ผู้เขียน หัวข้อ: จะติดแก๊สหัวฉีด ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างคับ  (อ่าน 6779 ครั้ง)

JP_DiMarzio

• แฟนพันธุ์แท้
Re: จะติดแกซหัวฉีด ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างคับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 03:19:33 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้าท่านใดสนใจสอบถามเพิ่มเติม หรืออยากทราบข้อมูลใดๆเกี่ยวกับแก๊ส ยินดีให้ข้อมูลครับผม

แต่ขอติดต่อทาง PM แล้วกันครับ ได้ติดต่อพูดคุยสะดวกกว่าครับ

ขอบคุณครับบ ;)
อู่อยู่แถวไหนครับ  แล้วมีเครื่อง gt1 หรือเปล่าวครับ :-X

เช็ค pm ด้วยครับบบ

Ryan_E46

• บุคคลในตำนาน
Re: จะติดแกซหัวฉีด ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างคับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 11:24:44 »
ผมขอรายละเอียดทาง pm ด้วยครับ
ขอบคุณครับ

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 17:01:18 »
ถึงคุณ JP_DiMarzio ผมมองว่าการตอบของคุรเป็นประโยชน์ต่อสมาชิกบ้างไม่มากก็น้อย (สำหรับคนกำลังหาข้อมูลติดแก๊ส)

แต่พอเข้า ดูในหน้าซื้อขาย กลับไม่มี ผมแนะนำว่าน่าจะลง ประกาศในหน้าซื้อขาย จะเป็นประโยชน์ อย่างยิ่งนะครับ

JP_DiMarzio

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 04:56:20 »
ถึงคุณ JP_DiMarzio ผมมองว่าการตอบของคุรเป็นประโยชน์ต่อสมาชิกบ้างไม่มากก็น้อย (สำหรับคนกำลังหาข้อมูลติดแก๊ส)

แต่พอเข้า ดูในหน้าซื้อขาย กลับไม่มี ผมแนะนำว่าน่าจะลง ประกาศในหน้าซื้อขาย จะเป็นประโยชน์ อย่างยิ่งนะครับ

โดนลบครับ เลยไม่กล้าลงครับ.  >:D

OaTt

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 10:06:13 »
เคยเห็นรถเค้าแล้วเนียนจริงครับ คนขับซิ่งมากมาย  >:D

cyberlotus

• คนคุ้นเคย
    • http://www.izith.com
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 13:02:29 »
ผมกำลังจะถอดเลย อิอิ เจอเหตุการณ์เมื่อเช้า สงสัยต้องเอาออก  :'(

kosit_w

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 13:27:18 »

จริงแล้ว อู่ติดแก๊สมีแยะแยอะ แต่ไม่ค่อยมีใครรับติด BMW เคยถามอู่ที่รู้จักกัน เค้าตอบตรงๆ (เค้าบอกอย่าโกรธกันนะ) เค้าบอกว่าติดรถญี่ปุ่นป้ายแดง ง่ายกว่า จบง่ายกว่า ห้องเครื่องกว้างขวาง ปัญหาน้อย  ส่วน BMW ห้องเครื่องไม่มีที่จะลงหม้อต้ม ปัญหาแยอะ  1 คันเืท่ากัน ได้กำไรเท่ากัน เค้ารับติดญี่ปุ่นดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2012, 09:39:00 โดย kosit_w »

JP_DiMarzio

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 14:56:03 »
เคยเห็นรถเค้าแล้วเนียนจริงครับ คนขับซิ่งมากมาย  >:D

จากวันนั้นรถผมเปลี่ยนไปพอควรเลยครับ ตังค์ก็เริ่มหมดเยอะครับ  :))

JP_DiMarzio

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 14:58:54 »
อ้างจาก: kosit_w ที่ กรกฎาคม 25, 2012, 05:01:18 PM

โดนลบครับ เลยไม่กล้าลงครับ.  >:D

อ้าวจริงดิ  ลบกันทำไมอ่ะ ก็น่าจะลงซื้อขายได้นี่ แต่ถ้าไม่คลื่อนไหวแล้วโดนลบ น่ะเข้าใจครับ

