ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟท้ายแต่งซื้อมาใส่ได้เลยรีป่าว(มีรูปประกอบ)  (อ่าน 2237 ครั้ง)

exspeed

• ขาประจำ
เดิมไฟท้ายติดรถผมมาก่เป็นแบบไฟแต่งทับทิมขาวแดง แต่ซ้าย-ขวามันเริ่มสว่างไม่เท่ากันแก้ไงก่ไม่หาย
เลยจะซื้อตัวใหม่มาเปลี่ยนแบบโคมดำตัวนี้ถามที่ร้าน เค้าตอบไม่ได้เรื่องปลั้กจะเสียบกันได้เลยรึป่าว
อยากถามว่าเพื่อนๆในคลับพอจะตอบเรื่องนี้ได้ป่าวคับมีใครเคยใส่บ้าง (e46 323i ตาตก)
 ???

อริส

• ขาประจำ
Re: ไฟท้ายแต่งซื้อมาใส่ได้เลยรีป่าว(มีรูปประกอบ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 20:56:24 »
เอาเก่าปล่อยต่อไหมคัฟของผมอาการหนักกว่า O0

sarawoot

• คนคุ้นเคย
Re: ไฟท้ายแต่งซื้อมาใส่ได้เลยรีป่าว(มีรูปประกอบ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 22:22:49 »
ไฟสว่างไม่เท่ากันน่าจะเกิดจาก R เสื่อมสภาพครับ เอาตัวอย่างไปเทียบแล้วบัดกรีเปลี่ยนยกชุดเลยครับไม่กี่ตัวเอง

exspeed

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 14:15:29 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไฟสว่างไม่เท่ากันน่าจะเกิดจาก R เสื่อมสภาพครับ เอาตัวอย่างไปเทียบแล้วบัดกรีเปลี่ยนยกชุดเลยครับไม่กี่ตัวเอง
เด่วจะลองดูคับ ที่แก้ไขไปก่ซื้อกล่องควบคุมไฟไปใส่แต่ก่ไม่ดีขึ้น