ผู้เขียน หัวข้อ: ตัววัดอุณหภูมิภายนอกเสีย จะมีผลอะไรหรือป่าวคับ ขอคำแนะนำหน่อยคับ  (อ่าน 2933 ครั้ง)

เอ็กซ์

• คนคุ้นเคย
ขึ้นโชว์ที่หน้าปัดรถ 15.5 องศา ตลอดเลยคับ
ช่างบอกเซนเซอร์เสีย ผมก็เปลี่ยนแล้วก็ไม่หาย
ตั่งแต่ตัววัดอุณหภูมิเสีย ก็ทำให้แอร์ไม่เย็นเวลาจอดติดไฟแดง
แบบนี้ผมจะแก้ไขยังไงดีคับ
ขอคำแนะนำหน่อยคับ
X BM

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
เปลี่ยนแล้ว ก็ยังขึ้น 15 อยู่หรือครับ ไม่ทราบว่าเปลี่ยนของใหม่หรือของเก่าเซียงกงไปครับ

คือ แอร์รถเรามันทำงานร่วมกับตัววัดอุณหภูมิภายนอก ถ้ามันวัดแล้ว 15 แต่เราตั้งไว้ 20 โดยหลักมันก็ต้องตัดเป็นธรรมดา แต่คราวนี้ก็ต้องมาดูว่า ตัวไหนอีกทีมันทำให้อ่านเป็น 15 อันนี้ก็คงต้องช่างแล้วละครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

เอ็กซ์

• คนคุ้นเคย
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เปลี่ยนแล้ว ก็ยังขึ้น 15 อยู่หรือครับ ไม่ทราบว่าเปลี่ยนของใหม่หรือของเก่าเซียงกงไปครับ

คือ แอร์รถเรามันทำงานร่วมกับตัววัดอุณหภูมิภายนอก ถ้ามันวัดแล้ว 15 แต่เราตั้งไว้ 20 โดยหลักมันก็ต้องตัดเป็นธรรมดา แต่คราวนี้ก็ต้องมาดูว่า ตัวไหนอีกทีมันทำให้อ่านเป็น 15 อันนี้ก็คงต้องช่างแล้วละครับ

ขอบคุนคับ เปลี่ยนเซนเซอร์ก็ไม่หายคับ
ช่างบอกให้ตัดสายเซนเซอร์มาต่อกันจะทำให้อุณหภูมิขึ้น50ตลอด
แต่ก็ไม่หาย ยังสุดที่15.5เหมือนเดิมคับ
X BM

jew-momotaro

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ผมก็อาการเดียวกัน พึ่งไปเปลี่ยนของมือสองมาวันนี้ ตอนนี้ทุกอย่างปกติครับ

Sitthipong

• ขาประจำ
ของผมก็เป็นครับ เอาท่อหดหุ้มปลายสายไฟไว้เลย โดยไม่ต้องเอามาต่อกัน จะขึ้น 50 องศาตลอด

เอ็กซ์

• คนคุ้นเคย
หายแล้วคับ สรุป หน้าปัดในรถเสียคับ เปลี่ยนใหม่หายเลยคับ
X BM

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ขอบคุณสำหรับแนวทางแก้ปัญหาครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN