ผู้เขียน หัวข้อ: ปุ่มปิดเปิดบนวิทยุติดรถ(เดิมๆ)มันเสียครับ ไม่รู้ว่าจะแก้อย่างไรครับ แนะนำด้วย  (อ่าน 3896 ครั้ง)

yokeelies

• มือใหม่หัดขับ
  • *
อยากแก้เองครับ  อีกอย่างครับอยากถอดออกมาล้างหัวอ่านด้วยครับ รู้สึกอ่าน MP3 ไม่ได้เลยครับ แผ่นสะดุดตลอด
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

กดปุ่มปิดเปิดเหมือนมันไม่มีสปริงเลยครับ รูปก๊อปของเค้ามา จะได้ชี้ได้ว่าปุ่มไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2012, 12:22:25 โดย yokeelies »

chet

• บุคคลในตำนาน
  • Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
ของผมก็เป็นอาการนี้เหมือนกันครับ แต่ยังพอกดเปิด/ปิดได้อยู่

ผมลองค้นๆดูมีคนซ่อมให้ดูที่นี่นะครับ
ตอนที่ 1. ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ตอนที่ 2. ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อยากแก้เองครับ  อีกอย่างครับอยากถอดออกมาล้างหัวอ่านด้วยครับ รู้สึกอ่าน MP3 ไม่ได้เลยครับ แผ่นสะดุดตลอด

กดปุ่มปิดเปิดเหมือนมันไม่มีสปริงเลยครับ รูปก๊อปของเค้ามา จะได้ชี้ได้ว่าปุ่มไหน

อันนี้รูปของผม ถึงว่าคุ้นๆ
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

chet

ผมถอดออกมาแกะซ่อมแล้วเหมือนกันครับ ตอนเอาออกลืมถอดขั้วแบตฯด้วย  O0
เพิ่งถอดแบตฯอีตอนที่จะใส่กลับคืน ไหนๆได้ถอดแล้วเลยถือโอกาส DIY ทำ aux. input สำหรับ เครื่องเล่น mp3 ซะเลย

PirenZe

• แฟนพันธุ์แท้
ผมถอดออกมาแกะซ่อมแล้วเหมือนกันครับ ตอนเอาออกลืมถอดขั้วแบตฯด้วย  O0
เพิ่งถอดแบตฯอีตอนที่จะใส่กลับคืน ไหนๆได้ถอดแล้วเลยถือโอกาส DIY ทำ aux. input สำหรับ เครื่องเล่น mp3 ซะเลย

DIY ทำ aux. input สำหรับ เครื่องเล่น mp3  ;)

ตรงนี้ทำไงบ้างอ่ะครับ ยากมั๊ยครับ

soyti

• ขาประจำ
ทำไงอ่ะ ครับ  อยากรู้เหมือน กัน

chet

จริงๆบนอีเบย์เขาทำมาขายเหมือนกันครับ เอามาเสียบใช้งานได้เลย หน้าตาประมาณนี้

chet

แต่ถ้าจะทำเองก็ดูตาราง pinout นี้เลยครับ บางคนแนะนำให้ใช้สายแพของ floppy disk คอมพิวเตอร์ที่ไม่ได้ใช้
แต่ในรูปข้างบนของผม ผมใช้สายของปุ่ม reset, power led จากเครื่องคอมที่พังแล้วเอามาใช้

ถ้าเราแกะเครื่องเล่นออกมา แล้วส่องดูใกล้ๆแต่ละ pin จะมีหมายเลขกำกับครับ

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
aux. input มีในเครื่องเล่นที่เป็นเทปหรือเปล่าครับ  ผมว่าไม่น่าจะมีนะเพราะมันไม่มี ฟังชั่นให้เลือก