ผู้เขียน หัวข้อ: *** ปีใหม่ใครต้องทำงานถึงสิ้นปีบ้างครับ***  (อ่าน 1963 ครั้ง)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
โอ้ พระเจ้า ผมต้องทำงานถึง 30 ธันวาคม 2555
หยุด 31 ธันวาคม 2555 - 1 มกราคม 2556  แค่ 2 วันเท่านั้น ... :o

สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ยิ้มบางแสน

Re: *** ปีใหม่ใครต้องทำงานถึงสิ้นปีบ้างครับ***
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 12:46:58 »
นี่รูปพนักงานบริษัทพี่ Krisada511 ปะครับ ผมขอสมัครเป็นพนักงานพี่ด้วยคนได้ไหม อิอิ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
Re: *** ปีใหม่ใครต้องทำงานถึงสิ้นปีบ้างครับ***
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 13:11:56 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
นี่รูปพนักงานบริษัทพี่ Krisada511 ปะครับ ผมขอสมัครเป็นพนักงานพี่ด้วยคนได้ไหม อิอิ
ล้างหน้าแล้วจะเป็นอีกคนรึป่าวครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 14:07:19 »
เป็นพนักงานบริษัทพี่เปล่าวครับ ถ้าใช่ผมต้องหาเรื่องไปหาพี่บ่อยๆแล้วละครับ >:D >:D >:D

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Chris

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 14:50:20 »
ผมจะบอกว่าแฟนผมไม่เคยได้หยุดปีใหม่ครับ ตั้งแต่ทำงานมา8ปี >:(
ปีนี้ก็ไม่หยุดครับ >:(
 >:(
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

zan

• Back off girl!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 17:42:47 »
พี่จะบอกว่า ทำงานกับคนในรูปนั้นเหรอครับ
เป็นผม คงทำไม่หยุดล่ะครับ
-*-

pipes_10

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 18:43:04 »
ผมเรียนเอแบค ปิด31-1 วันที่2สอบmid-term  :'( :'(

Cy

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 23:25:24 »
ตั้งแต่มาทำธุรกิจส่วนตัวไม่เคยได้หยุดเลยครับ จะหยุดก็เกรงใจลูกน้อง

doctor alex

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 23:44:04 »
ผมทำงานครับ   ดูแลคนที่ได้รัรบบาดเจ็บจากอุบัติเหตุ  ถ้าหนักเอากันเลย  ไม่มีนอนเเช่แบบใน กทม.  ไม่มีนักศึกษาให้วุ่นวาย คนไข้ได้รับการดูแลเบื้องต้นโดย chief surgeon เลย  เซอร์ทิฟิเคตแบบพีเอชดี   เสียข้อเดียว อาจพูดไม่เพราะและรรังเกียจคนที่ไม่ใให้เกียรติอาชีพที่เสียสละอย่างนี้  ค่าแรงเราถูก  คุณไม่ต้องจ่ายถ้ามาที่เรา  แต่สิ่งที่เราทำให้ญาติคุณกลับไปเป็นที่รักเหมือนเดิม มีค่าปรมาณมิได้ ถ้าคุณว่าเราไร้ค่า  ญาติพี่น้องของคุณก็ไร้ค่าเช่นกัน  และจะไปไหนก็ไป  ไม่เคยกราบตีนใครขอผ่า.....(  โทษนะ ผมยืนผ่าตั้งแต่ 9 โมงเข้า  นาฬิกาผ่านไป1 รอบถึง 3 ทุ่ม  ตอนนี้ใกล้เที่ยงคืน  มีรถมอเตอร์ไซค์ขนกัน  ขากรรไกรยุบไปเลย   กำลังนั่งเศร้าว่า   กรูจะได้มาเปิดเนตบ้างตามประสามนุษย์ ก็ดันมีเคส  แต่มีแรงครับ   ...     ถ้าคนไข้แอปพรีซิเอต  นี่ยิ่งมีใจใหญ่  โคนันทวิศาลครับ     ตั้งแต่เข้าวันนนี้  ผมผ่าไปแล้ว 12 รายแล้ว

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 00:06:04 »
ผมทำงานครับ   ดูแลคนที่ได้รัรบบาดเจ็บจากอุบัติเหตุ  ถ้าหนักเอากันเลย  ไม่มีนอนเเช่แบบใน กทม.  ไม่มีนักศึกษาให้วุ่นวาย คนไข้ได้รับการดูแลเบื้องต้นโดย chief surgeon เลย  เซอร์ทิฟิเคตแบบพีเอชดี   เสียข้อเดียว อาจพูดไม่เพราะและรรังเกียจคนที่ไม่ใให้เกียรติอาชีพที่เสียสละอย่างนี้  ค่าแรงเราถูก  คุณไม่ต้องจ่ายถ้ามาที่เรา  แต่สิ่งที่เราทำให้ญาติคุณกลับไปเป็นที่รักเหมือนเดิม มีค่าปรมาณมิได้ ถ้าคุณว่าเราไร้ค่า  ญาติพี่น้องของคุณก็ไร้ค่าเช่นกัน  และจะไปไหนก็ไป  ไม่เคยกราบตีนใครขอผ่า.....(  โทษนะ ผมยืนผ่าตั้งแต่ 9 โมงเข้า  นาฬิกาผ่านไป1 รอบถึง 3 ทุ่ม  ตอนนี้ใกล้เที่ยงคืน  มีรถมอเตอร์ไซค์ขนกัน  ขากรรไกรยุบไปเลย   กำลังนั่งเศร้าว่า   กรูจะได้มาเปิดเนตบ้างตามประสามนุษย์ ก็ดันมีเคส  แต่มีแรงครับ   ...     ถ้าคนไข้แอปพรีซิเอต  นี่ยิ่งมีใจใหญ่  โคนันทวิศาลครับ     ตั้งแต่เข้าวันนนี้  ผมผ่าไปแล้ว 12 รายแล้ว
สุดยอดเลยครับคุณหมอ ;) ;) ;) ผมล่ะเกลียดจริงๆ พวกที่ว่าโรงพยาบาลรัฐไม่ดีอย่างนั้นไม่ดีอย่างนี้ แล้วทำไม.....ไม่ไป ร.พ เอกชนว่ะ แฟนผมเป็นโรคพุ่มพวงทุกวันนี้อาการดีขี้นมากๆๆๆๆๆๆ  พ่อตาก็ไวรัสลงเข่า  แม่ยายก็ต่อเนื้อในตา พ่อตัวเองก็ต่อหินในตา ก็รักษาหายที่ ร.พ ของรัฐทั้งหมดครับ :-X  ส่วนร้านผมหยุด 4 วันตามราชกาลครับ ปีใหม่ สงการณ์ ไม่หยุดไม่ได้ครับ เดี๋ยวลูกน้องหนีหมดครับ O0

yo-e46

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 00:26:05 »
สุดยอดเลยครับคุณหมอ ;) ;) ;) ผมล่ะเกลียดจริงๆ พวกที่ว่าโรงพยาบาลรัฐไม่ดีอย่างนั้นไม่ดีอย่างนี้ แล้วทำไม.....ไม่ไป ร.พ เอกชนว่ะ แฟนผมเป็นโรคพุ่มพวงทุกวันนี้อาการดีขี้นมากๆๆๆๆๆๆ  พ่อตาก็ไวรัสลงเข่า  แม่ยายก็ต่อเนื้อในตา พ่อตัวเองก็ต่อหินในตา ก็รักษาหายที่ ร.พ ของรัฐทั้งหมดครับ :-X  ส่วนร้านผมหยุด 4 วันตามราชกาลครับ ปีใหม่ สงการณ์ ไม่หยุดไม่ได้ครับ เดี๋ยวลูกน้องหนีหมดครับ O0
แม่ผมก็เป็นโรคพุ่มพวงครับเรียนถามพี่หน่อยครับว่ารักษาที่ไหนครับและวิธีรักษาคืออะไรแม่ผมเป็นมา 12 ปีแล้วครับมีแต่ทรงกับทรุด ขอความรู้ด้วยครับและคุณหมออเล็กซ์ด้วยครับผม

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 01:14:07 »
ผมด้วยครับ ทั้งงานหลวง งานราษฎร

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 02:47:09 »

ผมรู้จักน้องๆหลายคนที่ทำงาน รพ.อำเภอตามตะเข็บชายแดน ช่วงเทศกาลก็งานเข้าประมาณของคุณหมอนี่แหละครับ
ที่สำคัญนอกจากรับคนไข้ที่เป็นคนไทยแล้ว ยังมีเพื่อนบ้านประเทศข้างๆที่หามกันข้ามน้ำข้ามเขามารักษาที่ฝั่งไทยก็เยอะ
เวลาโทรคุยกันก็ออกแนวน้อยเนื้อต่ำใจ ก็ให้กำลังใจกันไปตามระเบียบ

ทั้งนี้ทั้งนั้นให้กำลังใจด้วยความนับถือนะครับ ไม่ได้โดนบังคับแต่อย่างใด

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 02:51:33 »
สำหรับผมส่วนใหญ่ช่วงเทศกาลปีใหม่สงกรานต์ จะงานเข้าตลอดเป็นประจำทุกปีครับ
เช่น บริษัทฯถูกโจรงัดเข้าไปขโมยของ (เกือบทุกปี) น้ำท่วมห้อง server บ้าง
ไฟดับ generator ไม่ทำงานบ้าง ถึงจะได้กลับบ้านนอกก่อนเป็นสัปดาห์
มีน้อยมากที่ได้หยุดจริงๆ เพราะถึงเวลาก็มีงานด่วนให้รีบกลับทุกที

simple

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 02:58:02 »
ไม่ได้พักครับ จะพักก็โน่นได้พักหลังเทศกาลอะคับ   O:-)

doctor alex

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 04:14:33 »
ยังไม่ทันเทศกาลเลย  นี่ผมผ่าตัดตั้งแต่11 โมง เพราะเป็นวันหยุด  ตอนนี้เวลา ตี 3 ครึ่ง  จะไปนอนมีคนเมาแทงกันมาอีก  ส่งมาที่ห้องผ่าตัด ให้ผมดูเพราะผมออกไปดูไม่คอยไหว  ก็ถามว่าเป็นยยังไงมาถึงได้โดนแทงตี 3  ปรากฏว่าเมา  จบ   หายเมาค่อยว่ากัน  บอกญาติว่าให้หายเมาก่อน   ระหว่างนี้ปวดท้องมาก คอ่ยบอกพยาบาล  ตื่นไหวจะตื่นมาผ่า.............. อุบัติเหตุไม่ค่อยมี  มีแต่จะฆ่ากัน อนาถหนอ คนไทย  ขอบคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจ ผมจะเผื่อแผ่ไปให้ทุกท่านทุกโรงพยาบาลที่ทำหน้าที่นี้ด้วยกัน......ขอบพระคุณ

kok_233:)

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 08:33:33 »
สู้ๆครับพี่...ผมแต่งมา6ปี พึ่งปีนี้ได้อยู่ฉลองกับภรรยา :D :D
ปล.พี่กฤษ ถ้าคุณยิ้มสัมภาษณ์ไม่ผ่าน...ผมขอต่อน่ะครับ :)) :))

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 08:37:21 »
เมื่อคืนถ้า พี่ชู บินเดี่ยว จะเกิดอะไรขึ้น กับน้อง ๆ พนักงานเสิร์ฟ  O0
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 08:39:38 »
มาเก็บประสบการณ์จากพี่ๆดีกว่า
 :)) :)) :))

kok_233:)

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 08:54:51 »
 :)) :))
เสาร์ที่แล้วพอรูเร็ทมาต้องรีบกลับเลยล่ะครับ... O0 O0

asune46

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 09:21:27 »
ผมเรียนเอแบค ปิด31-1 วันที่2สอบmid-term  :'( :'(
เหมือนแฟนผมเลยครับ
ชอบสอบวันแบบนี้จริงๆ >:(

green tea

• E46 M54 330IA
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 09:46:50 »
สู้ๆครับพี่...ผมแต่งมา6ปี พึ่งปีนี้ได้อยู่ฉลองกับภรรยา :D :D

ระวังลูกๆแอบดูน๊ะ  :)) :))

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 14:43:06 »
อาชีพผม หยุดทำงานกันตั้งแต่ 15  ธันวา ถึง 15 มกราครับ ไม่มีใครประกาศให้หยุด  แต่เป็นประเพณีที่รู้กันครับ ศาลจะไม่มีพิจารณาคดีความกันในช่วงนั้น หากไม่จำเป็นจริงๆ