ผู้เขียน หัวข้อ: อาการรถสตาร์ทติดแล้ววูบดับเกิดจากอะไร  (อ่าน 4815 ครั้ง)

sompol bumrongjaroen

• คนคุ้นเคย
รถผมสตาร์ทแล้ววูบดับ เสียบคอมก็ไม่เจอเกิดจากอะไร

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: อาการรถสตาร์ทติดแล้ววูบดับเกิดจากอะไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 06:37:03 »
คงต้องลองดูเรื่องระบบน้ำมันดูก่อนละครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

sompol bumrongjaroen

• คนคุ้นเคย
Re: อาการรถสตาร์ทติดแล้ววูบดับเกิดจากอะไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2017, 18:52:59 »
รถไปดับบนทางด่วนสตาร์ทตั้งหลายทีกว่าจะมาได้ เลยพยุงรถมาที่บ้าน รุ่งเช้าสตาร์ทรถไม่ติด ช่างมาดูบอกปั้มติ๊กเสีย ซื้อมือสองไป3พันกว่ารค่าแรงครับ

totochang

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2017, 18:55:03 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
รถไปดับบนทางด่วนสตาร์ทตั้งหลายทีกว่าจะมาได้ เลยพยุงรถมาที่บ้าน รุ่งเช้าสตาร์ทรถไม่ติด ช่างมาดูบอกปั้มติ๊กเสีย ซื้อมือสองไป3พันกว่ารค่าแรงครับ
ผมเคยเป็นอาการนี้ ผมลองเปลี่ยนเรคกูเรเตอร์ 1 ตัวอาการไม่หาย ต่อมาไล่ไปที่ปั๊มติ๊ก พบสายในปั๊มติกที่เป็นพลาสติกมีรอยแตก ผมลองเอามือสองเปลี่ยนอาการดีขึ้นแต่มีอาการเป็นระยะๆไม่ถี่ จนต้องไล่ระบบน้ำมันพบสายใต้ท้องที่ต่อระหว่างกรองเบนซินที่เป็นสายน้ำมัน พอโดนมือสัมผัสหลุดตามมือเป็นผงๆ ผมซื้อสายน้ำมันมาเปลี่ยนไม่เกิน80 บาท สายรัด 4 ตัว อาการหายไป แต่อัตราเร่งเหมือนไม่ค่อยดี ผมจึงหาเริ่มข้อมูล พบว่ามีพี่ในเว็บเขาแปลง Jโบดำมาใส่แทน ผมจึงลองทำตามพี่เขาทำ ผลที่ได้ดีมากๆทั้งอัตราเร่งที่ตามใจกด และที่สำคัญถูกกว่าแท้มือสอง

narudon

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2017, 19:45:58 »
ผมเคยเป็นเหมื่อนกันครับ   ขับๆหลับการอากาศ  เปลี่ยนปั้มติกใหม่ +ค่าแรง 5000บาท  แต่ยังไม่จบ  เกจน้ำมันหลังเปลี่ยนติก ขึ้นไม่สุด  จนปัจจุบัน ลงสุด แต่ไม่ขึ้นอีกเลย    O0 O0

totochang

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2017, 21:34:36 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมเคยเป็นเหมื่อนกันครับ   ขับๆหลับการอากาศ  เปลี่ยนปั้มติกใหม่ +ค่าแรง 5000บาท  แต่ยังไม่จบ  เกจน้ำมันหลังเปลี่ยนติก ขึ้นไม่สุด  จนปัจจุบัน ลงสุด แต่ไม่ขึ้นอีกเลย    O0 O0
ถอดออกมา.....ถอดไม่ยากครับ ตอนใส่ให้ใส่ก้านลงไป แล้วค่อยๆขยับซ้ายขวาเบาๆเพื่อหลบอะไรสักอย่างในถัง อย่าออกแรงดันกดลงไป เพราะจะทำให้ลูกลอยไม่อิสระ และค้างไม่ลงสุด หรือติดไม่ยอมขึ้น เท่าที่ผมสังเกตุครึ่งถังช่วงแรกที่จะเป็นปั๊มติกด้านหลังฝั่งคนขับจะเป็นจาก Eขึ้นไปถึงตรงกลาง หลังจากนั้นจะเป็นกาลักน้ำทางฝั่งคนนั่งกลางจนถึงF สายที่อยู่บนปั๊มติกเป็นสายน้ำมันยางด้วยอายุเริ่มเปลื่อยเปลี่ยนได้เปลี่ยนนะครับ ถอดไม่ยาก เบอร์ 10 ปากแบน ค้อนอุปกรณืมีเท่านี้....