ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าเกียร์ถอยหลัง มีเสียงเตือนหรือไฟกระพริบมั้ยครับ  (อ่าน 2647 ครั้ง)

Ryan_E46

• บุคคลในตำนาน
พอดีรถผมพอเข้าเกียร์ถอยหลังแล้วไม่เห็นมีเสียงอะไรเลย (แบบรถญี่ปุ่นจะมีเสียงปี๊บๆ ๆ และไฟกระพริบ)
ไม่ทราบว่าของท่านอื่นมีเสียงหรือไฟกระพริบกันบ้างมั้ยครับ
ผมว่าถ้ามีเสียงหรือไฟเตือนซะหน่อยก็ดีนะครับ ป้องกันการเข้าเกียร์ผิดอ่ะ
ขอบคุณครับ

oon_resist

• แฟนพันธุ์แท้
ของผมก็ไม่มีนะ

ekrl

• 318 iase N42
ไม่มีเสียงครับ มีแต่ตูดกระดก  >:D

ooooatooo

• http://www.clube46.com
ตูดกระดก แล้วก็มีเสียงตื๊ดๆสั้นๆครับ ถ้าไม่มีอะไรเข้าใกล้ท้ายรถเวลาถอย ก็ไม่มีเสียงอะไรครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

pae

• คนคุ้นเคย
มีแแต่เสียง sensor

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
ไม่มีครับ...มีแต่เซนเซอร์ถอยดัง
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ต้องติดเพิ่มแบบรถญี่ปุ่น
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Ryan_E46

ต้องติดเพิ่มแบบรถญี่ปุ่น

ติดเพิ่มแพงมั้ยครับ ถ้าไม่แพงอาจจะไปจัดซักหน่อยครับ
อยากให้มันมีเสียงหรือไฟกระพริบเตือนบ้างครับ บางทีเราก็อาจจะเผลอเรอได้
กลัวจะเป็นอันตรายต่อรถตัวเองหรือร่างกายและทรัพย์สินของผู้อื่น แล้วจะต้องมาเสียใจภายหลังครับ  :'(
ขอบคุณครับ  :-X

ปล. ผมอาจจะยังไม่ชินกับรถยุโรปมั้งครับ ใช้รถพี่โตมาตลอด มันก็มีจุดดีร้ายต่างกันไปครับ  :-*

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ไม่มีเสียงครับ มีแต่ตูดกระดก  >:D

ของผมไม่มีเสียงเหมือนกันครับ.....แต่ตูดกระดกเนี๊ยะตอนท้ายรถชนแล้วนะครับฮะฮะ ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2012, 14:46:28 โดย Rut »

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

hali50

• คนคุ้นเคย
ของผมก็ไม่มีครับ มีแต่เสียงกลึ๊กเวราเข้าครับ...

BMWRed

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ถ้ารถมีเซนเซอถอย มันจะดังครับ ปิ๊บ ๆ ๆ ๆ และจะถี่ขึ้นเรื่อยๆ ถ้าใกล้กำแพงหรือวัตถุ ครับ และถ้าใกล้ระยะประมาณ 1 นิ้ว มันจะดัง ปิ๊บบบบบบบบบบ ค้างไปเลยครับ

ooooatooo

• http://www.clube46.com
ถ้ารถมีเซนเซอถอย มันจะดังครับ ปิ๊บ ๆ ๆ ๆ และจะถี่ขึ้นเรื่อยๆ ถ้าใกล้กำแพงหรือวัตถุ ครับ และถ้าใกล้ระยะประมาณ 1 นิ้ว มันจะดัง ปิ๊บบบบบบบบบบ ค้างไปเลยครับ

หลังจากนั้นก็ชนเลยใช่มั๊ย คิคิ

เพิ่มเติมครับ เซ็นเซอร์ถอยหลังที่ติดเพิ่มส่วนมากจะตั้งระยะห่างได้ครับ เช่น เราเป็นคนถอยรถไม่ค่อยเก่ง ตั้งไว้ให้ห่าง 2 ฟุต จะร้องปี๊ปปปปปปปปปปปปปปป ยาวๆเลยก็ทำได้ครับ แต่ว่า แต่ละรุ่น แต่ละยี่ห้อ การตั้งไม่เหมือนกัน บอกไม่ได้ครับว่าตั้งยังไงบ้าง

;) ;) ;)

STI2011

• บุคคลทั่วไป
เอา แบบ ฟอรด์ไหมครับ   ถอยหลังเองอัตโนมัต

Man Bigbear

• ขาประจำ
  • คิดดีทำดี นำไปสู่สิ่งดีๆ
ของผมมันมีเซนเซอร์ถอยแต่ไม่มีเสียงไรเลยใส่เกียร์ถอยมีแต่เสียง ตี๊ดดดดดยาวซัก3วิแล้วก้เงียบ ไม่มีเสียงเซนเซอร์เตือนเลยครับจะทำไงดี ตอนแรกผมไม่รู้ผมเลยไปซื้อแบบ4จุดมาใหม่ชุดนึงแต่ยังไม่ได้ติด พอผมก้มดูตรงรูอันเก่าอ้าวมันมีสายไฟนี่หว่านึกว่ารูหลอก อยากรู้ว่าของเก่ามันเสียใช่มั้ยครับ แก้ได้มั้ยหรือเปลี่ยนของใหม่ที่ซื้อมาไปเลยดีครับ รบกวนพี่ๆด้วยครับ

chogunkku

รถผมก็ไม่มีเสียงกะไฟกระพริบเลยครับ มีแต่แอ่นตูดขึ้น  ;D ;D ;D ;D

treety

• เก่งกันจริงๆ
ผมใส่กล้องถอยหลังครับ  :-[

crayonz

• ขาประจำ
ผมติดเซนเซอร์ครับ ไปจ้างเ้ขาติดรวมของแค่ 1500 มีจอเล็ก ๆ ติดมานานแล้ว ตอนนี้คงถูกกว่านี้เยอะ

เวลาเกียร์ถอยมันจะมีเสียงเตือน ดีสำหรับคนขี้ลืม
แกล้งโง่ไปบ้าง ทำให้เขาดูถูกไปบ้าง ชีิวิตมันก็ง่ายขึ้น

X-talize

ดูที่กันชนท้ายจะมีเซ็นเซอร์กลมๆประมานเหรียญ5 อยู่4ดวงรอบกันชนหลัง แล้วพอเสียงในรถดังติ๊ดยาว ลงมาดูจะห่างจากวัตถุที่อยู่ใกล้ที่สุดประมาณ1 ฟุตพอดี :-*
เฉาก๊วย