ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามประสบการณ์​ของพี่ๆเรื่องเซ็นเซอร์แคมชาร์ฟคับm52tu  (อ่าน 3293 ครั้ง)

sandisk

• ขาประจำ
เนื่องจากรถe46 323i m52tu ผมมีอาการเครื่องเดินไม่เต็มสูบ(ถ้ามีการใช้รถนานๆ แล้วจอดเดินเบาเครื่องถึงจะมีอาการ) ได้ทำการเปลี่ยนหัวเทียนทั้งชุด + คอยจุดระเบิด ก็ยังไม่หาย จับเครื่องแล้วฟ้องที่ตัวแคมชาร์ฟเซ็นเซอร์ +กับค่าการทำงานของgt1โชว์ว่าสูปตัว 1 3 5หรือ 2 4 6 (จำไม่ได้) ไม่ทำงาน ต้องเร่งเครื่องถึงมีค่าการทำงานขึ้นมา พอรอบกลับมาเดินเบาปกติค่าก็หายไป เป็นไปได้ไหมว่าเป็นที่ตัวนี้ พอดีเช็คราคาของศูนย์มาราคาค่อนข้างแรง 5000กว่าบาท ละพอจะมีท่าใดเปลี่ยนใช้เป็นของเทียบแล้วไม่มีปัญหาบ้างไหมคับ
รบกวนด้วยคับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ปกติถึงอายุก็ต้องเปลี่ยนกันอยู่แล้วครับ ไม่ได้มีตัวเดียวด้วยนะครับ มี 3 ตัว แค็ม 2 ข้อเหวี่ยง 1

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN