ผู้เขียน หัวข้อ: จานเบรค และ ผ้าเบรค หน้าหลัง Brembo ครับ  (อ่าน 4052 ครั้ง)

spiritzas

• บุคคลในตำนาน
Re: จานเบรค และ ผ้าเบรค หน้าหลัง Brembo ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 10:41:09 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ราคาที่ผมไปเดินหา แถวๆหลังวัดโสม ซื้อผ้าเบรคกับจานเบรคหน้าร้านนึง ซื้อจานเบรคหลังอีกร้านนึง
จานเบรคหลัง คู่ละ 3,100 บาท Brembo
จานเบรคหน้า คู่ละ 2,900 บาท Brembo
ผ้าเบรคหน้า 2 คู่ 1,150 บาท (ใช้ของ Textar แทนได้ครับ)
ผ้าเบรคหลัง 2 คู่ 1,000 บาท (ใช้ของ Textar แทนได้ครับ)
รวมทั้งสิ้น 8,150 บาท

ค่าแรง 0 บาท เพราะถอดมาทำเองหมดครับ.... :D
ถ้า8,150บาท ทำให้เบรคได้มั่นใจไปอีกนานผมว่าคุ้มนะครับ ;) แต่น่าจะเช็คเซนเซอร์แถวๆล้อกับระบบเบรคดูโยงไปถึงสายเบรค ผ้าเบรค น้ำมันเบรคก็ดีนะครับ จะได้ระบบเบรคใหม่ทั้งเซ็ทเลย  :-*
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

chaky

• แฟนพันธุ์แท้
Re: จานเบรค และ ผ้าเบรค หน้าหลัง Brembo ครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 21:35:11 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ขอชื่อร้านเลยได้ไหมคับ จะได้ ซัดตรงจุด  ;)
ทั้ง brake + brake pad คับ
กะละจะหาเปลี่ยนพอดี พึ่งได้ M54 มาครับ  ::)

ร้านที่ผมใช้บริการอยู่ประจำ  (ไม่มีส่วนได้เสียใดๆทั้งสิ้น)  ที่อุดหนุนมาตลอดเพราะว่า
พี่ที่ร้านเค้าเป็นกันเองดีครับ เวลาสงสัยอะไหล่ตัวไหน เค้าก็ช่วยไขความกระจ่างให้ครับ
ราคาย่อมเยาว์ไม่แพง  แต่อย่าเชื่อผมนะครับ ลองเดินเช็คราคา สืบราคาจากที่ไหนก็ได้
แล้วไปเปรียบเทียบเอาเองนะครับ  ของบางอย่างก็แพงกว่าที่อื่น บ้างไม่กี่ตังค์
แต่ส่วนใหญ่จะถูกกว่าครับ
ร้าน LM เดิมนะครับ ตอนนี้เค้ามีแบ่งออกเป็น 2 สาขา เป็นพี่น้องกันครับ แต่ว่าอีกร้านผมไม่เคยเช็คราคาครับ
ดังนั้น ร้านที่ผมซื้อคือ ร้าน LM ที่อยู่ตรงข้ามกับวัด ใกล้หัวมุมถนนนะครับ

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

chaky

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 21:43:37 »
มีเสียงดังเวลาเบรค หรือฝุ่นจับล้อบ้างมั๊ยครับ

เสียงดังจิ๊ดๆ จะเป็นช่วงแรกๆที่เปลี่ยนผ้าเบรคเข้าไปใหม่ ประมาณสัก 1,000 กม. ก็จะหายไปเองครับ
หากยังเป็นอยู่แสดงว่าต้องประกอบอะไรผิดไปสักอย่างแล้วล่ะครับ

ส่วนฝุ่นผ้าเบรคเกาะล้อ ก็เป็นเรื่องปกติครับ เราเบรค ผ้าเบรคเสียดสีกับจานเบรคออกมาเป็นฝุ่น
เพื่อปกป้องชีวิตให้เรา ผมว่าเป็นฝุ่นเกาะที่ล้อมันก็คุ้มกันนะครับ....  (ฝุ่นเกาะผมว่าเป็นเรื่องปกติ)

เวลารถเราวิ่งไปฝุ่นมาจับตัวรถเรายังเข้าใจและล้างได้ ทำไมฝุ่นเกาะที่ล้อจะล้างไม่ได้...จริงมั้ยครับ :D

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า