ผู้เขียน หัวข้อ: m54​ 2.5iหม้อน้ำรั่ว..สั่งอะไหล่มาเปลี่ยนเอง  (อ่าน 1441 ครั้ง)

chaiyasit

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
m54​ 2.5iหม้อน้ำรั่วผมจะชื้ออะไหล่มาเปลี่ยนเองถอดของเดิมที่รั่วออกยากไหมครับ :-X :-X

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: m54​ 2.5iหม้อน้ำรั่ว..สั่งอะไหล่มาเปลี่ยนเอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2020, 06:44:00 »
ไม่เคยทำเองเหมือนกันครับ แต่เห็นหลายท่านเขาทำกันเองอยู่ จากยูทูปก็น่าจะมีวิธีทำอยู่ครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

24noppon

• แฟนพันธุ์แท้
  • เรามันก็แค่เศษดาว จะอะไรกันนักกันหนา
Re: m54​ 2.5iหม้อน้ำรั่ว..สั่งอะไหล่มาเปลี่ยนเอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2020, 20:24:55 »
ยากตรงที่จะเอาพัดลมฟรีปั๊มออกครับ ถ้าไม่เคยถอดใบพัดลมเลยมันจะแน่นมาก ต้องมีเครื่องมือช่วยจับใบพัด อีกอย่างเวลาถอดหม้อน้ำออกจะต้องถอดพวกท่อยาง ถังพักน้ำออกด้วย ห่วงเรื่องอุปกรณ์ที่มีอายุเยอะแล้วอาจจะแตกหรือโอริงขาดได้ง่ายๆ ผมเคยรื้อหม้อน้ำมาล้าง โอริงเปื่อยขาดไป 3 วง วันอาทิตย์ด้วยร้านอะไหล่ก็ไม่เปิด ทำเอาเซ็งเลย  O0 
ิBMW E46 323ISE STOCK ENGINE M52TU

Panta

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2020, 08:13:52 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ยากตรงที่จะเอาพัดลมฟรีปั๊มออกครับ ถ้าไม่เคยถอดใบพัดลมเลยมันจะแน่นมาก ต้องมีเครื่องมือช่วยจับใบพัด อีกอย่างเวลาถอดหม้อน้ำออกจะต้องถอดพวกท่อยาง ถังพักน้ำออกด้วย ห่วงเรื่องอุปกรณ์ที่มีอายุเยอะแล้วอาจจะแตกหรือโอริงขาดได้ง่ายๆ ผมเคยรื้อหม้อน้ำมาล้าง โอริงเปื่อยขาดไป 3 วง วันอาทิตย์ด้วยร้านอะไหล่ก็ไม่เปิด ทำเอาเซ็งเลย  O0
อันนี้ ใช่เลยครับ เขามีเครื่องมือพิเศษ ผมจึงต้องพึ่งช่าง แต่ช่างไทยเราเก่งนะ ถอดออก โดยใช้เครืองมือธรรมดา ถอดได้เฉยเลย