หรือไม่งั้นไปลงในห้องแก๊สสิครับ

จริงแล้ว อู่ติดแก๊สมีแยะแยอะ แต่ไม่ค่อยมีใครรับติด BMW เคยถามอู่ที่รู้จักกัน เค้าตอบตรงๆ (เค้าบอกอย่าโกรธกันนะ) เค้าบอกว่าติดรถญี่ปุ่นป้ายแดง ง่ายกว่า จบง่ายกว่า ห้องเครื่องกว้างขวาง ปัญหาน้อย  ส่วน BMW ห้องเครื่องไม่มีที่จะลงหม้อต้ม ปัญหาแยอะ  1 คันเืท่ากัน ได้กำไรเท่ากัน เค้ารับติดญี่ปุ่นดีกว่า

ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองไปลงดูครับ

ผมมั่นใจจากประสบการณ์และที่พบเจอมา กล้ารับประกันยังไม่มีที่ไหนทำงานเรียบร้อย เท่าที่ผมแน่นอน

Black Boony

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 15:42:55 »
อู่ที่ติดแก็สอยู่แถวไหนครับ ช่วยบอกพิกัดหน่อยครับ พอดีสนใจอยู่เหมือนกัน

singha

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 23:37:06 »
ติดแล้วครับ
E46 318i N42 ไฟยก2005 ไมล์ 140,000

energy refrom OBD Donut 51 lite เจอไป 40,000 บาท
เนียนมาก เปลี่ยนแก๊สไม่รู้สึกตัวเลย อัดตราเร่งก็ใกล้เคียงกัน
วิ่งมาได้ 3 เดือนแล้ว ยังไม่มีปัญหาอะไร
ประหยัดกว่าน้ำมัน50-60%
เติมเต็มถัง450-500บาทวิ่งได้280-300โล
มีประกันไฟไหม้ เครื่องเสียให้ด้วย 2 ปี

Black Boony

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 17:14:56 »
คุณ Singha  ติดที่ไหนหรอครับ รอกวน PM หน่อยได้ป่ะครับ

Somchai

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 17:25:17 »
ของผมติดมาแล้ว 3 ปี ตอนนี้วิ่งที่ 245,000 กม.แล้ว

ไม่มีปัญหาเรื่อง ฝาสูบ หรือ วาล์ว

มีปัญหาเรื่องท่อน้ำนิดหน่อย  ท่อแก้ส นิดหน่อย

ถ้าจะติด ควรติดระบบ หัวฉีดนะครับ

e46  n42 ปี2004 ครับ

หน่องเทศบาล

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 10:59:22 »
ผมก็พึ่งติดได้ประมาณ 5000 โลแล้วยังไม่มีปัญหาครับ แต่ต้องเปลี่ยนท่อน้ำใหม่บ้าง BMW 318 ปี 2004 เครื่อง N42 ใช้หัวฉีด AC เติม 400 บาท วิ่งได้ประมาณ 230-260 โล

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 14:46:22 »
หากจะติดแบบหัวฉีด ถังโดนัท 6 สูบ ควรมีเงินเตรียมไว้เท่าไหร่ครับ สำหรับการติดแก๊ส แล้วต้องมีชิ้นส่วนของเครื่องยนต์ที่มีการเปลี่ยน ปรับปรุงไหมครับ

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 14:51:50 »
ร้านดีงานดีมากมายครับทิ้งรถไว้ได้เลยไว้ใจได้ครับ ชื่อเฮีย เฮง ร้านชื่อ สหเฮง  ครับ อยู่เกษตรนวมินทร์ ลาดปลาเค้าครับ เฮียแกมาลองรถเองไว้ใจได้ 100% ครับ ผมใช้มายังไม่เคยมีปัญหาอะไรแม้แต่น้อยมีแต่ ช่วงแรกๆเข้าไปจูนมา 3-4 ครั้งให้มันสมดุลมากที่สุดครับ ของผมเครื่อง m54 325 i เดิมๆแต่ใส่กรองเปลือยแต่เป็นกรองแบบเดิมครับผม เบอร์นะครับ 084-0130916 เบอร์เฮียแกเลยครับ ร้านนี้โด่งดังมาจากการติดแก๊สให้ bmw x6 รุ่นปัจจุบันอะครับ ตัวเครื่อง 3.0 v6 และไม่ใช่รถใครอื่นครับ รถเพื่อนบ้านผมเองครับถ้าจะมาขอดู x6 ติดแก๊สโทรมานัดผมได้ครับเด๋วผมนัดเพื่อนบ้านให้ แกก็ใช้มา 2หมื่นกว่าโลเห็นจะได้แล้วก็ปกติทุกอย่างเลยครับ ตอนแกไปติดใช้มาซัก 5000 โล ผมเลย ไปลองมั่งครับแบบไม่ลังเล สรุปงานเนี๊ยบงานเยียน จูนเนียน สมชื่อเฮีย แกมากครับ ยังไงลองพิจรณา เป็นอีก 1 ตัวเลือกครับผม

คุณโยติดร้านนี้มาหรอครับ เฮียแกเป็นลูกค้าผมพอดีเลย สงสัยต้องไปถามเฮียแกหน่อยแระ

yo-e46

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 14:55:48 »
หากจะติดแบบหัวฉีด ถังโดนัท 6 สูบ ควรมีเงินเตรียมไว้เท่าไหร่ครับ สำหรับการติดแก๊ส แล้วต้องมีชิ้นส่วนของเครื่องยนต์ที่มีการเปลี่ยน ปรับปรุงไหมครับ
ประมาณ 4 หมื่นครับพี่เรย์ ถ้าคอยด์ กับหัวเทียน เพิ่งเปลี่ยนใาไใเกินหในโลก่อนติดก็ไม่ต้องเปลี่ยนคนับ ถ้ายังไม่เคยเปลี่ยจานแล้วก็จัดการเปลี่ยนซะหน่อยเน้น สเปคเดิมนะครับ ไใต้องอัพเกรดรุ่นหัวเทียนหรือ คอยด์ใดเ เพราะผมเคยอัพแล้วไม่ work ครับของเดิมติดรถปัญหาน้อยสุดครับ ^_^

yo-e46

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 14:57:17 »
ร้านดีงานดีมากมายครับทิ้งรถไว้ได้เลยไว้ใจได้ครับ ชื่อเฮีย เฮง ร้านชื่อ สหเฮง  ครับ อยู่เกษตรนวมินทร์ ลาดปลาเค้าครับ เฮียแกมาลองรถเองไว้ใจได้ 100% ครับ ผมใช้มายังไม่เคยมีปัญหาอะไรแม้แต่น้อยมีแต่ ช่วงแรกๆเข้าไปจูนมา 3-4 ครั้งให้มันสมดุลมากที่สุดครับ ของผมเครื่อง m54 325 i เดิมๆแต่ใส่กรองเปลือยแต่เป็นกรองแบบเดิมครับผม เบอร์นะครับ 084-0130916 เบอร์เฮียแกเลยครับ ร้านนี้โด่งดังมาจากการติดแก๊สให้ bmw x6 รุ่นปัจจุบันอะครับ ตัวเครื่อง 3.0 v6 และไม่ใช่รถใครอื่นครับ รถเพื่อนบ้านผมเองครับถ้าจะมาขอดู x6 ติดแก๊สโทรมานัดผมได้ครับเด๋วผมนัดเพื่อนบ้านให้ แกก็ใช้มา 2หมื่นกว่าโลเห็นจะได้แล้วก็ปกติทุกอย่างเลยครับ ตอนแกไปติดใช้มาซัก 5000 โล ผมเลย ไปลองมั่งครับแบบไม่ลังเล สรุปงานเนี๊ยบงานเยียน จูนเนียน สมชื่อเฮีย แกมากครับ ยังไงลองพิจรณา เป็นอีก 1 ตัวเลือกครับผม
ใช้ครับพี่เรย์งานดีมากงานเนียนแรน่เฮียแก ครึมๆหน่อย แต่รับผิดชอบดีมากครับเอาใจใส่และบริการหลังการขายดีมากครับ ไม่เคยมีปัญหาใดๆเลย
คุณโยติดร้านนี้มาหรอครับ เฮียแกเป็นลูกค้าผมพอดีเลย สงสัยต้องไปถามเฮียแกหน่อยแระ

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 15:00:42 »
ใช้ครับพี่เรย์งานดีมากงานเนียนแรน่เฮียแก ครึมๆหน่อย แต่รับผิดชอบดีมากครับเอาใจใส่และบริการหลังการขายดีมากครับ ไม่เคยมีปัญหาใดๆเลย

ผมซัพพอร์ท notebook ที่แกจูนครับ ผมเลือกและ service ให้แก รู้จักแกดีเลยครับ เคยแต่ให้แกติดรถญี่ปุ่น พอ bm ตัวเอง กลัวๆกล้าๆ นะครับ :))

yo-e46

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 15:20:01 »
อ่แ งั้นแจ๋วเลยครับ ติดได้สบายครับ ผมติดมาวิ่งไปเป็นหมื่นๆไม่เป็นไรเลยมีแต่ช่วงแรกๆที่เข้าไปจูนบ่อยหน่อยแค่นั้นครับพี่เรย์ ^_^

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 15:46:43 »
อ่แ งั้นแจ๋วเลยครับ ติดได้สบายครับ ผมติดมาวิ่งไปเป็นหมื่นๆไม่เป็นไรเลยมีแต่ช่วงแรกๆที่เข้าไปจูนบ่อยหน่อยแค่นั้นครับพี่เรย์ ^_^

ครับคุณโย เก็บตังค์ไปขยายเป็น 3.2 แล้วติดแก๊ส ขับชิวๆเลย อิอิ :))

Kodkodkeng88

• มือใหม่หัดขับ
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 08:37:34 »
 :)

doctor alex

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 13:50:40 »
ถามราคา สหเฮงเนี่ย  n42 e46  นี่ใช้เวลากี่วันเสร็จครับ  ท่านใดทราบบ้าง  อาจต้องเอารถมาจาก ตจว   เผื่อต้องหาที่นอนใกล้อู่

X-talize

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 13:55:46 »
ผมไปตอนเที่ยงๆ เสร็จบ่ายสองอีกวัน
เคยถามถ้าไปแต่เช้า 8โมงก็รับรถเย็นได้เลยครับ
ยังไงโทรถามคิวก่อนเพราะตอนทำก็มีรถใหม่มาเรื่อยๆ
เฉาก๊วย

X-talize

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 13:59:52 »
ประมาณ 4 หมื่นครับพี่เรย์ ถ้าคอยด์ กับหัวเทียน เพิ่งเปลี่ยนใาไใเกินหในโลก่อนติดก็ไม่ต้องเปลี่ยนคนับ ถ้ายังไม่เคยเปลี่ยจานแล้วก็จัดการเปลี่ยนซะหน่อยเน้น สเปคเดิมนะครับ ไใต้องอัพเกรดรุ่นหัวเทียนหรือ คอยด์ใดเ เพราะผมเคยอัพแล้วไม่ work ครับของเดิมติดรถปัญหาน้อยสุดครับ ^_^
ผมเดิมๆหมดเลยครับ ยังไม่ได้เปลี่ยนอะไรเลยแม้แต่หัวเทียนหรือ นมค. ก็วิ่งได้ปกติเหมือนน้ำมัน ลากรอบถึง 6000 ลองความเร็วถึง 180 มีข้อมูลลงไว้ในกระทู้แก๊สนะครับ ลองดูเป็นข้อมูลได้
เฉาก๊วย

