ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามพี่ๆน้องๆหน่อยคับe46 n42 รอบเครื่องสูง ตอนเดินเบาประมาณ1000รอบเกิดจาก  (อ่าน 1352 ครั้ง)

ninbmw

• มือใหม่หัดขับ
  • *
รบกวนสอบถามพี่ๆน้องๆหน่อยคับe46 n42 รอบเครื่องสูง ตอนเดินเบาประมาณ1000รอบเกิดจากวาเหตุใดได้บางคับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ไม่แน่ใจนะครับ ยังไม่เคยเป็นแบบนี้เหมือนกัน ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกับพวก มอเตอร์เดินเบา มันค้างหรือเปล่านะครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ninbmw

• *

Panta

• คนคุ้นเคย
ของผม เป็นเฉพาะตอนเครื่องเย็น มันจะสวิงไปถึง 1000 กว่ารอบ แล้วขึ้นๆ ลงๆ ครู่นึง จึงตกลงมาที่ 700-800 รอบ ครับ เป็นปัญหาที่ พวกระบบอากาศละครับ ท่ออากาศผมรั่ว แถมยัง DISA วาว ตายด้วย พอเครื่องร้อนแล้ว สต๊าร์ทใหม่ก็ไม่เป็นไร

ninbmw

• *
ยังรอพีๆน้องๆช่วยหาตอบหน่อยนะครับ ตอนนี้ผมล้างปีกผีเสื้อ แอร์แมสแล้วครับ รอบเหลื่อประมาณ900รอบ ตอนเปิดแอร์ครับ มันยังสูงเกินรึป่าวครับ แล้วต้องดูจุดไหนเพิ่มเติมครับ ขอบคุณครับ

Panta

• คนคุ้นเคย
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ยังรอพีๆน้องๆช่วยหาตอบหน่อยนะครับ ตอนนี้ผมล้างปีกผีเสื้อ แอร์แมสแล้วครับ รอบเหลื่อประมาณ900รอบ ตอนเปิดแอร์ครับ มันยังสูงเกินรึป่าวครับ แล้วต้องดูจุดไหนเพิ่มเติมครับ ขอบคุณครับ
เข้าเครื่องจับ code จะเจอมั้ยครับ ตัวที่เหลือ ก็แถวๆอากาศน่ะแหละครับ ท่อต่างๆ DISA วาล์ว ค้างรึเปล่า ฯลฯ