มีหลักการ ไม่ด่วนสรุป และไม่มีเงื่อนไขซ่อนเร้น ระหว่างรอซ่อมมีสมาชิกในเวปนำ E46 323 สีดำ เข้ามาซ่อมด้วย แต่ไม่ทราบว่าเวลาเดียวกันนั้น ปลัดขวัญสุดหล่อ ก็แอบยืนมองอยู่ แชร์ๆกันไป ถือว่าเป็นทางเลือก ครับ อาทิตย์หน้า จะเอาE60 มาเช็คอีกคัน รองรับวันหยุดยาวปีใหม่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2012, 20:22:35 โดย kwan47 »

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
พี่ปลัดขวัญครับ ผมว่าออกมาขนาดนี้ไม่ใช่ที่แหวนแล้วครับ ผมว่าไม่ได้ไขน๊อตให้มากกว่านะครับ เพราะถ้าเป็นที่แหวนอย่างมากก็แค่เป็นคราบออกมานิดๆ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

jokmitl

อู่ดีๆอย่างนี้ขอนำไปแนะนำต่อครับ ;) ;) ;)

namo

เจออู่แบบนี้ ฝากไข้ได้เลย เยี่ยมครับพี่

doctor alex

• ขาประจำ
สวดยวดอู่

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
รอดตัวไป ๆ บี-ควิก ใช้ดูดออกครับ ไม่ไขน๊อตเลย เพราะไม่มีแหวนถ่าย ออกมาจนสะอาดหมดจด  O0
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
รอดตัวไป ๆ บี-ควิก ใช้ดูดออกครับ ไม่ไขน๊อตเลย เพราะไม่มีแหวนถ่าย ออกมาจนสะอาดหมดจด  O0

ส่วนมากใช้ดูดออก เช่นกันครับ  ;)
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
ผมก็ดูดออกเหมือนกันครับ

พราย

ผมขอแผนที่ หรือบอกเส้นทางหน่อยครับ. เบอร์โทรด้วยก็ดี //. ผมเคยผ่านครั้งหนึ่ง จำไม่แม่นเท่าไหร่. บ้านผมอยู่แถวบางใหญ่ วิ่งเส้นรัตนธิเบศร์ยาวไปถึงช่วงไหน จุดสังเกตุอะไรบ้าง//. ขอบคุณครับ //.

วีรวิชญ์

จากบางใหญ่วิ่งเข้ารัตนาธิเบศร์ มุ่งหน้าแครายข้ามสะพานพระนั่งเกล้าเดิม(ไม่ใช่สะพานใหม่จะเลย)แล้วออกคู่ขนานอยู่ซ้ายมือตีนสะพานกลับรถครับ...

พราย

ขอบคุณก๊าบบบบบบบบบ :-X

kwan47

จากบางใหญ่ พอถึงสะพานพระนั่งเกล้าให้ใช้สะพานพระนั่งเกล้าตัวเก่า(ถ้าตัวใหม่ลงเลยอู่ครับ)ลงสะพานแล้วข้ามสี่แยกไปทางแครายประมาณ500เมตร อู่อยู่ตีนสะพานยูเทรินเกือกม้าซ้ายมือ บริหารโดยช่างสยาม 081-9207434 บอกว่ามาจากเวปE46พี่ปลัดแนะนำ (โปรดใช้วิจารณญานในการเข้าซ่อม ผู้โพสไม่มีส่วนได้เสียแต่อย่างใด เพียงแต่อยากให้ที่นี่เป็นที่ชุมนุมรวบรวมของรถสมาชิกเวปเรา จะได้ช่วยเหลือหาอะไหล่ราคาถูก หรือสลับอะไหล่แก้ไขหากปัญหาไม่จบก่อนจะไปซื้ออะไหล่จริงมาใส่ จะได้ทราบว่าอะไหล่ตัวนั้นๆมันเสียจริงๆ ไม่ใช่เปลี่ยนไปแล้วมันไม่จบ เสียรมย์ทั้ง 2ฝ่าย แบบอู่อื่นๆแต่เข้าใจนิดนึง อู่เขาก็มีค่าใช้จ่าย อะไรที่ให้กันได้ก็ให้ไป เขาอยู่ไม่ได้ เราก็ไม่มีที่ซ่อม ผมว่าอู่นี้ง่ายสุดแล้วนะ หลังจากเข้าไปหลายอู่ และที่สำคัญที่ผมชอบคือเป็นแบบบ้านๆ หาที่นั่งเอาเอง ไม่เรื่องมาก แจ้งราคาและให้ตัดสินใจเองว่าจะหาอะไหล่เองหรือให้อู่หาให้ทั้งของใหม่หรือมือสอง ข้อดีคือยังมีพี่สมชาย เจ้าของคลังอะไหล่เครื่องN42 แอบซ่อนตัวอยู่ที่นี่อีกคน สบายใจไปอีกเปราะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2012, 12:30:43 โดย kwan47 »

asune46

• บุคคลทั่วไป
คันขวาหล่อมากครับ  >:D

Heinkelt14

• คนคุ้นเคย
อู่นี้ผมฝากไข้อยู่ครับ พี่สยามก้รู้จักกัน E46 สีบรอนซ

กพ7373 ครับของผมเผื่อเจอกัน

ที่นี่ราคาสมเหตุสมผลฝีมือไม่แพ้ที่อื่นเลยครับ    ;)

OaTt

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ของผมปะเก็นอ่างน้ำมันเครื่องซึม อยู่เหมือนกัน ว่าจะหาอู่เปลี่ยนอยู่ครับเนี่ย

Arin2000

รถผมไม่มีอะไรจะซ่อมเลยไม่ได้ไปอุดหนุนคุณสยามเลย มีแต่นัดไปดริ๊งชมสาวกัน อิๆๆๆ

kok_233:)

สติกเกอร์e46 แรงจริงๆโดไปอยู่ e90 ได้ด้วย ;D ;D

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
ปลัดขวัญแนะนำขนาดนี้...วันหลังมีปัญหาต้องลองซะแล้ว...จากบางใหญ่ไม่ไกล จะได้เจอเพื่อนสมาชิกบ้าง
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

thanakornm

• บุคคลทั่วไป

tendama

:-[ :-[ เมื่อวานพี่ขวัญโทรมาหา ว่าเห็นรถผมเข้าซ่อมอยู่ ก็ปลื้มใจครับ บังเอิญมากๆๆๆๆ 5555+ เสียดายไม่ได้เจอกัน ร้านนี้อยุ่ใกล้บ้านผมด้วยเลยเข้าไปใช้บริการ เท่าที่คุยกับช่างก็ไม่ใช่ช่างเปลี่ยนที่เห็นอะไรก็เปลี่ยน แต่จะให้คำแนะนำเรา พร้อมที่กล้าจะให้เปรียบเทียบราคาอะไหล่ก่อนเข้าซ่อมจริง บอกจุดต่างๆได้ดี ( ตรงนี้ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับทางร้านเช่นกันครับ )

ผมไปเปลี่ยนท่อน้ำหลังเครื่องอย่างเดียวเท่านั้น และ ทางร้านเช็คไปเช็คมา บอกหม้อน้ำเริ่มผุ แถมวาวน้ำก็สมควรเปลี่ยน ซึ่งตรงนี้ทางร้านบอกว่าไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ แต่ยังขับได้หลายเดือนอยู่แต่ถ้ามีปัญหาจะหนักเอาการ เท่าที่คุยราคาของที่จะทำก็ไม่แพงมาก ปรึกษาที่บ้าน ก็เลย ทำระบบน้ำคราวเดียวเลย 

อีกทั้งพี่ขวัญแนะนำให้เปลี่ยนท่ออากาศ ตอนแรกจะไม่เปลี่ยน แต่พี่ชายใจดีแนะมาเลยจัดซะเลย เพราะของที่ใส่อยู่ก็ผุได้ใจแถมเอาผ้าเทปมาพันอีก เปลี่ยนจะได้ดูเนียบๆเลย เปลี่ยนเลย ( พี่ขวัญผมเปลี่ยนแล้วนะ อิอิ หล่อขึ้นอีก 1 จุดแล้วนะครับ 555 ) เบ็ดเสร็จ จบในวันเดียวครับ แถมทางช่างนำรถไปเช็คระบบเบรคให้ฟรีอีก แต่มีข้อแนะนำว่า อีกไม่นาน ผมได้มาเปลี่ยนผ้าเบรคแน่ แต่ไม่นานของช่างเค้าบอก เกิน 5 เดือน เพราะผ้าเบรคเริ่มจะไม่ดีแล้ว ช่วงล่างช่างบอกยังแน่นตั๊บอยุ่ รักษารถดี  :-X :-X

เบ็ดเสร็จงานนี้ค่าใช้จ่าย 11400 บาท ของที่เปลี่ยนทุกอย่างรับประกัน 1 ปี ทุกชิ้น ถ้าไม่ชนสามารถเปลี่ยนได้เลย  :-X :-X   ขอบคุณอู่ดีๆและพี่ขวัญที่แนะนำมา หลังจากที่เราคุยกันตอน ทดลองเครื่อง GT-1 ที่คริสตันพาร์คนู่น อิอิ

ขอบคุณพี่ชายที่ยังคิดถึงกันคร้าบบ ไม่เจอกันเลยไว้นัดกันอีกนะพี่ขวัญ  ;) ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2012, 13:51:46 โดย tendama »

jsonn

พี่ขวัญแนะนำและมีสมาชิกมาคอนเฟิร์มอย่างนี้ต้องจัดบ้างแล้ว ลงทางด่วนงามวงศ์วานสะดวกดี ปล.ช่วงรอ มี the one massage and spa อยู่หัวมุมแยกแคราย มันคืออะไร  ???ต้องไปพิสุจน์ซะหน่อยแร้วว 8)

kwan47

.............เมื่อวันพฤหัสสายๆเข้าไปที่อู่BMพระนั่งเกล้า พบพี่สมชายได้เจอรถของน้องต้นมาทำการเปลี่ยนระบบน้ำอีกคันนึง E46หากเกิดอาการนี้ก็น่าเป็นห่วงนะครับ วาล์วน้ำร้อนตายครับ เรือนไมล์จะโชว์อุณหภูมิน้ำร้อนฮีท พัดลมหม้อน้ำจะไม่ทำงาน เนื่องจาก วาล์วน้ำไม่เปิดกรณีเมื่ออุณหภูมิน้ำร้อนได้ที่เซนเซอร์ที่ที่อยู่ตรงข้องอวาล์วน้ำจะส่งอาการต่อไปที่พัดลมหม้อน้ำให้ทำการหมุนระบายอุณหภูมิของน้ำร้อนให้เย็นลง พัดลมตัวนี้ทำงาน 2สเตป ตรวจเช็คง่ายๆหากวาล์วน้ำทำงานปกติท่อน้ำที่ก่อนเข้าหม้อน้ำและท่อน้ำที่ออกจากหม้อน้ำ หากเอามือสัมผัสจะมีอุณหภูมิความร้อนเท่ากันทั้งเข้าและออก หากอีกข้างเย็นอีกข้างร้อน แสดงว่าวาล์วตัวนี้ตายแล้วครับ ของน้องต้นนี่ช่างเห็นว่าข้อต่อตัวบนของหม้อน้ำเริ่มมีอาการซึมแล้ว จึงเสนอให้เจ้าของรถตัดสินใจไปด้วยพร้อมกัน สรุปคงจบครับ
                  ...............อีกคันนึงก็รถน้องนุย(NUIBA) ตาตกสีเงินที่นอนอู่มา 2 วันแล้ว กับอาการเสียงหอน ซึ่งหลังจากเปลี่ยนลูกปืนล้อหลังแล้วไม่จบ เพลาก็เพิ่งเปลี่ยนมาใหม่ ยังหาสาเหตุไม่เจอ พี่สมชายสรุปให้ถอดเฟืองท้าย E46ที่เพิ่งได้มาใหม่สลับลองดูแต่หลังจากขึ้นฮ้อยจะถอดแล้ว แต่กลับมาคิดได้ว่าพี่ทนาย(Mr.oldman)มีเฟืองE46อยู่ 1 ลูก ส่วนตัวผมมีเพลาตาตกอยู่ 1 ตัว เห็นว่าเป็นรถในคลับของเรา ไม่ใช่คนอื่นไกลต้องช่วยกัน แวะส่งจุกไล่ลมให้กับคุณjjsonทางไปรษณีย์ไปชัยนาท เพราะจุกไล่ลมขาดกลางปิดน้ำไม่อยู่รถวิ่งไปใหนไม่ได้ แล้วก็เลยรีบบึ่งรถไปบางใหญ่เอาเพลากลางตาตกของผมแล้วก็ข้ามฝั่งไปคูคตเพื่อไปเอาเฟืองที่พี่ทนายหลังจากประสานงานทางโทรศัพท์กันแล้ว ระหว่างทางคุณสาธิต(namo)จากระยองโทรมาประสานเรื่องพัดลมหม้อน้ำเครื่องN42พอดีกันเลยพี่ทนายแกมีอยู่ สรุปจบในราคา 4พันบาท แต่กว่าจะถึงบ้านพี่ทนายรถโครตจะติดเล่นไปเกือบ 6 โมงเย็น คุยกันกับพี่ทนายสักแป๊บ  ก็รีบขอตัวกันกลับ แต่เหลือบไปเห็นกองอะไหล่ของพี่ทนายมียางกองอยู่ 4 เส้น ดันล๊อป 225-45-18 ซะด้วย สภาพ 90%ตรงสเปคเลยก็ขอพี่ทนายมาด้วยในราคา5พันบาท (ยิ่งกว่าถูกเลขท้าย3ตัวอีก)แถมยังไม่ได้จ่ายเงินด้วยนะครับ เป็นอันว่าเสร็จธุระของคนอื่นกลับถึงอู่BMพระนั่งเกล้า ตอนเกือบ 2ทุ่ม พรุ่งนี้เช้าต้องส่งพัดลมหม้อน้ำไปทางไปรษณีย์ให้กับคุณnamo ถามพี่สมชายแล้วใครจะเป็นคนเสียค่าส่งว่ะ นี่...พี่แกบอกว่า เหอะน่า.. สมาชิกในเวปเราเอง ( แนวเดียวกันเลย..นะพี่)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2012, 16:23:01 โดย kwan47 »

kwan47

ช่างเอ มือขวานายช่างสยาม ครับ..

PiekPoon

• Golffy 323ise Grey Color
โอ้ววว....ใกล้บ้านผมจังเยย...สงสัยต้องโฉบไปใช้บริการมั่งแล้ววว

;)    ;)     ;)    ;)

jokmitl

;) ;) ;) อู่ดี พร้อมมีพี่ๆคอยให้คำแนะนำ :-X :-X

tendama

.............เมื่อวันพฤหัสสายๆเข้าไปที่อู่BMพระนั่งเกล้า พบพี่สมชายได้เจอรถของน้องต้นมาทำการเปลี่ยนระบบน้ำอีกคันนึง E46หากเกิดอาการนี้ก็น่าเป็นห่วงนะครับ วาล์วน้ำร้อนตายครับ เรือนไมล์จะโชว์อุณหภูมิน้ำร้อนฮีท พัดลมหม้อน้ำจะไม่ทำงาน เนื่องจาก วาล์วน้ำไม่เปิดกรณีเมื่ออุณหภูมิน้ำร้อนได้ที่เซนเซอร์ที่ที่อยู่ตรงข้องอวาล์วน้ำจะส่งอาการต่อไปที่พัดลมหม้อน้ำให้ทำการหมุนระบายอุณหภูมิของน้ำร้อนให้เย็นลง พัดลมตัวนี้ทำงาน 2สเตป ตรวจเช็คง่ายๆหากวาล์วน้ำทำงานปกติท่อน้ำที่ก่อนเข้าหม้อน้ำและท่อน้ำที่ออกจากหม้อน้ำ หากเอามือสัมผัสจะมีอุณหภูมิความร้อนเท่ากันทั้งเข้าและออก หากอีกข้างเย็นอีกข้างร้อน แสดงว่าวาล์วตัวนี้ตายแล้วครับ ของน้องต้นนี่ช่างเห็นว่าข้อต่อตัวบนของหม้อน้ำเริ่มมีอาการซึมแล้ว จึงเสนอให้เจ้าของรถตัดสินใจไปด้วยพร้อมกัน สรุปคงจบครับ
                  ...............อีกคันนึงก็รถน้องนุย(NUIBA) ตาตกสีเงินที่นอนอู่มา 2 วันแล้ว กับอาการเสียงหอน ซึ่งหลังจากเปลี่ยนลูกปืนล้อหลังแล้วไม่จบ เพลาก็เพิ่งเปลี่ยนมาใหม่ ยังหาสาเหตุไม่เจอ พี่สมชายสรุปให้ถอดเฟืองท้าย E46ที่เพิ่งได้มาใหม่สลับลองดูแต่หลังจากขึ้นฮ้อยจะถอดแล้ว แต่กลับมาคิดได้ว่าพี่ทนาย(Mr.oldman)มีเฟืองE46อยู่ 1 ลูก ส่วนตัวผมมีเพลาตาตกอยู่ 1 ตัว เห็นว่าเป็นรถในคลับของเรา ไม่ใช่คนอื่นไกลต้องช่วยกัน แวะส่งจุกไล่ลมให้กับคุณjjsonทางไปรษณีย์ไปชัยนาท เพราะจุกไล่ลมขาดกลางปิดน้ำไม่อยู่รถวิ่งไปใหนไม่ได้ แล้วก็เลยรีบบึ่งรถไปบางใหญ่เอาเพลากลางตาตกของผมแล้วก็ข้ามฝั่งไปคูคตเพื่อไปเอาเฟืองที่พี่ทนายหลังจากประสานงานทางโทรศัพท์กันแล้ว ระหว่างทางคุณสาธิต(namo)จากระยองโทรมาประสานเรื่องพัดลมหม้อน้ำเครื่องN42พอดีกันเลยพี่ทนายแกมีอยู่ สรุปจบในราคา 4พันบาท แต่กว่าจะถึงบ้านพี่ทนายรถโครตจะติดเล่นไปเกือบ 6 โมงเย็น คุยกันกับพี่ทนายสักแป๊บ  ก็รีบขอตัวกันกลับ แต่เหลือบไปเห็นกองอะไหล่ของพี่ทนายมียางกองอยู่ 4 เส้น ดันล๊อป 225-45-18 ซะด้วย สภาพ 90%ตรงสเปคเลยก็ขอพี่ทนายมาด้วยในราคา5พันบาท (ยิ่งกว่าถูกเลขท้าย3ตัวอีก)แถมยังไม่ได้จ่ายเงินด้วยนะครับ เป็นอันว่าเสร็จธุระของคนอื่นกลับถึงอู่BMพระนั่งเกล้า ตอนเกือบ 2ทุ่ม พรุ่งนี้เช้าต้องส่งพัดลมหม้อน้ำไปทางไปรษณีย์ให้กับคุณnamo ถามพี่สมชายแล้วใครจะเป็นคนเสียค่าส่งว่ะ นี่...พี่แกบอกว่า เหอะน่า.. สมาชิกในเวปเราเอง ( แนวเดียวกันเลย..นะพี่)

