ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับฝาครอบไส้กรองน้ำมันเครื่องค่ะ  (อ่าน 2850 ครั้ง)

tarn213

• มือใหม่หัดขับ
  • *
สวัสดีค่ะ

รบกวนสอบถามว่าพอจะมีใครทราบขนาดบล๊อคที่ใช้เปิดฝาครอบไส้กรองน้ำมันเครื่องของ E46 M54 โน๊ตคู่บ้างไม๊คะ พอดีเอาไปเปลียนน้ำมันเครื่องแล้วช่างเค้าถอดตัวครอบไส้กรองน้ำมันเครื่องไม่ออกเพราะมันแน่นมาก เลยยังไม่ได้เปลี่ยนไส้กรอง ตอนเปิดช่างใช้บล๊อค 6 เหลี่ยมพยามหมุนฝาพลาสติกด้านบนแต่ไม่ออก เลยจะลองไปซื้อบล๊อคที่เปิดคลุมลงไปถึงส่วนครึ่งวงกลมใต้ฝา 6 เหลี่ยมแต่ไม่ทราบขนาดค่ะ

เห็นในกระทู้เก่าๆ มีพี่ๆ เคยบอกว่าขนาด 16p/88 mm แต่ในกระทู้นั้นเห็นว่าใช้กับ N42 เลยไม่แน่ใจว่าใช้ด้วยกันกับตัว M54 โน๊ตคู่ได้ด้วยไม๊คะ

ถ้าพี่ๆ ท่านไหนทราบรบกวนแนะนำด้วยค่ะ ไม่แน่ใจว่าที่คลองถมมีขายรึเปล่า เพราะลองโทรถามร้านอะไหล่ที่วัดโสมเค้าบอกไม่มี

ขอบพระคุณมากค่ะ

Sathit

• บุคคลในตำนาน
ใชับล็อกเบอร์ 36 mm ด้ามยาวๆหน่อย  ออกแรงมากๆหน่อยหมุนทวนเข็มนาฟิกา มันจะแน่นมาก ถ้านานๆเปลี่ยนกรองที ลองดูครับ
 ;)

tarn213

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ใชับล็อกเบอร์ 36 mm ด้ามยาวๆหน่อย  ออกแรงมากๆหน่อยหมุนทวนเข็มนาฟิกา มันจะแน่นมาก ถ้านานๆเปลี่ยนกรองที ลองดูครับ
 ;)
ขอบคุณมากค่ะ ช่างลองแล้วค่ะ เค้าบอกไม่ออก เค้าไม่กล้าหมุนแรงเห็นบอกว่ากลัวพลาสติก ด้านบนแตกค่ะ
 เลยคิดว่าถ้ามีบล๊อคแบบที่คลุมลงมาถึงครึ่งวงกลมส่วนล่างน่าจะพอช่วยได้แต่ไม่รู้ชนาดอ่ะค่ะ :)