ผู้เขียน หัวข้อ: ชะตากรรมของผม ขึ้นอยู่กับ checker เงินเดือนต่ำๆที่ทำงานผิดพลาดของทิสโก้เหรอนี่  (อ่าน 15665 ครั้ง)

Chris

• แฟนพันธุ์แท้
หลังจากที่ฟิวขาด อารมณ์เสียมาตั้งแต่เย็นเมื่อวานจนถึงเช้านี้ หลังจากที่โทรไปหาน้องที่เป็นเซลล์(ผู้หญิง(ชอบบบบ))
น้ำเสียงน้องเค้าดูเครียดๆ คงเครียดเรื่องที่ผมจะจัดหนักไฟแนนซ์ เมื่อครึ่ง ชม ที่แล้ว ผมเลยคิดได้ และใจเย็นลง
ต้องโทรกลับไปหาน้อง บอกว่า ผมใจเย็นแล้ว ไม่ต้องเครียดกับผม ค่อยๆแก้ไขไป รถคันนี้ไม่ได้ไม่เป็นไร คันอื่นอีกมาก
คิดซะว่า ดีกว่าโดนโกงเงิน อันนั้นมันน่าจัดหนักกว่า
 O:-) O:-) O:-) O:-) O:-) O:-) O:-) O:-) O:-) O:-) O:-) O:-) O:-) O:-) O:-) O:-) O:-) O:-) O:-)
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

Chris

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
คุณคริสลองดูซิตตี้นะคะง่ายก่าธนชาติ..นินเคยมีเบอร์พี่ที่เป็นไฟแนนซ์เด๋วนินลองหาให้เก็บไว้ไหนแล้วไม่รู้..หรือถ้าคุณคริสมีเต้นท์ที่รู้จักลองทำผ่านเต้นท์ดูเพราะเขาจะมีเอี่ยวกันอยู่..อาจจะต้องค่าเหนื่อยนิดหน่อยเป็นค่าผ่านเต้นท์..ลองดูนะคะ เอาใจช่วยให้ได้ e46 เร็วๆคะ ไม่ผิดหวังแน่นอนคะ.. :-*
ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองดูครับ ถ้าหาเบอร์เจอก็ดีครับ :-X
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
หลังจากที่ฟิวขาด อารมณ์เสียมาตั้งแต่เย็นเมื่อวานจนถึงเช้านี้ หลังจากที่โทรไปหาน้องที่เป็นเซลล์(ผู้หญิง(ชอบบบบ))
น้ำเสียงน้องเค้าดูเครียดๆ คงเครียดเรื่องที่ผมจะจัดหนักไฟแนนซ์ เมื่อครึ่ง ชม ที่แล้ว ผมเลยคิดได้ และใจเย็นลง
ต้องโทรกลับไปหาน้อง บอกว่า ผมใจเย็นแล้ว ไม่ต้องเครียดกับผม ค่อยๆแก้ไขไป รถคันนี้ไม่ได้ไม่เป็นไร คันอื่นอีกมาก
คิดซะว่า ดีกว่าโดนโกงเงิน อันนั้นมันน่าจัดหนักกว่า
 O:-) O:-) O:-) O:-) O:-) O:-) O:-) O:-) O:-) O:-) O:-) O:-) O:-) O:-) O:-) O:-) O:-) O:-) O:-)
    ;) ;) ใจเย็นดีแล้วครับ กำเงินไว่ไม่เสียครับ เดี่ยวก็ได้ ;) ;) ยังไม่มีรถไม่เป็นไร คนในเว็ปนี้ต้อนรับคุณ คลิสเป็นสมาชิกไปนานแล้วครับ  ;) ;) ;)
เก่า แต่ไม่แก่นะ

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
ยื่นไปหลายๆที่พร้อมๆกันเลยซิครับ วัดดวงกันไปเลย  :))
ตัวบริษัทเองไม่เท่าไหร่ครับ แต่พนักงานห่วยๆ ทำงานบกพร่องนี่แหล่ะครับที่น่าเบื่อ >:(
ผมเริ่มเบื่อที่จะต้องยื่นไฟแนนซ์แล้วครับ เก็บซื้อสดสบายใจกว่าเยอะ O:-)

พนักงานห่วยๆ มันก็คือบริษัทห่วยๆนั่นแหละ ที่ไม่รับคนที่มีคุณภาพมาทำงาน ไม่มีการอบรมให้พนักงานมีคุณภาพ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ทุกบริษัท ถ้าเกี่ยวกับเรื่องเงิน เค้าจะเอาลูกค้าที่ชัวร์และโปร่งใสจริงๆ

Sen-Dai

• น่ารัก แสนซน และมี เสน่ห์
ยื่นไปหลายๆที่พร้อมๆกันเลยซิครับ วัดดวงกันไปเลย  :))
ตัวบริษัทเองไม่เท่าไหร่ครับ แต่พนักงานห่วยๆ ทำงานบกพร่องนี่แหล่ะครับที่น่าเบื่อ >:(
ผมเริ่มเบื่อที่จะต้องยื่นไฟแนนซ์แล้วครับ เก็บซื้อสดสบายใจกว่าเยอะ O:-)

พนักงานห่วยๆ มันก็คือบริษัทห่วยๆนั่นแหละ ที่ไม่รับคนที่มีคุณภาพมาทำงาน ไม่มีการอบรมให้พนักงานมีคุณภาพ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ทุกบริษัท ถ้าเกี่ยวกับเรื่องเงิน เค้าจะเอาลูกค้าที่ชัวร์และโปร่งใสจริงๆ

ใจเขาใจเราครับ เค้าพลาดส่งเคสไม่ชัวร์ไปก็อาจโดนเด้ง // ผมเจอลูกค้าเคสแน่น ๆ 3 ชม.ใบ Approve มาเลยครับ
ของผมก็ลุ้นแทบแย่  เพราะ ไม่มีสลิปเงินเดือน + ที่มาของรายได้ไม่ถึง 2 เท่าของค่างวด แต่ก็รอดมาแบบหวุดหวิด  ^-^
แนะนำให้คุยกับทางหัวหน้าเค้าครับ จะดีกว่าพนักงานทั่วไป เพราะบางคนเพิ่งเข้ามาทำงาน พวกนี้เค้าจะทำตามระบบครับ ซึ่งร้อยทั้งร้อย
ถ้าไม่แน่นจริงเคสก็ตกง่าย ๆ เลยครับ พวกหัวหน้าจะมีวิธีซิกแซกเก่งกว่าครับ โดยเฉพาะพวกอยู่นาน ๆ

พวกไฟแน็นท์นี่เราต้องเข้าใจเค้านิดครับ เหมือนเราจะให้ใครกู้เราก็อยากให้เค้าจ่ายชัวร์ ๆ เลยต้องขอดูนู้นนี่นั่นเยอะแยะไปหมด // ฝั่งเราก็โชว์เอกสารทุกอย่างที่ให้เค้าเห็นว่าเรามีปัญญาจ่าย ครับ แค่นั้นเองครับ ด้วยความเคารพ  :-X
:ซักวัน เส้นขอบฟ้า จะปรากฏ ณ โรงรถ

Chris

;) ;) ใจเย็นดีแล้วครับ กำเงินไว่ไม่เสียครับ เดี่ยวก็ได้ ;) ;) ยังไม่มีรถไม่เป็นไร คนในเว็ปนี้ต้อนรับคุณ คลิสเป็นสมาชิกไปนานแล้วครับ  ;) ;) ;)
พุทโธ พุทโธ O:-) O:-)

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

ใจเขาใจเราครับ เค้าพลาดส่งเคสไม่ชัวร์ไปก็อาจโดนเด้ง // ผมเจอลูกค้าเคสแน่น ๆ 3 ชม.ใบ Approve มาเลยครับ
ของผมก็ลุ้นแทบแย่  เพราะ ไม่มีสลิปเงินเดือน + ที่มาของรายได้ไม่ถึง 2 เท่าของค่างวด แต่ก็รอดมาแบบหวุดหวิด  ^-^
แนะนำให้คุยกับทางหัวหน้าเค้าครับ จะดีกว่าพนักงานทั่วไป เพราะบางคนเพิ่งเข้ามาทำงาน พวกนี้เค้าจะทำตามระบบครับ ซึ่งร้อยทั้งร้อย
ถ้าไม่แน่นจริงเคสก็ตกง่าย ๆ เลยครับ พวกหัวหน้าจะมีวิธีซิกแซกเก่งกว่าครับ โดยเฉพาะพวกอยู่นาน ๆ

พวกไฟแน็นท์นี่เราต้องเข้าใจเค้านิดครับ เหมือนเราจะให้ใครกู้เราก็อยากให้เค้าจ่ายชัวร์ ๆ เลยต้องขอดูนู้นนี่นั่นเยอะแยะไปหมด // ฝั่งเราก็โชว์เอกสารทุกอย่างที่ให้เค้าเห็นว่าเรามีปัญญาจ่าย ครับ แค่นั้นเองครับ ด้วยความเคารพ  :-X
ตามที่คุณเส้นด้ายว่าไว้ครับ ความคิดเห็นผมน่ะครับ จากที่คุณคริสเคยบอกคือบุ๊คแบงค์ของคุณไม่ถึง6เดือนไม่ใช่เหรอครับ แล้วคุณคริสทำงานที่ร้านนี้ไม่ถึง6เดือนเหรอครับ ถ้าถึงหรือเกินเงินเดีอนไม่ได้ผ่าน บ/ช เหรอครับผมงงๆครับ สำหรับผมเท่าที่ฟังคุณคริสเล่ามาผมว่าเชอร์เกอร์คงเขียนรายงานว่า ''เจ้าของร้านบอกว่าผู้เช่าซื้อทำงานอยู่ที่ร้านจริงแต่จากการสอบพนักงานในร้านแล้วปรากฎว่าไม่มีใครรู้จักผู้เช่าซื้อ และในวันที่ไปตรวจสอบก็ไม่พบว่าผู้เช่าซื้ออยู่ในร้าน'' แล้วก็ก่อนหรือหลังที่เชคเกอร์จะออกไปตรวจ ผมเชื่อได้ว่าหัวหน้าแผนกคงโทรไปที่ร้านหลายครั้งแล้วเพื่อที่จะคุยสายกับคุณคริสครับ  ใจเย็นๆน่ะครับคุณคริสอย่างที่บอกลิสซิ่งมีมากมายครับ เริ่มต้นใหม่ได้ครับ หรือคุณคริสจะแนบเอกสารเจ้าของกรรมสิทธืที่ดินที่มีมูลค่ามากกว่าหนี้สินที่กำลังจะเป็นเข้าไปด้วยก็จะทำให้ง่ายต่อการพิจรณาครับ :-X

Ngee

• ขาประจำ
ใจเย็นๆครับ อะไรที่มันจะเป็นของเรา ยังงัยมันก็เป็นของเรา อะไรที่มันไม่ใช่ของเรา ยังงัยก็ไม่ใช่ของเรา
ผมถือคตินี้แล้วทำให้ผมสบายใจ และใจเย็นขึ้นเยอะเลยครับ ถ้ามันเป็นของเรามันก็จะราบรื่น
อะไรที่มันวุ่นวายและมีปัญหาเยอะกว่าจะได้มา ผมก็คิดแค่ว่ามันยังไม่ใช่ของเราครับ

doctor alex

• ขาประจำ
คุณหมอเป็นคนทีน่าคุยด้วยจริงๆ   คุณหมอไม่ได้ใช้วิชาชีพ ที่จริงๆแล้ว ยังมีที่ว่างอีกมากในสังคมนี้  รายได้มากน้อยก็ต่างกันไป    คุณหมอทำตามฝัน เป็นฟูลลี่ บิสิเนสเเมน  น่านับถือ ........     ผมมาให้กำลังใจ ครับ     อย่างน้อยก็มีคำนำหน้าเหมือนกันครับ

