ผู้เขียน หัวข้อ: *** ตั้งแต่ได้รถ BMW รุ่นนี้มาใช้ มีโชคดีกันบ้างไหมครับ ***  (อ่าน 2774 ครั้ง)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
   ผมเองได้เจ้ารถคู่ใจคันนี้มา โดยซื้อจากเวปตลาดรถครับ  แถมดูจากรูป ชอบเลขทะเบียน สภาพภายใน เท่านั้น
ตอนซื้อก็ไม่ได้ปรึกษาใคร ( แปลกใจนิดหน่อย ที่ตัวเองเป็นผู้เข้าดูรถคนที่ 318 )

และตัวเองก็รู้จักแต่ Benz มีเจ้าน้องชายที่ใช้ E39 และจะขายให้ แต่มันใหญ่ กินน้ำมัน  ไม่สะดวกในการติดต่องาน
ที่ผมต้องไปในสภาพ พื้นที่จำกัด พวกสำนักงานสาขา ขึ้นลงที่จอดรถ อาคารต่างๆ มีศึกษาจากในเวป BMW ทั่วไป ไม่เจาะลึก
ตั้งใจว่าซื้อมามีปัญหาก็ยกเครื่องใหม่ 2-3 แสน เผื่อไว้ แต่จริงๆก็มีน้องชายเพื่อนเปิดอู่ BMW ตอนนี้ก็ไม่เคยไปใช้บริการ 

เพราะเดิมจะซื้อรถ Benz w203 ราคา ประมาณ 1.2-1.3 ล้าน แต่เบื่อ Benz มาเปลี่ยนใจมา BMW ปีใหม่กว่า วัยรุ่นกว่า
 ขับน่าจะสนุกกว่า แถมถูกกว่า จากงบ 1.2-1.3 ล้าน เป็น  7.6 แสนกว่าเท่านั้น จึงมีงบไว้ดูแลรักแท้ได้ อีกเกือบเท่าตัว จากงบที่ตั้งใจไว้

การที่ซื้อ Benz w203 มา มันก็ต้องเอามาทำ ปรับปรุง เครื่อง ภายใน ภายนอก ล้อ ประมาณ 1-1.5 แสน อยู่ดี กลายเป็น 1.4 ล้าน แน่

หลังจากได้รถมาตอนนี้ จ่ายไปราว 3-4  แสนบาท ผมทำบัญชี บันทึกถ่ายภาพ เรื่องราวไว้ตลอด ค่าซ่อมรถไม่ถึง 4 - 5 หมื่น
นอกนั้นเป็นเรื่องปรับปรุงรถ ตกแต่ง เครื่องเสียง เจ้าชุดล้ออันใหม่อีก ฯลฯ

กลายเป็นตอนนี้ เป็นยอดรวม 1.1-  1.16 ล้าน  ได้รถที่รัก สวยงาม ขับดี เครื่องเสียงไพเราะ สมใจ สามารถใช้ได้อีกนาน

ผมได้รถมาเมื่อ มิถุนายน ปีที่แล้ว หลังจากได้รถมา 1 เดือน ผมก็มีงานใหญ่ทันที่ ได้เงินกำไรมา 7 หลัก ใน 2 -3 เดือนต่อมา
เท่ากับ เหมือนผมได้รถคันนี้มาฟรี  เรียกว่ารถคันนี้ถูกชะตามาก และ ก็มีงานใหญ่ตามมาโดยตลอด จากนั้นมา

เมื่อเดือนก่อน มีงานเขื่อนเข้าที่ 2 คนที่ได้ที่ 1 ต่างจากผม 7-8 ล. ไม่รู้ตอนนี้จะเครียด หรือ สละสิทธิ์ไหม ยังรอโอกาสดีๆนี้อยู่

ล่าสุดเมื่อ 2 วันก่อน ก็มี PO อนุมัตงานใหญ่มาก เข้ามาอีก 2 งาน  หลังจากไปติดคิ้วโครเมียม รางน้ำ ขอบประตู
 ให้พี่สุดหล่อคันนี้ รอบคัน หมดไป 2 หมื่นกว่า ผมรู้สึกกว่า พอทำดีกับพี่สุดหล่อที่ไร ให้คุณทุกที จนไม่มีความคิดที่จะขายเลย นอกจากซื้อใหม่เพิ่ม

ตอนซื้อก็มีปัญหานิดหน่อย ถ้าใช้อารมณ์ ก็คงไม่ได้คันนี้มา เริ่มจากไปดูรถ ลองฟังเครื่อง ผมก็ให้นามบัตร
กลับมาถึงบ้าน นอนคิดอยู่คืน เช้าก็โทรกลับไปว่าตกลงซื้อ พร้อมจะจ่ายสด ผู้ขายจ่ายค่าโอน
ไปจ่ายเงินที่ ขนส่ง จะเอาเช็คไป หรือ เงินสด ไปให้ ได้ทั้งนั้น

อีกวันคนขายโทรมา บอกคุณพ่อให้โอนเงินสดไปก่อน  งง ใครจะกล้าโอนเงินให้ก่อน เขาก็พูดเหมือนไม่ขายก็ได้ ถ้าไม่เชื่อใจเขา
สรุป วนไปวนมา จนว่าจะไม่ซื้อแล้ว  จบที่ ไปจ่ายเงินสด ที่ ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขากรมขนส่ง + ทำเอกสารสัญญา + ใบรับเงิน
ก่อนเดินไป โอนรถอีกตึก  จบเรื่อง

จากนั้นก็ตามสิ่งที่เป็นคำพูดไว้ว่า มีเอกสารการซ่อมบำรุงครบ ผมตามขอเอกสารไป คนขาย บอกลูกน้องเอาไปทิ้งขยะแล้วเมื่อวาน .....
ไม่เป็นไร .... เริ่มใหม่ได้  ก็เลยมานับศูนย์ทุกจุด ศึกษา จัดเต็ม  เพราะ รักแท้   :-*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2012, 15:26:36 โดย krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ยิ้มบางแสน

รถผมจะรู้กันเย็นนี้ล่ะว่า มันจะให้ลาภผมไหม อิอิ  :))
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

green tea

• แฟนพันธุ์แท้
  • E46 M54 330IA
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
รถผมจะรู้กันเย็นนี้ล่ะว่า มันจะให้ลาภผมไหม อิอิ  :))

ถ้าคุณยิ้มมีลาภส่งมาให้ผมบ้างครับ ผมมีข้าข้าวเหนียว. แฮะแฮะ :))

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
ของผมเรื่องเสี่ยงโชคไม่มีเลยครับ มีแต่เรื่องงานมากกว่า แต่คันนี้ของผมก็นับว่าเป็นรถคู่บุญอีกคันครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ยิ้มบางแสน

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ถ้าคุณยิ้มมีลาภส่งมาให้ผมบ้างครับ ผมมีข้าข้าวเหนียว. แฮะแฮะ :))

ชอบจังข้าวเหนียว กินเสร็จไม่ล้างปล่อยให้มือแห้งแล้วไปลูบสาวๆ นี่ สะเดิดเลยครับ อิอิ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ส่วนผมได้ลูกคนแรก แถมเป็นผู้ชายด้วย อันนี้ถือว่าดีหรือเปล่าวครับ O:-) O:-)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
ส่วนผมได้ลูกคนแรก แถมเป็นผู้ชายด้วย อันนี้ถือว่าดีหรือเปล่าวครับ O:-) O:-)

ดีสิครับ เยี่ยมเลย
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ยิ้มบางแสน

ลูกชายพี่ Rut น่าจะเกิดปีเดียวกับหลานสาวผม ตอนนี้ตัวอ้วนยังกะหมู 5 เดือนน้ำหนักจะ 8 กก. ละ อุ้มทีจะเป็นลม (ไปเลี้ยงหลานทีไรแฟนบอกไม่อยากมีลูกทุกที)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ลูกผมเกิดวันที่ 25/5/55 ครับ ตอนนี้กำลังจะครบ 3 เดือนแล้วครับ น้ำ้หนัก 5 โลนิดหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2012, 15:27:11 โดย Rut »

ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Ryan_E46

อันนี้ยิ่งกว่าโชคดีอีกนะครับ แถมลูกน่ารักอีกซะด้วยครับ  ;)

yo-e46

ของผมซื้อได้ไม่นานกะใช้ยาวก็มีงานใหญ่เข้ามาใหญ่มากๆจนผมคิดนอกใจไปออก f30 ได้ครับ แอบเสียดายอยู่เหมือนกันเพราะเพิ่งได้มาไม่นานแต่ขับได้ทีละคันครับเลยจำใจแต่ยังรัก e46 และพี่ๆในบอร์ดเหมือนเดิม บอร์ด f30 มีอยู่ 4-5 คนไม่มีกระทู้ update ให้ผมได้ถามได้คุยเลยครับ ^_^

