ผู้เขียน หัวข้อ: *** ขอถามนิด มีใครขับ E46 แบบเรื่อยๆมาเรียงๆ บ้างครับ ( ขับช้า ) ***  (อ่าน 4017 ครั้ง)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
มันอดไม่ได้สักทีครับ ที่จะขับช้าๆ ถ้าถนนโล่ง เผลอกดลูกเดียวบ่อยมาก ก็รถมันขับสนุกจริงๆ สมที่เป็น BMW  O0

บางที ตอนเย็น จะถึงบ้านแล้ว ก็ดันขับไปต่ออีก กลับซะดึกเลย   :))

ส่วนความเร็ว 160 -170 กว่าเรื่องจิ้บๆ ในการควบคุม  BMW ทำได้ดีทุกรุ่น  แต่บางท่านขับ 200 กว่าก็มี  O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2012, 21:19:34 โดย krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ของผมถ้าแฟนไปด้วยจะขับได้ไม่เกิน 110 แต่ถ้าไปคนเดียวหรือว่าไปกับเพื่อน ถ้าโล่งเมื่อไหรละก็ มีทะลุ 200 เลยครับ เพื่อทำเวลา ตอนที่เราหนีแฟนมาเที่ยวอะครับ555

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

green tea

• แฟนพันธุ์แท้
  • E46 M54 330IA
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ของผมถ้าแฟนไปด้วยจะขับได้ไม่เกิน 110 แต่ถ้าไปคนเดียวหรือว่าไปกับเพื่อน ถ้าโล่งเมื่อไหรละก็ มีทะลุ 200 เลยครับ เพื่อทำเวลา ตอนที่เราหนีแฟนมาเที่ยวอะครับ555
>:D 555ต่างจากผมครับอยู่กะแฟนขับทะลุ200 อยู่กะน้องๆขับเรื่อยๆถึงบ้านเช้าทู๊กที555 8)

Ponge46

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ผมขับช้า ไม่เกิน 150 ครับ
 :P

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
ยังไม่เคยขับครับ เพราะยังไม่ได้รถ ฮาาาา
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ยิ้มบางแสน

ของผมไปขับใครก็ขับเร็วเท่ากันครับ ไม่ต้องรีบ ทุกอย่างทำได้ในรถ อิอิ
 >:D
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Preetz

• คนคุ้นเคย
ผมเป็นตอนรถติดมากๆ ถ้าหลุดจากรถติดเมื่อไหร่ก็กดทันทีอ่ะครับ
อัดอั้น O0

chogunkku

;D ;D ;D เห็นพี่ยิ้มคอมเม้นแล้วไปไม่เป็นเลยผม 555555555 ...... ผมขับเร็วไม่ได้ครับ โดนแฟนดึงหู  O0 ถ้าอยู่คนเดียวก็นานๆลองเหยียบทีครับ อิอิ  >:D

Fortis

• Read Only
ผมขับเรื่อยๆครับ กลัวเข็มน้ำมันตกฮวบๆ O0

PiekPoon

• Golffy 323ise Grey Color
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมขับเรื่อยๆครับ กลัวเข็มน้ำมันตกฮวบๆ O0

ทางเดียวกันครับ  เสียวเข้มน้ำมันหล่น  555 
 O0    O0

หม่อม e46

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
    • www.facebook.com/tchakrab
ของผม100-120ก็เสียวแล้ว เคย160ทีนึง เยี่ยวเหนียวเลยครับ55 :-[ >:D O0 O0  ^-^

tonbabu

ถ้าไม่รีบ ผมก็ขับเรื่อยๆ คับ ไม่เกิน 110-120 ขับชิวๆ เพลินๆ  :-*

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
ผมขับเรื่อยๆครับ 90-120 เผื่อคนข้างถนนจะได้มองความสวยของรถผมได้ทัน อิอิ ;D แต่เหยียบกระจายถ้าขึ้นทางด่วน  :))
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

JJ E46

• คนคุ้นเคย
  • E46 323i
ผมขับช้าครับ มักขับไม่เกิน 120 ทางไกลจะล็อค cruise control ไว้เลย เหตุผลคือรถผม 323i เดิมๆไม่ได้แต่งอะไร เมื่อสิบปีก่อนเคยขับอัด 200 ตอนฝนตกพรำๆแล้วรถเสียหลักหมุนบนโทลเวย์ เสียวมากครับโชคดีที่ไม่เป็นอะไร รู้สึกเลยว่าชีวิตเรามีค่ากว่าที่จะเอามาเสี่ยงมาก และผมก็รู้ลิมิตรถดีขึ้นเมื่อก่อนอาจจะวางใจรถมากเกินไปบวกกับความประมาทด้วย เดี๋ยวนี้เวลาขับเลยใช้ความระวังมากขึ้นครับ เวลาเจอวีโก้จี้ตูดยังยอมชิดซ้ายหลบให้เลย  :-X

....ที่จริงเดี๋ยวนี้ก็มีขับ 200 บ้างนะครับ แต่ไม่ใช่กับ BMW เพราะอย่างที่บอกไปว่ารถผมช่วงล่างและเบรคเดิมๆ ที่ขับเร็วนั่นคือขับรถคันอื่นที่ทำมาสำหรับซิ่ง และขับเร็วเป็นบางโอกาสบางเส้นทางเท่านั้นนานๆทีครับ :-*

Noomai

80 - 120 ครับ ไปเรื่อยๆ ไม่รีบเท่าไรกลัวเข็มน้ำมันตกมากกว่า อิอิ
นานๆค่อยออกแรงบ้างครับ

moo bangplee

ของผม 80 - 100 ได้มั้งคับ  ถ้าทางด่วนโล่ง ๆก็ เพิ่มหน่อยคับ เกรงใจลูก ๆ 2 คนที่นั่งมาคับ ( ฮา )

nuiba

• DeliGolf
ใจทะลุ200ตลอด แต่รถไปไม่ถึง  O0

BMWRed

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ในกทม ผม 90 นอก กทม 120 ครับ กลัวน้ำมันหมด  ;D

namnako

• คนคุ้นเคย
โชเฟอร์หนูไงพี่ เต่าไล่กัดยางตลอด ยกเว้นตอนมีดีกรี ??? ???

tum 3181

ของผมคลานไปเรื่อยๆครับ เร่งด่วนมีเหยียบบ้าง แต่ส่วนใหญ่ไม่ให้เกิน 140 ครับ O:-)

kok_233:)

ผมก็เรื่อยๆ ยกเว้นเวลาเร่งรีบ กะง่วงนอนครับ...
ดูสภาพถนนที่ขับด้วยครับ กลัวดุ้งอ่ะ O0 O0

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
มาตรฐานชานเมือง 100-120 ช่วงใหนโล่งๆ ทางเรียบๆ ก็เอาซะหน่อย เกิน 100 เมื่อไหร่กดเป็นมา......ม้าปลาย

OreO

ก่อนได้มา อ่านในเว็บ BMW E46 ขับกัน 200 ยังว่าบ้าไปแล้ว พอได้มา เผลอเป็นขึ้น 170-180  มันนิ่งมากกกกกครับ

mickeyz

• คนคุ้นเคย
ผมทำไม่เคยได้ซะที ว่าจะขับแบบช้าๆเนิ้บๆ แต่อย่าให้เจอไฟแดงหรือออกจากด่านทางด่วนเชียว เหมือนโดนลุงชูมัคเกอร์เข้าสิง  :)) :))
BMW 318i N42 ไฟยก สีเงิน เดิมๆ ตัวน้อยๆ  ^^

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
ออฟฟิศผมอยู่แถวลาดพร้าว 101 ส่วนบ้านอยู่ลำลูกกา ผมวิ่งบนถนนกาญจนาภิเษกทุกวัน แต่ไม่เคยขับเกิน 140 เลย รวมถึงเวลาออกต่างจังหวัดไกลๆด้วย  อาจจะเพราะเคยขับรถญี่ปุ่นมาก่อนเลยชินกับการขับช้า ไม่ใช่ว่ารถญี่ปุ่นวิ่งเร็วไม่ได้นะครับ แต่ตอนขับรถญี่ปุ่นผมท่องไว้

"ขับ 90 ประหยัดสุด หรืออย่าให้เกิน 120 ๆๆๆ"

ไม่ได้ห่วงค่าน้ำมันนะ ห่วงค่าปรับ ตอนขับรถญี่ปุ่นก็เรียกจังเล้ยยยพี่ตำหนวด ตั้งแต่ขับ E46 มาจะขับเร็วขับช้าไม่เคยถูกเรียกเลย แต่ผมติดนิสัยขับช้าซะแล้ว

nuttyconga

• ขาประจำ
ผมมีระบบเตือนความเร็วส่วนตัวครับ..."แม่ ๆ พ่อขับ 190 แล้ว"  :))

Ryan_E46

ไม่กล้าขับเร็วครับ  O0
พยายามท่องไว้ในใจ "เรื่อยๆ ถึง เรื่อยๆ ถึง"  O:-)

SweeTKhaI

• คนคุ้นเคย
  • BMW E46 323IA Normally
วิ่งเกิน 120 ไม่ได้ครับไม่ทราบว่าเป็นอะไรเหมือนกันครับ กล่อง 2 ตัดแบบ แรงมากครับหัวทิ่มพวงมาลัย

หัวโนมาหลายครั้งแล้วครับ เลยไม่กล้าเหยียบเกินครับ  :'( :'( :'(

OaTt

ผมก็แค่ 100-120 ครับ ปลอดภัยไว้ก่อน

Fortis

• Read Only
ขับเรื่อยๆครับ ไม่เกิน 100 ชมวิว เพราะมีเจ้านี้ติดรถตลอดครับ เห็นถือกุญแจรีบเดินตามออกมาทันที

:-[