ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหารถไม่กรองกลิ่น  (อ่าน 1640 ครั้ง)

taitarcom

• แฟนพันธุ์แท้
  • ต้าร์ครับ ^^"
    • -
มีปัญหารถไม่กรองกลิ่น
« เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 11:34:11 »
คือผมเพิ่งได้รถมาไม่นานครับ แล้วเวลาขับรถผ่านคลองกลิ่นจะเข้ามาในรถเยอะมาก

ผมสงสัยว่ามันเป็นปรกติของ E46 หรือว่ารถผมมีปัญหาครับ  :'(

ถ้ามีปัญหาควรแก้ไขตรงจุดไหนครับ ขอบคุณครับ

รั ก เ ด็ ก ต้ อ ง ฟิ ต...ก ร ะ เ ป๋ า ต้ อ ง ตุ ง ~*

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
Re: มีปัญหารถไม่กรองกลิ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 11:50:06 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
คือผมเพิ่งได้รถมาไม่นานครับ แล้วเวลาขับรถผ่านคลองกลิ่นจะเข้ามาในรถเยอะมาก

ผมสงสัยว่ามันเป็นปรกติของ E46 หรือว่ารถผมมีปัญหาครับ  :'(

ถ้ามีปัญหาควรแก้ไขตรงจุดไหนครับ ขอบคุณครับ
  เปิดปุ่มอากาศแบบใหลวนในรถดูครับ  ถ้าตั้งออโต้แอร์มันจะเปิดรับอากาศข้างนอกเข้ามาครับ  >:D  กรองแอร์ ด้วยครับดูซิตันยัง
เก่า แต่ไม่แก่นะ

taitarcom

• ต้าร์ครับ ^^"
    • -
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 11:55:49 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

เปิดปุ่มอากาศแบบใหลวนในรถดูครับ  ถ้าตั้งออโต้แอร์มันจะเปิดรับอากาศข้างนอกเข้ามาครับ  >:D  กรองแอร์ ด้วยครับดูซิตันยัง
เข้าใจแล้วครับ ปรกติผมจะกดเปิด auto ตลอดเลย เดี๋ยวลองกดออกแล้วปรับให้ไหลเวียนในรถดูครับ

ขอบคุณมากๆครับ เส้นผมบังภูเขามากๆ  :-X

รั ก เ ด็ ก ต้ อ ง ฟิ ต...ก ร ะ เ ป๋ า ต้ อ ง ตุ ง ~*

kangplaz

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 12:53:51 »
เป็นเหมือนผมเลยเปิด auto ไว้ สักพักมีกลิ่นไหม้เข้ามา เลยไม่กล้าเปิดแอร์

พอเข้ามาอ่านในกระทู้ ถึงรู้  ;D