ผู้เขียน หัวข้อ: คันเร่งไฟฟ้าแข็งเหมือนเหยียบคลัช / เข้าเกีย D รถไม่วิ่งอ่า  (อ่าน 2694 ครั้ง)

blue label

• สมาชิกสมัครใหม่
ขอปรึกษาหน่อยครับ คือคันเร่งแข็ง คันเร่งไฟฟ้าอ่ะครับ ปรับได้รึป่าวอ่ะครับ...

เช้านี้วอมเครื่องรอความร้อนขึ้น เสร็จแล้วถอยหลังเป็นปกติ แต่พอใส่เกีย D ทำไมรถไม่สั่งการไรเลยอ่ะครับ งงมาก แต่ ทริปโทนิค ยังใช้การได้ เกิดจากสาเหตุอะไรครับ ขอความรู้หน่อยครับ...

ผมจะเปลี่ยนของเหลวต่างๆ น้ำมันเครื่อง เพาขับหลัง เบรคต่างๆ สายพานทามมิ่ง แนะที่เปลี่ยนให้หน่อยครับ ขอราคาด้วยน๊ะครับประมาณ..

ขอบคุณมากๆครับพี่ๆ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 10:15:20 โดย blue label »

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ถ้าเป็นรุ่นคันเร่งสาย เปลี่ยนสายคันเร่งก็หายครับเบิกห้าง 800-1000 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

blue label

• สมาชิกสมัครใหม่
ขอบคุณครับพี่ ของผม ไฟฟ้าอ่าครับ แนะนำหน่อยครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ถ้าเป็นคันเร่งไฟฟ้าไม่ทราบครับ
ส่วนเครื่องไม่สั่งการ นี่เป็นอย่างไรครับ ถ้าเป็นแบบเหยียบแล้วเครื่องไม่มีแรง อาจเป็นที่เซ็นเซอร์เพลาลูกเบี้ยวเสียครับ
น้ำมันเครื่องก็อู่ทั่วไปครับ เอาเป็นสังเคราะห์ กับ กรองแท้ ครับ
ส่วนเพลาขับเป็นอะไรเหรอครับถึงต้องเปลี่ยน
เบรคถ้าไม่เอาแบบแปลกๆก็จาน ate ผ้า เทคต้า ครับ ส่วนตัวว่า ผ้าate จะลื่นๆครับ
สายพานไทมมิ่งรุ่นนี้น่าจะเป็นโซ่นะครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN