ผู้เขียน หัวข้อ: E46 มีกลิ่นไอเสียเข้ามาในรถ ขับนานๆมึนหัวครับ แก้ไขไงได้บ้างครับ  (อ่าน 3821 ครั้ง)

figaro1

• คนคุ้นเคย
พอเปิดแอร์ระบบ A กลิ่นจะหายไป พอเปิดวนในรถพอเหยีบๆกลิ่นจะมีกลิ่นไอเสีย    ตอนแรกก็ว่ากลิ่นมาจากไหน พอจอดรถลงไปดมกระโปรงท้าย คือกลิ่นนี้เลยที่เข้ามาในรถ   (ผ้าดอกลำโพงหลังขาดหมดแล้ว)   ช่องเบาะตรงกลางผมเอาฟิวเจอบอดติดเอา  กลิ่นจะมาทางนี้รึป่าวครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ตรงในฝากระโปรงท้าย ด้านข้างซ้ายขวา จะมีช่องลมอยู่ข้างละอันครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

e30spider

• คนคุ้นเคย
มีรูปช่องอากาศตรงฝากระโปรงท้ายมั้ยครับ ของผมเป็นเหมือนกันเลยครับ
จะมีกลิ่นเหมือนกับกลิ่นตรงในท้ายรถเข้ามาตลอด
ขนาดขับตอนกลางคืนยังมีกลิ่นเข้ามาครับ รบกวนดัวยครับมีวิธีแก้มั้ยครับ

tom46

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ลองดูตาม link ดูครับ ในรูปจะเป็นเบอร์ 7 ส่วนจะตรงจุดเลยไหม อันนี้ไม่ทราบนะครับต้องลองดู

K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made

figaro1

• คนคุ้นเคย
อุดช่องลมให้หมดเลยหรอครับ

figaro1

• คนคุ้นเคย
สงสัยจะเป็นแผ่นปิดช่องระบายอากาศ ด้านหลัง มั่งครับ  แต่ว่ามันอยุ่ตรงไหนครับ จะลองเกะดูครับ   คุณtom   แล้วพอจะหาซื้อมาเปลี่ยนได้ไหมครับ  ที่ไหนครับ    ขอบคุณครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2017, 14:25:03 โดย figaro1 »

tom46

เคยฟัััังเขามาว่ามันจะมีฟองน้ำด้วย เวลาเก่าๆฟองน้ำมันขาดเลยทำให้มีกลิ่น แต่ผมก็ยังไม่เคยเปลี่ยนเหมือนกันครับ

e30spider

• คนคุ้นเคย
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
มีรูปช่องอากาศตรงฝากระโปรงท้ายมั้ยครับ ของผมเป็นเหมือนกันเลยครับ
จะมีกลิ่นเหมือนกับกลิ่นตรงในท้ายรถเข้ามาตลอด
ขนาดขับตอนกลางคืนยังมีกลิ่นเข้ามาครับ รบกวนดัวยครับมีวิธีแก้มั้ยครับ
รบนิดนึงครับล่าสุดคิดว่าปัญหาที่เจอก็คือมีไอร้อนและกลิ่นที่มาจากท้ายรถเข้ามาในห้องโดยสารเวลาขับรถตอนกลางคืนยังรู้สึกได้ถึงไอร้อนและกลิ่นเข้ามาตลอดไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไขมั้ยครับ