ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟเลี้ยวไม่ทำงาน, แอร์มีแต่ลม แถมำม่รับคำสั่งจากกุญแจรีโมต... เกิดจากอะไรครับ??  (อ่าน 2056 ครั้ง)

Nathan

• มือใหม่หัดขับ
  • *
สวัสดีครับพี่ๆ 323i ของผม ซักอาทิตย์ที่แล้ว อยู่ๆแอร์เริ่มไม่มีความเย็นขณะวิ่งความเร็วสูงครับ แต่พอรถจอดหยุดนิ่ง กดปุ่มแอร์ปิดและเปิดใหม่ ก็ได้อยู่ไม่มีอะไร.. เลยคิดว่าไม่น่าจะเป็นอะไร สองสามวันก่อน อาการเริ่มถี่ครับ ผมก็เริ่มเสียว.. วันนี้เลยเจอของแถมครับ แอร์ไม่เย็นเลย กดเปิด/ปิด ดับเครื่องแล้วสตาร์ทก็ไม่หาย แถมไฟเลี้ยวไม่ทำงานด้วย.. เลยจะถามว่าเกิดจาก relay หรือ ระบบวงจร หรือว่า แบตฯ รึเปล่าครับ??
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2017, 21:07:51 โดย Nathan »

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ยังไม่เคยเป็นแบบนี้เหมือนกัน รอฟังด้วยคนครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Nathan

• *
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ยังไม่เคยเป็นแบบนี้เหมือนกัน รอฟังด้วยคนครับ

สรุป เมื่อเช้าอยู่ๆก็กลับมาปกติครับ แต่เพื่อความชัวร์เลยเอาเข้าไปหาช่างอิ่มตรงเหม่งจ๋าย แกไม่ขอฟันธงใดๆทั้งสิ้น ต้องทิ้งรถกะแกวันสองวันครับ.. ลุ้นเหมือนกันครับ

Nathan

• *
สรุป โดนที่แผงสวิตช์ครับ ท่าทางจะเริ่มรวน หมดค่าของไป 3,500 + ค่าแรงอีก 1,000 เบ็ดเสร็จ 4,500 ครับ...

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
3500 นี่อะไหล่เก่าหรือครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN