ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน ขอคำแนะนำ อู่ที่ ขอนแก่น ครับ  (อ่าน 3807 ครั้ง)

jirasakm

• คนคุ้นเคย
รบกวน ขอคำแนะนำ อู่ที่ ขอนแก่น ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 12:08:13 »
ตอนนี้ ระบบ น้ำมีปัญหา ซึม ไหล ตลอด และ อยากหา อู่ ไว้ ดูแลที่ขอนแก่น

รบกวนแนะนำ ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

sarawoot

• คนคุ้นเคย
Re: รบกวน ขอคำแนะนำ อู่ที่ ขอนแก่น ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 22:24:53 »
ผมก็อยู่ขอนแก่นครับ หาร้านประจำยากเหมือนกันครับ ส่วนมากซื้ออะไหล่มาให้ร้านเปลี่ยนเอา

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: รบกวน ขอคำแนะนำ อู่ที่ ขอนแก่น ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 05:32:10 »
ระบบน้ำจริงๆถ้าไม่นับเรื่อง หม้อน้ำ ปั๊มน้ำ ที่เขาเลี่ยงของห้างที่มีราคาแพงแล้ว ส่วนอื่นๆก็ยังใช้ของห้างกันอยู่นะครับ อย่างพวก วาล์วน้ำ ท่อน้ำ นี่ช่างผมก็ให้เบิกห้างมาใช้

ถ้าอยู่ต่างจังหวัดหาช่างยาก ลองเข้าหาศูนย์บริการ ก็น่าจะดีกว่านะครับ บางทีเข้าไปแล้วช่างในศูนย์เขาก็อาจจะมีอู่ที่เป็นพรรคพวกเขาแนะนำให้ก็ได้ครับ ช่างกับช่างในเขตส่วนมากจะรู้จักกันหมดอยู่แล้ว

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Chakarin

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2017, 22:29:21 »
พอรู้จักอยู่บ้างครับ
แถวถนนศรีจันทร์ เยื้องๆฝั่งตรงข้ามทางเข้าวัดป่าแสงอรุณ เขาทำรถยุโรป อาจช่วยได้บ้างเวลาฉุกเฉิน

yoyo4419

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2017, 20:41:58 »
ไม่รู้ช้าไปไหม ขอนแก่นยูโรคาร์ครับ บ้านโนนทัน
ผมใช้บริการประจำ ช่างไก่คุยดีครับมีอะไรถาม
ได้เลยครับ

sarawoot

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 20:48:08 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไม่รู้ช้าไปไหม ขอนแก่นยูโรคาร์ครับ บ้านโนนทัน
ผมใช้บริการประจำ ช่างไก่คุยดีครับมีอะไรถาม
ได้เลยครับ

ไม่ทราบว่าราคาเป็นไงมั่งครับ พอดีน้องรู้จักเคยไปใช้บริการมาบอกว่าแพง ผมเลยไม่กล้าไป

yoyo4419

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2017, 16:08:09 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ได้เลยครับ

ไม่ทราบว่าราคาเป็นไงมั่งครับ พอดีน้องรู้จักเคยไปใช้บริการมาบอกว่าแพง ผมเลยไม่กล้าไป
ก็พอรับได้ครับ ที่ชอบคือไม่เคยต้องมาแก้งานซ่อมเลย

sarawoot

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2017, 19:59:11 »
ได้เลยครับ

ก็พอรับได้ครับ ที่ชอบคือไม่เคยต้องมาแก้งานซ่อมเลย

เดี๋ยวจะลองไปใช้บริการดูครับ