555+ พี่จำชื่อผมสลับอีกแล้วพี่ขวัญ  ผม น้องเท็น ( tendama )ครับ อิอิ ไม่ใช่ น้องต้นนะครับ   :)) :)) :)) 

ขอบคุณรูปสวยๆด้วยนะครับ พี่ขวัญ ^^  ว่าแต่ว่าผมยังไม่ได้รบกวน เรื่องสายแอร์แบ็ค พี่สักที หุหุ ปีใหม่นี้จะจัดเต็มรถตัวเองสักหน่อยครับ ดูแลให้เค้ามีคุณภาพและสภาพที่ดีกว่าเดิม เพื่อตัวเองและตัวรถครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2012, 18:14:54 โดย tendama »

jsonn

ขอบคุณอีกทีครับพี่ขวัญ ตอนนี้รถผมวิ่งได้แล้ว เป็นรุ่นพิเศษ323i แบบ6สูบ 7หัวเทียน555 มีหัวเทียนอีกหัวฝังที่ระบบหม้อน้ำแรงถึงใจใครจาก็อบก้อไม่ว่าครับ  เกลียวพอดีเลย จัดไประหว่างรอของ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
พี่ขวัญครับถ้าวันไหนไปที่อู่อีกโทรหาผมบ้างนะครับ เผื่อผมว่างๆจะได้แวะเข้าไปคุยด้วยครับ....แต่ที่สำคัณก็คืออู่ไปยากเปล่าวครับ กลัวหลงนะครับ แหะแหะ O0

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

ยิ้มบางแสน

น้ำใจพี่ๆ ในนี้สุดยอดเลย  ;)
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

พราย

วันนี้ผมไปมาแล้วครับ ผมว่าอู่นี้ดีน๊ะ ผมเชียร์เลย ในย่านนนทบุรีอู่ดังๆไปมาหมดแล้วเกือบทุกอู่ อู่นี้เจ้าของ(พี่สยาม) ไม่หน้ามืดครับ ไม่เปลี่ยนดะ ไม่มั่ว ค่อยๆไล่เช็ค เพื่อนๆสมาชิกไปกันเยอะๆครับ อุดหนุนพี่เขาหน่อย อู่ดีเราต้องช่วยเชียร์น๊ะ อู่ไม่ดีก็อย่าไปพูดถึง  ผมประทับใจมากแม้จะทำไม่เยอะ ไม่นาน ไม่กี่ตังส์  จากสัมผัสแรกผมรู้สึกได้เลยว่าวันนี้ผมไม่โดนฟันแน่  ของคุณเจ้าของอู่ครับ