Krisada511

เป็นไงครับคุณยิ้ม มาเต็มๆไหมครับ วันนี้พาแฟนไปเลี้ยงไหน   :D

Awirut

คุณยิ้มถูกรางวัลที่ 1 หรือเปล่าวครับ หรือว่าต้องกินมาม่าครับ  :)) :)) :))

green tea

• E46 M54 330IA
 :))คุณยิ้มไม่มาตอบเพราะพาน้องๆไปฉลองม้างเนี๊ยะ จัดหนักเลยคุณยิ้ม >:D

ยิ้มบางแสน

ผมเล่นใต้ดินนะครับ

ผมซื้อตามเลขท้ายทะเบียนผม 783  มันออก 877

หมดไป 5,000 กว่า รู้งี้เก็บเงินไว้จ่ายค่าทำสีตอนรับรถพรุ่งนี้ดีกว่า ปัดโถ่...

:'(

chogunkku

ลูกชายน่ารักมากครับพี่ Rut  :-[ ..... ถ้าเป็นผมนะ ผมก็อยากได้ลูกคนแรกเป็นลูกชายครับ  >:D

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
ผมได้รถคันนี้มา 4-5 เดือน ไปเปลี่ยนทะเบียนมาใหม่ แล้วขับรถไปกินข้าวที่ชลบุรี
ก่อนถึงชลฯ แวะจอดปั๊มเข้าห้องน้ำ คนขายล็อตเตอรี่เอาเลขรถ 3 ตัวท้าย (897) มาให้ 9 คู่ ก่อนหวยออก 2 วัน..เอาก็เอา
โดยปกติเป็นคนไม่เล่นหวย การพนัน สักอย่าง....สรุปถูกหวยซะงั้น

namnako

• คนคุ้นเคย
 ;)เหมือนได้ของขวัญปีใหม่ ต้องรีบกลับมาจากใต้เพื่อรับน้องดำ แต่หลายๆคนบอก ทะเบียนรวมกันได้15 แถมสีดำเป็นรถทำเงิน ก็ทำได้จริงๆ ;)

RAT_E46THAILAND

• ขาประจำ
ยังรอความโชคดีอยู่เรื่อยๆครับพี่

Markk_e46

• บุคคลทั่วไป
ของผม งวดที่แล้วคับ 3 ตัวตรง 820 1000*1000
 ;)

tum 3181

ของผมโชคดีเรื่องที่จอดครับ ขับไปจอดเมเจอร์รัชโยธิน เจอช่องว่างแต่มีป้ายบังไว้ไม่ให้เข้า เพื่อนเราคันหน้าก็ขับเลยผ่านไป พอเราขับไปใกล้ พี่ยามใจดีเลื่อนป้ายโบกอย่างสุภาพให้เราเข้าไปจอดซะงั้น และก็จะได้ที่จอดทำนองนี้บ่อยมาก โอ้วววบร๊ะเจ้าแค่นี้ก็นับว่าให้คุณมากสำหรับผมแล้วครับ แต่ของพี่ rut นี่สุดยอดครับ ได้ลูกมาคนนึง น่าเกลียดน่าชังมาก ตามโบราณว่า... ขอให้ได้ลูกที่เป็นอภิชาติบุตรครับ ยินดีด้วยครับ)

Inin FLoWeR StOn€

• ขาประจำ
  • •• I LoVe "KhUn-nGeN" ••
นินถูกหวยใต้ดินงวดแรกที่ได้ลูกชายคนใหม่..พร้อมกับลอตเตอรี่ 3 ตัว..และจับงานไหนก็มีแต่เงินเข้ากระเป๋า..และหลังจากนั้นก็เจอดับกลางทางต้องใช้รถลาก..โดนแท๊กซี่เฉี่ยวและขับหนี ขับหลบไม่พ้น CRV ซุ้มล้อบุบรอเคลม ชนขอบกั้นที่จอดรถลิ้นแตก 555 ลูกชายนินแสบจริงๆ แต่ก็รักเขา..หุหุ :D :D

I LoVe..." KhUn-nGeN "