ผู้เขียน หัวข้อ: *** ล้างห้องเครื่อง แบบนี้ BMW เราๆ กลับบ้านเก่าแน่ ***  (อ่าน 4015 ครั้ง)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ทำได้ไงเนี้ย ช่างร้ายเหลือใจ    C:-) C:-) C:-)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2012, 17:30:35 โดย Krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: *** ล้างห้องเครื่อง แบบนี้ BMW กลับบ้านเก่าแน่ ***
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 17:30:17 »
และถ้าเป็น e46 มันจะสตาร์ทติดหรือเปล่าวครับ :-\ :-\ :-\

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
ติดครับ แต่ติดดัง แชะ แอะ ๆๆๆๆๆๆๆๆ :)) :)) :))
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

PETE_S

• แฟนพันธุ์แท้
เดี๋ยวนี้ห้องเครื่องกันน้ำได้ขนาดนั้นแล้วเหรอคับ :-\

kok_233:)

:)) :)) :))ร้านไหนครับ...จะได้ห่างๆไว้ O0 O0 O0

yo-e46

ผมเคยล้างนะคับแบบนี้เลยคับแถวๆบ้านผมไม่เป็นไรเลยคับใน e46 ด้วยคับสตาร์ทปกติใช้งานปกติทุกอย่างครับแค่ต้องระวังบางจุดคับ อย่างเช่นกล่อง สมองกลต่างๆเป็นต้นคับ มายืนยันว่าทำได้และก็ไม่เคยมีเอฟเฟ็คใดๆเลยคับ

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
ผมเคยถามอู่ล้างรถแถวบ้านว่ารับทำความสะอาดห้องเครื่อง E46 มั้ย
(ผมใช้คำว่าทำความสะอาด ไม่ใช่ "ล้าง")  :))

เฮียแกตอบว่าทำแต่จะใช้วิธีฉีดสเปรย์ครับ ว่างๆคงให้เฮียแกจัดให้ซักวัน

แต่ในรูปข้างบนนี่  :-\

yo-e46

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมเคยถามอู่ล้างรถแถวบ้านว่ารับทำความสะอาดห้องเครื่อง E46 มั้ย
(ผมใช้คำว่าทำความสะอาด ไม่ใช่ "ล้าง")  :))

เฮียแกตอบว่าทำแต่จะใช้วิธีฉีดสเปรย์ครับ ว่างๆคงให้เฮียแกจัดให้ซักวัน

แต่ในรูปข้างบนนี่  :-\
ถ้าพี่จะใช้แค่ทำความสะอาด ผมแนะนำ waxy คับพี่ chet เงาแวบจับใจและสะอาก้วยคับแต่อานะไม่ลงไปตามสอกเท่าไหร่คับ ผมเคยให้ร้านล้างรถอีกร้านมันเงา waxy นี่อะคับเช็ดมาเก็บผม 300 ผมจะบ้าตายแต่มันเงาจริงๆคับผมเดินมาเจอก่อนผมเลนรู้คับตอนแรกทิ้งรถไว้

Arin2000

ผมมีรถหลายคัน ล้างเองทุกคันเพราะชอบ รถยนต์ทุกคันมันทนน้ำและความชื้นได้ดีในระดับนึงอยู่แล้วครับ และในส่วนที่เค๊าไม่ต้องการให้โดนน้ำมันก็มีการซีลมาแล้ว ยกเว้นรถเก่า ซีลชำรุด น้ำอาจเข้าไปทำให้ลัดวงจรได้

สมัยก่อนเคยใช้เบนซ์ก็ล้างเอง เพื่อนๆบอก "ช่างกล้าดีแท้" ส่วน E90 ผมก็ล้างเองครับ ล้างหลายครั้งหลายคันจนไม่กลัวแล้ว คือแค่อย่าฉีดน้ำแรงๆอัดเข้าไปเป็นใช้ได้ครับ เปิดน้ำจากสายยางให้ไหลรินๆค่อยๆรถลงไปเท่านั้นพอ เสร็จแล้วเอาโบลเออร์เป่า ผมซื้อน้ำยาล้างแบบเป็นแกลลอนมาเลยเอาจุ่มแปรงทาสีปัดๆ เสร็จแล้วเอาน้ำราด สะอาดวิ้งๆ ;)

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
ถ้าพี่จะใช้แค่ทำความสะอาด ผมแนะนำ waxy คับพี่ chet เงาแวบจับใจและสะอาก้วยคับแต่อานะไม่ลงไปตามสอกเท่าไหร่คับ ผมเคยให้ร้านล้างรถอีกร้านมันเงา waxy นี่อะคับเช็ดมาเก็บผม 300 ผมจะบ้าตายแต่มันเงาจริงๆคับผมเดินมาเจอก่อนผมเลนรู้คับตอนแรกทิ้งรถไว้

ปรกติผมจะล้างสี + ลูบดินน้ำมัน + ขัดเงาเองทุกเดือนครับ ใช้เวลาตลอดบ่ายถึงค่ำเลยทีเดียว แต่ห้องเครื่องนี้ทำได้มากสุดแค่เช็ดครับ