Chris

ตามที่คุณเส้นด้ายว่าไว้ครับ ความคิดเห็นผมน่ะครับ จากที่คุณคริสเคยบอกคือบุ๊คแบงค์ของคุณไม่ถึง6เดือนไม่ใช่เหรอครับ แล้วคุณคริสทำงานที่ร้านนี้ไม่ถึง6เดือนเหรอครับ ถ้าถึงหรือเกินเงินเดีอนไม่ได้ผ่าน บ/ช เหรอครับผมงงๆครับ สำหรับผมเท่าที่ฟังคุณคริสเล่ามาผมว่าเชอร์เกอร์คงเขียนรายงานว่า ''เจ้าของร้านบอกว่าผู้เช่าซื้อทำงานอยู่ที่ร้านจริงแต่จากการสอบพนักงานในร้านแล้วปรากฎว่าไม่มีใครรู้จักผู้เช่าซื้อ และในวันที่ไปตรวจสอบก็ไม่พบว่าผู้เช่าซื้ออยู่ในร้าน'' แล้วก็ก่อนหรือหลังที่เชคเกอร์จะออกไปตรวจ ผมเชื่อได้ว่าหัวหน้าแผนกคงโทรไปที่ร้านหลายครั้งแล้วเพื่อที่จะคุยสายกับคุณคริสครับ  ใจเย็นๆน่ะครับคุณคริสอย่างที่บอกลิสซิ่งมีมากมายครับ เริ่มต้นใหม่ได้ครับ หรือคุณคริสจะแนบเอกสารเจ้าของกรรมสิทธืที่ดินที่มีมูลค่ามากกว่าหนี้สินที่กำลังจะเป็นเข้าไปด้วยก็จะทำให้ง่ายต่อการพิจรณาครับ :-X
คืออย่างนี้ครับ ผมทำงานที่ร้านมา3ปีแล้วครับ ในตำแหน่งเว็บมาสเตอร์ร้าน ไม่ต้องเข้าร้านทุกวันครับ เข้าอาทิตย์ล่ะครั้งสองครั้งครับ ส่วนเงินเดือนเมื่อก่อนรับสด ไม่ได้เอาเข้าแบ้งค์ แต่พอจะออกรถ เลยเริ่มเอาเข้า และพึ่งเข้าได้2เดือน แต่เซลล์บอกเรื่องนี้ไม่มีปัญหาครับ ผมยังมีแท็กซี่ให้เช่าอีก ซึ่งอันนั้นก็รับเงินสด แต่โชคดีว่ามีท่านหนึ่ง เค้าจะโอนเข้าให้ตลอด เลยมีบุคแบงค์ตัวนี้ย้อนหลัง3เดือนสบายๆ เดือนหนึ่งประมาณสองหมื่น เดี๋ยวนี้บุคแบงค์เค้าเอาแค่3เดือนกันแล้วครับ(คงรู้ว่ามันปั้นบัญชีกันได้) เพราะฉะนั้น เรื่องเครดิต จึงไม่มีปัญหา(เซลล์เค้าว่างั้น) มีเงินเหลือมากพอจะชำระค่างวดเดือนล่ะ5-6พันได้อย่างสบายๆ แต่เชกเกอร์ดันไม่เข้าใจตำแหน่งหน้าที่การงานที่ร้านนะสิครับ เลยรายงานผิดๆเข้าไป สุดท้ายคนที่เสียหายก็คือผม เพราะอย่างนี้ เท่ากับกล่าวหาว่าผมโกหกนะสิจริงมั๊ย? และที่สำคัญ เกรงใจคนที่เค้าจะขายรถให้ด้วย เพราะมันสองอาทิตย์แล้วครับ

ใจเย็นๆครับ อะไรที่มันจะเป็นของเรา ยังงัยมันก็เป็นของเรา อะไรที่มันไม่ใช่ของเรา ยังงัยก็ไม่ใช่ของเรา
ผมถือคตินี้แล้วทำให้ผมสบายใจ และใจเย็นขึ้นเยอะเลยครับ ถ้ามันเป็นของเรามันก็จะราบรื่น
อะไรที่มันวุ่นวายและมีปัญหาเยอะกว่าจะได้มา ผมก็คิดแค่ว่ามันยังไม่ใช่ของเราครับ
ครับ ผมเกรงใจคนขายครับ เรื่องรถไม่เท่าไหร่ มีเยอะแยะ อันนี้หาได้เรื่องๆ แต่คนขายเค้ารอเรา มาจะสองอาทิตย์แล้ว เกรงใจมากเลย

คุณหมอเป็นคนทีน่าคุยด้วยจริงๆ   คุณหมอไม่ได้ใช้วิชาชีพ ที่จริงๆแล้ว ยังมีที่ว่างอีกมากในสังคมนี้  รายได้มากน้อยก็ต่างกันไป    คุณหมอทำตามฝัน เป็นฟูลลี่ บิสิเนสเเมน  น่านับถือ ........     ผมมาให้กำลังใจ ครับ     อย่างน้อยก็มีคำนำหน้าเหมือนกันครับ
ครับ คำนำหน้า ผมก็ใช้นายแหล่ะครับ ปริญญา ผมก็ไม่ไปรับ (ทั้งสองใบเลย แพทยศาสตร์และสารสนเทศทั่วไป) ผมไม่ชอบคนเยอะ ชอบความเป็นส่วนตัว ไม่ได้สนใจยศฐาบรรดาศักดิ์ครับ พออยู่พอกินก็พอแล้วครับ (ถึงแม้บางทีจะบ้าอำนาจเพราะงาน) ใช้ชีวิตไปวันๆ ขอแค่มีกินมีใช้บาง ไม่เอาเปรียบใครก็พอใจแล้วครับ ผู้จัดการหอเก่าที่ผมเคยทำงาน เค้าถึงเกลียดผมไง เพราะผมเป็นคนที่ดูไม่มีความทุกข์ แต่สิ่งเดียวที่ผมถือคือ เรื่องการใส่ร้ายผม พูดเรื่องที่ไม่เป็นความจริงเกี่ยวกับผม อย่างนี้ ผมจะโกรธมากและรับไม่ได้ (สงสัยต้องแก้นิสัยนี้ด้วย)

Aorha

บางคนคิดว่า statement คือ ตัวตัดสินว่าไฟแนนซ์จะปล่อยกู้ หรือ ไม่ สำหรับคนที่มีรายได้ไม่แน่นอน ไม่ได้มีเงินเข้าประจำเป็นรายเดือน คุณต้องโชว์ทุกอย่างที่เป็นทรัพย์สินของคุณเอง และ หลักฐานที่น่าเชื่อถือ เช่น หนังสือรับรองจากบริษัทที่คุณเป็นที่ปรึกษาเพื่อรับรองว่าคุณเป็นที่ปรึกษาจริง, หนังสือแสดงกรรมสิทธิในที่ดิน, หนังสือชี้แจงแหล่งที่มาของรายได้ว่าทำงานที่ไหนบ้าง ต้องเตี้ยมกับบริษัทที่ไฟแนนซ์จะโทรไปก่อนว่ารู้จักคุณจริง อย่าให้มีช่องว่าง ขอให้โชคดีได้ e46 มาขับสมใจครับ ผมผ่านจุดนี้มาก่อนแล้วครับโดยใช้หลักฐานที่ว่าทั้งหมดในการออก 330i เมื่อประมาณปลายปี 2553 ใช้เวลาประมาณ 10 วัน ไฟแนนซ์ส่งคนมาดูที่บ้าน มาสอบถามคนที่บ้านพอดีบ้านผมอยู่ในสนามกอล์ฟเลควูดที่บางนา เลยดูน่าเชื่อถือ ไฟแนนซ์โทรมาเช็คบริษัทที่ผมเป็นที่ปรึกษา O0 แถมอีกนิดผมจัดกับธนชาต มีพ่อเป็นคนค้ำด้วย ตอนนั้นซื้อรถแบบเปลี่ยนสัญญาเช่าซื้อมาเจ้าของเก่าเหลือผ่อน 38 งวด ผมต้องจ่ายล่วงหน้า 4 งวด แถมเจ้าของเก่ายังค้างชำระอีก 1 งวด เนื่องจากไฟแนนซ์ให้เหตุผลว่าอาชีพไม่แน่นอน ตอนนั้นทำงานเป็นทนายความอย่างเดียวครับ สรุปธนชาตอนุมัติเปลี่ยนสัญญาที่ 33 งวด งวดละ 25,342 กว่าจะได้รถมาขับใช้เงินไปประมาณ 231,850 ค่าดาวน์เจ้าของเก่าค่าผ่อนล่วงหน้าค่าธรรมเนียมต่างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 10:24:47 โดย Aorha »
1. Mercedes-AMG W124 E36 Alpine White BRABUS
2. BMW E46 330i Laguna Seca Blue HAMANN
3. Mercedes Benz W211 E200 Platinum Blue BRABUS

kosit_w

ใจเย็นๆ คนจะกู้เงิน กับคนจะปล่อยกู้ มักจะมองคนละมุมเสมอ ผลประโยชน์ตัวเองใหญ่สุด ลองเอาใจเค้ามาใส่ใจเรา เจ้าหน้าที่เค้ามีหลายคน หลายแผนก ช่วยกันเช็ก ถ้าใครเข้ามาแล้วพอเดินเรื่องแล้วติดขัด โทรไปไม่เจอ ถามใครไม่รู้จัก เค้าก็ถอยเป็นเรื่องธรรมดาครับ

เค้านึกถึงตอน ถ้าซักวันหนึ่งเกิดช็อตขึ้นมา ไม่จ่ายค่างวด เค้าไม่รู้จะไปทวงที่ไหนอ่ะครับ ไปนั่งรอที่ร้าน ก็ไม่เข้าร้าน แล้วทีนี้เค้าจะทำไง
ส่วนถ้าจะบอกว่า ให้ยึดรถไปได้เลย ไฟแน๊นทุกไฟแน๊น ไม่มีใครอยากยึดรถหรอกครับ มันวุ่นวายกว่าจะจบ เค้าอยากได้ดอกเบี้ยอย่างเดียว เค้าไม่อยากได้รถไปขาย เค้าไม่อยากตามยึดรถ ครับ

Chris

บางคนคิดว่า statement คือ ตัวตัดสินว่าไฟแนนซ์จะปล่อยกู้ หรือ ไม่ สำหรับคนที่มีรายได้ไม่แน่นอน ไม่ได้มีเงินเข้าประจำเป็นรายเดือน คุณต้องโชว์ทุกอย่างที่เป็นทรัพย์สินของคุณเอง และ หลักฐานที่น่าเชื่อถือ เช่น หนังสือรับรองจากบริษัทที่คุณเป็นที่ปรึกษาเพื่อรับรองว่าคุณเป็นที่ปรึกษาจริง, หนังสือแสดงกรรมสิทธิในที่ดิน, หนังสือชี้แจงแหล่งที่มาของรายได้ว่าทำงานที่ไหนบ้าง ต้องเตี้ยมกับบริษัทที่ไฟแนนซ์จะโทรไปก่อนว่ารู้จักคุณจริง อย่าให้มีช่องว่าง ขอให้โชคดีได้ e46 มาขับสมใจครับ ผมผ่านจุดนี้มาก่อนแล้วครับโดยใช้หลักฐานที่ว่าทั้งหมดในการออก 330i เมื่อประมาณปลายปี 2553 ใช้เวลาประมาณ 10 วัน ไฟแนนซ์ส่งคนมาดูที่บ้าน มาสอบถามคนที่บ้านพอดีบ้านผมอยู่ในสนามกอล์ฟเลควูดที่บางนา เลยดูน่าเชื่อถือ ไฟแนนซ์โทรมาเช็คบริษัทที่ผมเป็นที่ปรึกษา จากนั้นก็ผ่อนเดือนละ 25342 นี่เหลืออีกปีก็จบแล้วครับ O0
ที่ตลกคือ ค่างวดรถผมจะตกประมาณ5-6พันบาทเท่านั้นครับ ยังจะไม่ผ่านอีก เฮ่อออออ O0
สงสัยต้องเอาโฉนดที่ดิน2แปลงค้ำกันแล้วมั้งานนี้ ถ้าอยากได้รถเร็วๆ
แต่จริงๆ ผมเก็บเงินต่อก็ได้ครับ ตอนนี้ได้สองแสนแปดแล้ว ถ้าตั้งใจและใจเย็น อีกปีผมก็ซื้อสดได้แหล่ะ
มันติดที่เกรงใจเจ้าของรถครับ เมื่อกี้ก็พึ่งโทรไปขอโทษในความไม่สะดวก ดีที่เจ้าของรถเข้าใจ และบอกรอได้ O0

Chris

ใจเย็นๆ คนจะกู้เงิน กับคนจะปล่อยกู้ มักจะมองคนละมุมเสมอ ผลประโยชน์ตัวเองใหญ่สุด ลองเอาใจเค้ามาใส่ใจเรา เจ้าหน้าที่เค้ามีหลายคน หลายแผนก ช่วยกันเช็ก ถ้าใครเข้ามาแล้วพอเดินเรื่องแล้วติดขัด โทรไปไม่เจอ ถามใครไม่รู้จัก เค้าก็ถอยเป็นเรื่องธรรมดาครับ

เค้านึกถึงตอน ถ้าซักวันหนึ่งเกิดช็อตขึ้นมา ไม่จ่ายค่างวด เค้าไม่รู้จะไปทวงที่ไหนอ่ะครับ ไปนั่งรอที่ร้าน ก็ไม่เข้าร้าน แล้วทีนี้เค้าจะทำไง
ส่วนถ้าจะบอกว่า ให้ยึดรถไปได้เลย ไฟแน๊นทุกไฟแน๊น ไม่มีใครอยากยึดรถหรอกครับ มันวุ่นวายกว่าจะจบ เค้าอยากได้ดอกเบี้ยอย่างเดียว เค้าไม่อยากได้รถไปขาย เค้าไม่อยากตามยึดรถ ครับ
ครับ ตอนนี้ปล่อยได้ตามชะตากรรมแล้วครับ ช่างมัน ได้ก็ดี ไม่ได้ก็ขอโทษเจ้าของรถ แล้วก็เก็บซื้อสดครับ สบายใจดี O0

kosit_w

เอาที่ดินเข้าจำนอง ธกส. เลยครับ ดอกถูกกว่าด้วย

doctor alex

• ขาประจำ
กระทู้นี้เเสดงให้เห็นความอบอุ่นของคนร่วมเวป   แม้ไม่เคยพบ                       จริงๆ

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
จังหวะไม่ลงตัวมั้งครับ อย่างของผมฮามาก วันแรกเห็นรถอยู่เต๊นท์หน้าหมู่บ้าน
เลยเดินเข้าไปบอกว่าจะเอาคันนี้ ทางเต๊นท์เลยนัดไฟแนนซ์ให้ในวันรุ่งขึ้น
พอทำเรื่อง+ยื่นเอกสารเสร็จ อีก 3 วันถัดมาผมขับรถออกจากเต๊นท์เลย

ผมไม่ได้เป็นนพนักงานบริษัทแต่มีรายได้ที่แน่นอน โดยทำงานให้กับสองที่
ผมให้บริษัท ก. ที่ผมเป็นที่ปรึกษาออกหนังสือรับรองให้ ตามเอกสารข้างล่าง

แล้วให้อีกบริษัทฯที่ผมทำงานด้วย ออกหนังสือรับรองให้เช่นกัน ตามนี้

จุดที่ผมคิดว่าไฟแนนซ์สามารถผ่านโดยง่ายดายคือ เอกสารมีข้อมูลชัดเจน (ชื่อ ที่อยู่ ทะเบียนนิติบุคคล เบอร์โทร. ซึ่งสำคัญมาก
ถ้าไฟแนนซ์ติดต่อไม่ได้ก็จบข่าว) ตัวเลขใน statement ธนาคารตรงกับตัวเลขที่แจ้งในหนังสือรับรอง

แต่ที่ผมบอกว่าฮาก็คือ เบอร์ที่ชลบุรีเป็นเบอร์ของน้องๆที่ทำงานด้วยกัน แล้วผมบอกว่าเฮ้ยรับสายไฟแนนซ์ให้หน่อยนะ
พอบ่ายๆน้องมันโทรมาหา บอกว่า "พี่ ไฟแนนซ์โทรมาสอบถามข้อมูลคุณเชษฐ(ชื่อผม) ผมบอกไปเรียบร้อยแล้วว่าไม่รู้จัก"

น้องมันอำเล่น ผ่านมาหนึ่งปียังไม่ได้เลี้ยงข้าวมันเลย

PirenZe

ลองจัดผ่านเต้นท์ผ่านนายหน้าดูมั๊ยครับ ค่าดำเนินการประมาณ5-8พันมั๊ง ผ่านอย่างง่าย อย่างไว ไม่ต้องมานั่งลุ้น
คันเก่าผม คนซื้อจัดผ่านตลาดรถก็tiscoนะครับ ผ่านง่ายไวมาก ผมตกลงขายวันนี้ วันรุ่งขึ้นเรียกผมรับเช็คเลย สบายใจดีนะครับ แต่ก็รู้สึกมีค่าดำเนินการ

Chris

ลองจัดผ่านเต้นท์ผ่านนายหน้าดูมั๊ยครับ ค่าดำเนินการประมาณ5-8พันมั๊ง ผ่านอย่างง่าย อย่างไว ไม่ต้องมานั่งลุ้น
คันเก่าผม คนซื้อจัดผ่านตลาดรถก็tiscoนะครับ ผ่านง่ายไวมาก ผมตกลงขายวันนี้ วันรุ่งขึ้นเรียกผมรับเช็คเลย สบายใจดีนะครับ แต่ก็รู้สึกมีค่าดำเนินการ
ผ่านครับ จ้างเค้า5000บาทครับ ก็เป็นอย่างที่เล่ามานั่นแหล่ะครับ :(
ถ้าไม่เสียตัง ผมไม่ออกมาบ่นหรอก ผมจัดE36สวยๆสดๆไม่ต้องง้อไฟแนนซ์ไปแล้วครับ :-\

Chris

จังหวะไม่ลงตัวมั้งครับ อย่างของผมฮามาก วันแรกเห็นรถอยู่เต๊นท์หน้าหมู่บ้าน
เลยเดินเข้าไปบอกว่าจะเอาคันนี้ ทางเต๊นท์เลยนัดไฟแนนซ์ให้ในวันรุ่งขึ้น
พอทำเรื่อง+ยื่นเอกสารเสร็จ อีก 3 วันถัดมาผมขับรถออกจากเต๊นท์เลย

ผมไม่ได้เป็นนพนักงานบริษัทแต่มีรายได้ที่แน่นอน โดยทำงานให้กับสองที่
ผมให้บริษัท ก. ที่ผมเป็นที่ปรึกษาออกหนังสือรับรองให้ ตามเอกสารข้างล่าง

แล้วให้อีกบริษัทฯที่ผมทำงานด้วย ออกหนังสือรับรองให้เช่นกัน ตามนี้

จุดที่ผมคิดว่าไฟแนนซ์สามารถผ่านโดยง่ายดายคือ เอกสารมีข้อมูลชัดเจน (ชื่อ ที่อยู่ ทะเบียนนิติบุคคล เบอร์โทร. ซึ่งสำคัญมาก
ถ้าไฟแนนซ์ติดต่อไม่ได้ก็จบข่าว) ตัวเลขใน statement ธนาคารตรงกับตัวเลขที่แจ้งในหนังสือรับรอง

แต่ที่ผมบอกว่าฮาก็คือ เบอร์ที่ชลบุรีเป็นเบอร์ของน้องๆที่ทำงานด้วยกัน แล้วผมบอกว่าเฮ้ยรับสายไฟแนนซ์ให้หน่อยนะ
พอบ่ายๆน้องมันโทรมาหา บอกว่า "พี่ ไฟแนนซ์โทรมาสอบถามข้อมูลคุณเชษฐ(ชื่อผม) ผมบอกไปเรียบร้อยแล้วว่าไม่รู้จัก"

น้องมันอำเล่น ผ่านมาหนึ่งปียังไม่ได้เลี้ยงข้าวมันเลย
ขอบคุณครับ ตอนนี้เบื่อแล้ว ผ่านก็ผ่าน ไม่ผ่านก็ไปหา E36มาใช้แก้ขัดไปก่อน เพราะจำเป็นต้องใช้รถแล้วครับปลายเดือน
น้องเซลล์บอกว่า เดี๋ยวคุยให้อีกที่พรุ่งนี้ รู้ผล อังคารหรือพุธ ครับ ไม่ผ่านจัดที่อื่นต่อ ผมเลยทำใจแล้วครับ
 O:-)

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
ขออนุญาติเสนอทางเลือกครับ ถ้าไม่ผ่านคุณคริสลองเข้าไปที่ธนาคารกรุงไทยดูครับ ตอนนี้จะมีสินเชื่อสำหรับพ่อค้าแม่ค้าครับ วงเงินสูงสุด300000บาทครับ ดอกเบี้ยผมว่าพอรับได้น่ะครับ แต่ที่สำคัญคือคุณคริสไม่ต้องไปโดน vat 7% แล้วก็โดนบังคับให้ทำประกันชั้น1ครับ ลองพิจรณาดูครับ เพราะของผมก็กู้แบงค์โครงการปรับปรุงร้านหลังน้ำท่าม แต่ไม่ได้เอาไปปรับปรุงหรอกครับเอาไปซื้อe46ครับ :-[

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ขออนุญาติเสนอทางเลือกครับ ถ้าไม่ผ่านคุณคริสลองเข้าไปที่ธนาคารกรุงไทยดูครับ ตอนนี้จะมีสินเชื่อสำหรับพ่อค้าแม่ค้าครับ วงเงินสูงสุด300000บาทครับ ดอกเบี้ยผมว่าพอรับได้น่ะครับ แต่ที่สำคัญคือคุณคริสไม่ต้องไปโดน vat 7% แล้วก็โดนบังคับให้ทำประกันชั้น1ครับ ลองพิจรณาดูครับ เพราะของผมก็กู้แบงค์โครงการปรับปรุงร้านหลังน้ำท่าม แต่ไม่ได้เอาไปปรับปรุงหรอกครับเอาไปซื้อe46ครับ :-[

ความลับเปิดเผย ;D ;D ;D

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Chris

ผมไม่มีหน้าร้านนะสิครับ รถไม่เยอะเลยไม่ได้เปิดอู่ :'(

moo bangplee

ซิตี้ลิสซิ่งเลยครับผ่านชัวร์ (ดอกแพงกว่าชาวบ้านนิดนึง)
e46ผมยังส่งไม่หมดเลย แล้วไปขอจัด ซีวิดเก่าๆมาอีกหนึ่งคันมันยังให้
ผ่านเฉยเลยครับ (ลองดูครับไม่เสียหายครับ)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/

ขอบคุณครับ ตอนนี้เบื่อแล้ว ผ่านก็ผ่าน ไม่ผ่านก็ไปหา E36มาใช้แก้ขัดไปก่อน เพราะจำเป็นต้องใช้รถแล้วครับปลายเดือน
น้องเซลล์บอกว่า เดี๋ยวคุยให้อีกที่พรุ่งนี้ รู้ผล อังคารหรือพุธ ครับ ไม่ผ่านจัดที่อื่นต่อ ผมเลยทำใจแล้วครับ
 O:-)

E36 เลือกตัวปีท้ายๆนะครับ เวลาขายจะได้พอมีราคาบ้าง ผมอยากให้ออก e46 ให้ได้มากกว่าครับ  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
 ;) ;) สู้ๆๆๆเดี่ยวนี้ซื้อรถง่ายครับ ไม่ต้องกลัว เดี่ยวก็ได้ใจร้อนเดียวพลาดค่อยๆๆไป  :P
เก่า แต่ไม่แก่นะ