Cy

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 00:20:46 »
ใช้มา4คันนะครับ ไทรทัล cng จากโรงงานไม่ต้องเปลี่ยนไร แค่ดูความร้อนกับกรอง ใช้มา150,000ปกติ
Cruze พึ่งติดโลวาโต้ 2วันรถยังป้ายแดง ยังนิ่งไม่มีปัญหา
E46 323 ติด ag มา สิ่งที่ต้องควรเฝ้าระวัง คือระบบระบายความร้อนต่างๆ ติดมาทะยอยโดน ท่อน้ำเข้าออก จากเครื่อง อีกอาทิตย์ตามมาด้วย หม้อพักแตกยาว อีกแปปกะวาล์วน้ำ กับปั๊มน้ำครับ คัยยังไม่โดนก็ให้ช่างเชคทีเดียวครับค่าแรงจะได้ถูกๆๆ มันมาเป็นชุดครับ
Benz ติด brc นี่กะโดนท่อน้ำ หม้อน้ำด้านบนที่เป็นพลาสติค แล้วก็ปั๊มน้ำวาล์วน้ำครับ
รถที่ติดแก๊ส ควรเติมน้ำมันที่ไม่ใช่โซฮอล์ครับ ไม่งั้นปั๊มติ๊กจะมีเฮ แบบตัวbenz ผมโดน3เดือนตัวนึงเลยครับ แล้วน้ำมันก็ควรใช้บ้างสัก10%ของระยะทางแต่ละวัน จะทำให้เครื่องใช้ได้ยาวนาน ตัว benz ใช้แก๊สมาสามแสนกว่าโล ทำวาล์วครั้งเดียวครับ ติดแก๊สถ้าเป็นหัวฉีดไม่ต้องกังวลไรมากแบบ fix mixer ครับ

wat

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 12:27:37 »
รีวิว แล้วผมจะโดนลบอีกไหมครับ เนื่องจากผมเป็นอู่รับซ่อม bmw และรับติดตั้งแก๊สbmw โดยเฉพาะครับ

งั้นขอคร่าวเป็นแนวทางเผื่อผู้สนใจนะครับ

6 สูบ + ถังโดนัท ราคา 36,000 บาท
4 สูบ + ถังโดนัท ราคา 26,000 บาท

รถผมเอง 323 M52TU ติดตั้งมาแล้ววิ่งมากว่า 3หมื่นโล ยังไม่พบปัญหาใดๆ เนื่องจาก
ช่างที่อู่ผมเค้าเป็นช่าง bmw โดยตรงจึงเข้าใจในระบบของรถ bmw เป็นอย่างดี

ในการปรับจูนแก๊สทางผมจะใช้วิธีจูนแบบ realtime โดยการวิ่งจริง ขับไปจูนไปตามสไตล์การขับขี่ของท่าน
ดังนั้นจะได้ค่าที่เหมาะสมและประหยัดที่สุด ไม่มีการกระตุกระหว่างสลับแก๊สกับน้ำมัน แม้ความเร็วที่ 215km/h ( ผมลองกับรถแล้ว ฟังดูเหมือนโม้ แต่มาทดสอบได้ครับ ) รับประกันผลงานรถที่คันที่ทำต้องมาตราฐานเดียวกัน

ยืนยันว่า เครื่อง bmw สามารถติดแก๊สได้ทุกรุ่นครับ แม้แต่ n42 ที่เค้าติดแล้วมีปัญหา แต่ที่ผมสามารถทำจบได้แน่นอน ( ลองถามพี่กิล ในคลับเราดูครับ ขออ้างชื่อนิดนึงนะครับพี่ )

อัตราการสิ้นเปลือง เหยียบๆซิ่งๆหน่อย โลละ 2 บาทครับ ถ้าวิ่งยาวๆ ตจว จะประหยัดมากๆ แก๊ส 1ถัง ( ถังโดนัท 48 ลิตร )
วิ่งได้ประมาณ 250 โลครับ

การดูแล ก็ปกติครับ เปลี่ยนน้ำมันเครื่องให้ตรงตามเวลาการใช้งาน ดูเรื่องน้ำอย่าขาด ที่เหลือซิ่งสบายๆไปเลยครับ

