ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำที่ซ่อมลำโพงเดิมติดรถให้หน่อยครับ  (อ่าน 2561 ครั้ง)

jj_46

• แฟนพันธุ์แท้
รบกวนช่วยแนะนำที่ซ่อมลำโพงเดิมติดรถให้หน่อยครับ มีที่ไหนแนะนำบ้างมั๊ยครับ ขอที่งานดีๆถอด-ประกอบเรียบร้อยๆครับ  ขอบคุณมากครับ

pae

• คนคุ้นเคย
เปลี่ยนใหม่เลยคับ......

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
ผมมีแนะนำได้ ซ่อมลำโพงเสียงดีเหมือนเดิม แต่ต้องถอดไปให้พี่เค้านะครับ  ตัวละ 350 มั้งถ้าจำไม่ผิด  ส่งให้ทาง PM แล้วครับ

ส่วนถ้าเปลี่ยนใหม่ก็ดีได้ของใหม่ๆ เลือกแนวเสียงได้

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เปลี่ยนใหม่เลยคับ......
+1  ครับ ;)
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

tum 3181

รบกวนขอที่ซ่อมด้วยครับ เผื่อของผมถึงคราว :-X

Ryan_E46

ร้านอมรเลยครับ ของผมก็เอาไปซ่อมมาครับ

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
ผมว่าลำโพงเดิมติดรถ ก็น่าจะเหมือนกระจกตกรางล่ะครับ พอถึงเวลา ขอบก็เปื่อยทุกคันครับ

มีสองวิธี
1.ซ่อม (มีหลายที่รับ บ้านหม้อก็มี ร้านใหญ่ๆก็มี ลองเซิร์ทดู) ถูกดี
2.เปลี่ยน ง่ายดี แต่แพงกว่า

ผมเคยเอาไปของเดิมซ่อม เสียงดีเหมือนเดิมครับ ไม่แพงด้วย ใครอยากได้รายละเอียด PM มาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2012, 08:24:42 โดย kosit_w »

RAT_E46THAILAND

• ขาประจำ
มาเอาใจช่วยครับยีนส์

jj_46

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบแล้วก็ทุกข้อมูลมากๆเลยครับ 

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
** เปลี่ยนลำโพงหน้า-หลัง BOSTON S50+S60 **

แค่เปลี่ยนลำโพงเท่านั้น ยังไม่ต้องใส่ AMP อื่นๆ  เสียงก็ดีขึ้นมากครับ แนะนำที่จะ UP คุณภาพมากกว่าใช้ของเดิม  :-*

สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

jj_46

** เปลี่ยนลำโพงหน้า-หลัง BOSTON S50+S60 **

แค่เปลี่ยนลำโพงเท่านั้น ยังไม่ต้องใส่ AMP อื่นๆ  เสียงก็ดีขึ้นมากครับ แนะนำที่จะ UP คุณภาพมากกว่าใช้ของเดิม  :-*

พี่ครับค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ อยากเปลี่ยนเฉพาะคู่หลังเพราะข้างหน้าเปลี่ยนมาเเล้วรู้สึกไม่เเตกต่างเลยครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
หมื่นกว่าครับ ธรรมดาเน้นลำโพงหน้าเป็นหลักนะครับ ลำโพงหลังให้เสียงเสริม งบน้อยเน้นหน้าก่อนครับ ผมว่าเสียงมันต้องดีกว่าของเดิมแน่นอนสิครับ  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน