ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟส่องสว่างในกระโปรงหลังปิดได้มั้ยครับ?  (อ่าน 1694 ครั้ง)

ก๊อง

• แฟนพันธุ์แท้
  • สวัสดีครับ
318ise ปี2003 สีดำ ครับ ร๊ากกกกกกกกก...มั่กๆ

สมาชิกใหม่รายงานตัวครับ...สวัสดีพี่ๆเพื่อนๆที่น่ารักทุกๆคนนะครับ

ถนอมเค้ามากๆ..ขับไม่เคยเร็วเกิน 130 เลยครับ ไม่มีงอแง..ลองอ่านหลายๆปัญหาที่เกิดกับเจ้า E46 แล้วหนาวๆเหมือนกันโอววว...เราช่างโชคดีนะ  ไม่มีอะไรจุกจิก รบกวนกระเป๋าตังค์สักเท่าไร ส่วนใหญ่มีอะไรก็รื้อเองซ่อมเอง เข้าศูนย์ก็แค่ถ่ายน้ำมันเครื่องและตรวจเช็คสภาพประจำปีครับรถก็เดิมๆสนิทไม่แต่งเติมใดๆเลยครับเพราะมันสวยลงตัวทุกอย่างอยู่แล้ว  อีกที...ร๊ากกกกกกกกก...มั่กๆ

แต่ก็มีปัญหาอยากรบกวนถามพี่ๆหน่อยครับ  ถ้าต้องเปิดฝากระโปรงหลังนานๆ จะปิดไฟส่องสว่างในช่องเก็บสัมภาระทั้งสองดวงได้ยังไงครับ(กลัวแบตฯหมด)
คราวก่อนรื้อกระโปรงหลังมาทำความสะอาดและใส่เจ้าซีดีเชนเจอร์ ถอดไปซ่อมมาเรียบร้อยดังเพราะอ่านทุกแผ่นเหมือนเดิมแระ...แหะๆ แต่ก็ใช้เวลาพอสมควรเหมือนกัน หลอดไฟร้อนเลยอ่ะครับ

(นี่ว่าจะหาสวิตช์มาตัดวงจร..เลยขอถามพี่ๆในบอร์ดดูก่อนเผื่อมีวิธีอ่ะครับ)

อีกเรื่องนึง...ท่านใดมีอุปกรณ์ GT1 ทั้งชุดรวมโน๊ตบุคลงโปรแกรมพร้อมใช้ต้องการจะขายต่อ ช่วยแจ้งทีนะครับ อยากหัดเล่นบ้าง
รื้อมาแทบทั้งคันแระ อยากลองเล่นโปรแกรมบ้างน่ะครับ..ขอบคุณมากครับ
 :-X
"กัมมุนา วัตตติ โลโก"

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
Re: ไฟส่องสว่างในกระโปรงหลังปิดได้มั้ยครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 20:21:22 »
เรื่องไฟในห้องเก็บของ ไฟจะดับไปเองครับเมื่อเวลาผ่านไปสักระยะหนึ่ง ผมจำตัวเลขไม่ได้ว่าจะดับตอนไหน  :-*

ส่วน GT1 ผมเห็นมีสมาชิกหลายๆท่านได้ซื้อจากพี่สมชาย หรือไม่ก็ Ebay รอท่านๆมาแนะนำแล้วกันครับ  :-*
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

nara

Re: ไฟส่องสว่างในกระโปรงหลังปิดได้มั้ยครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 22:22:31 »
ใช่ครับมันจะดับเอง ประมาณ 10นาทีได้ครับ

ก๊อง

• สวัสดีครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 22:35:19 »
ง่ะ!!..รถข้าพเจ้ามันมิดับเอง ด้วยเหตุใด???

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  รึว่าจะเกี่ยวกับการตั้งค่า  ???
เอ่า..มึนต่อจะแก้ไงดี เหอๆๆ :))
"กัมมุนา วัตตติ โลโก"