ผู้เขียน หัวข้อ: น๊อตใต้ ท่อร่วมไอดี 2 ตัว เครื่อง N42  (อ่าน 2485 ครั้ง)

masterkan

• คนคุ้นเคย
น๊อตใต้ ท่อร่วมไอดี 2 ตัว เครื่อง N42
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2017, 10:29:05 »
พอดีผมจะถอดท่อร่วมไอดีออกเพื่อเปลี่ยน crank speed sensor  และก็เช็ค ccv แต่ น๊อตสองตัวนั้น หาที่เอา ออกยากมาครับ  ผมลอง มุดจากใต้ท้องรถเข้าไป ขอสูตร การใช้ประแจด้วยครับ ต้องต่ออะไรบ้าง

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ตามภาพที่ 2 นะครับ ขอบคุณครับ

SOMNUK

• แฟนพันธุ์แท้
  • 323ia M52TU
Re: น๊อตใต้ ท่อร่วมไอดี 2 ตัว เครื่อง N42
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 20:29:49 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
พอดีผมจะถอดท่อร่วมไอดีออกเพื่อเปลี่ยน crank speed sensor  และก็เช็ค ccv แต่ น๊อตสองตัวนั้น หาที่เอา ออกยากมาครับ  ผมลอง มุดจากใต้ท้องรถเข้าไป ขอสูตร การใช้ประแจด้วยครับ ต้องต่ออะไรบ้าง

ตามภาพที่ 2 นะครับ ขอบคุณครับ
น็อต2ตัวนั้น จะถอดทำไม ถอดน็อตเบอร์13ที่ยึดขาเลยครับ ตัวนอกง่าย ตัวในยากนิดหน่อย 
น็อต2ตัวนี้แหละชอบมั่วๆลักไก่ไม่ใส่กัน