เดี๋ยวถ่ายรูปการติดตั้งมาให้ชมครับ

wat

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 13:19:12 »
รีวิว แล้วผมจะโดนลบอีกไหมครับ เนื่องจากผมเป็นอู่รับซ่อม bmw และรับติดตั้งแก๊สbmw โดยเฉพาะครับ

งั้นขอคร่าวเป็นแนวทางเผื่อผู้สนใจนะครับ

6 สูบ + ถังโดนัท ราคา 36,000 บาท
4 สูบ + ถังโดนัท ราคา 26,000 บาท

รถผมเอง 323 M52TU ติดตั้งมาแล้ววิ่งมากว่า 3หมื่นโล ยังไม่พบปัญหาใดๆ เนื่องจาก
ช่างที่อู่ผมเค้าเป็นช่าง bmw โดยตรงจึงเข้าใจในระบบของรถ bmw เป็นอย่างดี

ในการปรับจูนแก๊สทางผมจะใช้วิธีจูนแบบ realtime โดยการวิ่งจริง ขับไปจูนไปตามสไตล์การขับขี่ของท่าน
ดังนั้นจะได้ค่าที่เหมาะสมและประหยัดที่สุด ไม่มีการกระตุกระหว่างสลับแก๊สกับน้ำมัน แม้ความเร็วที่ 215km/h ( ผมลองกับรถแล้ว ฟังดูเหมือนโม้ แต่มาทดสอบได้ครับ ) รับประกันผลงานรถที่คันที่ทำต้องมาตราฐานเดียวกัน

ยืนยันว่า เครื่อง bmw สามารถติดแก๊สได้ทุกรุ่นครับ แม้แต่ n42 ที่เค้าติดแล้วมีปัญหา แต่ที่ผมสามารถทำจบได้แน่นอน ( ลองถามพี่กิล ในคลับเราดูครับ ขออ้างชื่อนิดนึงนะครับพี่ )

อัตราการสิ้นเปลือง เหยียบๆซิ่งๆหน่อย โลละ 2 บาทครับ ถ้าวิ่งยาวๆ ตจว จะประหยัดมากๆ แก๊ส 1ถัง ( ถังโดนัท 48 ลิตร )
วิ่งได้ประมาณ 250 โลครับ

การดูแล ก็ปกติครับ เปลี่ยนน้ำมันเครื่องให้ตรงตามเวลาการใช้งาน ดูเรื่องน้ำอย่าขาด ที่เหลือซิ่งสบายๆไปเลยครับ

เดี๋ยวถ่ายรูปการติดตั้งมาให้ชมครับ

ผมกำลังสนใจจะติดแก๊สอยู่ รหัสเครื่อง N42 รบกวนขอที่ตั้งอู่หน่อยครับ

mamamaprang

• มือใหม่หัดขับ
  • *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 13:37:42 »
รถผมติดแก๊สแล้วมันมีอาการ ตอนสตาร์ทน้ำมันแล้วเครื่องมันเดินไม่เรียบอ่ะครับ กระตุกมากๆ จนเปลี่ยนเป็นแก๊สถึงเดินเรียบอ่ะครับ
ทำไงดีอ่ะครับ เครียดๆ อยู่เหมือนกัน  ??? ???

kosit_w

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 14:09:02 »
รถผมติดแก๊สแล้วมันมีอาการ ตอนสตาร์ทน้ำมันแล้วเครื่องมันเดินไม่เรียบอ่ะครับ กระตุกมากๆ จนเปลี่ยนเป็นแก๊สถึงเดินเรียบอ่ะครับ
ทำไงดีอ่ะครับ เครียดๆ อยู่เหมือนกัน  ??? ???

ถ้าแก๊สปรกติื น้ำมันผิดปรกติ  ก็ตัดระบบไฟไปได้ครับ ให้เช็คที่ระบบน้ำมันครับ  ลองเช็คดูว่า
1.ปั๊มติ๊กเสียมั้ย (เป็นกันบ่อย)
2.กรองเบนซินตันหรือเปล่า
3.วาล์วกักแรงดันเบนซิน รั่วหรือเปล่า  (อันนี้ก็เจอบ่อย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2012, 23:42:59 โดย kosit_w »