ผู้เขียน หัวข้อ: N46B20 ถ้า left-foot brake เกิน 3 วินาทีจะตัดคันเร่งแบบ lockdown 3 วินาที  (อ่าน 3740 ครั้ง)

ABYZZIM

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ณ ตอนนี้จากที่อ่านๆมาและทดลองกับรถคนอื่นๆผมเข้าใจว่าเป็นปัญหาของรถคันเร่งไฟฟ้าแทบทุกคันครับ เพราะ Mazda 3 (gen 2) ของน้องชายกับ Audi A4 (B6) ของพ่อก็เป็นเช่นกันครับ... แต่ Mazda 3 จะดีขึ้นมาหน่อยตรงที่จะไม่มีช่วง lockdown ทำให้ปล่อยเบรคแล้วสามารถเร่งต่อได้ทันที... แต่ A4 ของพ่อผมนี่ left-foot brake ไม่ถึงวินาทีก็ตัดคันเร่งแล้วครับ...

อยากทราบว่ามีวิธีแก้ไม่ให้มีการตัดคันเร่งหรือ lockdown ได้ไหมครับสำหรับเครื่อง N46B20...

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
เขามีกล่องคันเร่งไฟฟ้าขายนะครับ

สำหรับแก้เรื่องการหน่วงของจังหวะคันเร่ง ให้ตอบสนองดีขึ้น

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ABYZZIM

• มือใหม่หัดขับ
  • *
Re: N46B20 ถ้า left-foot brake เกิน 3 วินาทีจะตัดคันเร่งแบบ lockdown 3 วินาที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2022, 12:43:00 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เขามีกล่องคันเร่งไฟฟ้าขายนะครับ

สำหรับแก้เรื่องการหน่วงของจังหวะคันเร่ง ให้ตอบสนองดีขึ้น

ผมวางเครื่อง M43TUB19 มาแล้วหมดปัญหาเรื่องการตัดคันเร่งจากการ left-foot brake แล้วครับ เพราะเป็นคันเร่งสาย 100%