ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง N42 กับ M43 ต่างกันยังงัยครับ แล้วตัวไหนดีกว่าครับ  (อ่าน 5338 ครั้ง)

nonglek

• ขาประจำ
มีเต้นท์รถจะขาย E46 ให้

คันแรกเป็นตายก 318i  เครื่อง n42

อีกคันเป็นตาตก   318i   เครื่อง m43

ตายกแพงกว่า 50000 บาท

akirabenz

• แฟนพันธุ์แท้
ผมเลือก ตายก DSC  ;)

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
   ตามนี้เลยครับมีคำตอบ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

akirabenz

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

เเจ่มเลย ;) ผมเข้าไปดูมาเเล้ว เเต่ผมสงสัยเรื่อง ASC/DSC  ผมว่าไม่น่าจะใช่ปี 2005 นะท่านที่มี DSC

ผมไปเช็ครถผมจดทะเบียน 08/2004  ก็มี DSC นะครับ   

Edit: เช็คปีผลิตเเท้ๆเเล้วครับ 05/2003

คงจะเป็น ปี2003 ขึ้นไปมั้งครับ ที่มี DSC ท่านไหนปีผลิตต่ำกว่า 2003 เเล้วเป็น DSC บ้างครับจะเก็บไว้เป็นความรู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2012, 22:13:29 โดย akirabenz »

suko1100

• ขาประจำ
ทำไมของผมมัน e46 ไฟยก แต่ เครื่อง m43

ทักครับ 2828 พัฒนาการ - สุขา 3

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ทำไมของผมมัน e46 ไฟยก แต่ เครื่อง m43

แสดงว่ารถได้ถูกดัดแปลงมาแล้วนะครับ :-\ :-\ :-\

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

akirabenz

น่าจะแปลงมาครับ มันแปลงได้ไม่ยากครับ ผมคิดว่า เอาจริงๆใช่เงิน 3-4หมื่นก็แปลงได้นะครับ หน้า+หลัง

เอา VinCode เช็คเลยครับ หยิบทะเบียนรถมา ดูเลขตัวถัง 7ตัวสุดท้าย กรอกลงไปจะบอกว่าเป็นเครื่องรุ่นอะไร ปีผลิตอะไร

X-talize

เเจ่มเลย ;) ผมเข้าไปดูมาเเล้ว เเต่ผมสงสัยเรื่อง ASC/DSC  ผมว่าไม่น่าจะใช่ปี 2005 นะท่านที่มี DSC

ผมไปเช็ครถผมจดทะเบียน 08/2004  ก็มี DSC นะครับ   

Edit: เช็คปีผลิตเเท้ๆเเล้วครับ 05/2003

คงจะเป็น ปี2003 ขึ้นไปมั้งครับ ที่มี DSC ท่านไหนปีผลิตต่ำกว่า 2003 เเล้วเป็น DSC บ้างครับจะเก็บไว้เป็นความรู้
แล้วแต่รุ่นรถด้วยครับ
Vin code ของผม ปีผลิต 2001 แต่เป็นตายกและ DSC แล้วน่ะ O0 สงสัยเยอรมันเขากั๊กเทคโนโลยีไว้ O:-)
เฉาก๊วย

PETE_S

ตายกอีกเสียงคับ

;)

kosit_w

ได้ยินเพื่อนสมาชิกบอกเพิ่มเติมมาว่า e46 330 DSCอย่างเดียวเลยครับ ไม่มีASC ไม่เหมือน 318  323 ส่วน 325 ไม่ทราบครับ

kosit_w

ดูง่ายๆ ตำแหน่งเกียร์. กับดูจาก VIN code  ครับ

PETE_S

325 เป็นDSC คับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ผมเลือก 318Iase  เพราะใช้ในเมืองประหยัดน้ำมัน แรงม้า แรงบิด รอบมาเร็ว คันเร่งไฟฟ้า  ( ใส่บูสเตอร์ ก็สุดจะขับสนุกสนาน มาก )  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
นาที่นี้ถ้าเลือกได้ โปรดเลือกรุ่นที่ต่อท้าย Iase  สุดคุ้ม ตั้งแต่ซื้อ  ;)
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด
นาที่นี้ถ้าเลือกได้ โปรดเลือกรุ่นที่ต่อท้าย Iase  สุดคุ้ม ตั้งแต่ซื้อ  ;)

;) ;) ;)
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน