ผู้เขียน หัวข้อ: 330i กดล็อคประตู แล้วไฟหน้า-หลัง-แก้ม กระพริบตลอด  (อ่าน 1652 ครั้ง)

Aorha

• แฟนพันธุ์แท้
ปวดหัวมากเลยครับ

เพิ่งเปลี่ยนไดชาร์จ ซ่อมแก๊สเพราะขั้วไฟที่ขั้วบวกต่อไปสัญญาณแก๊สขาด ช่างแก๊สต่อให้ใหม่

เปลี่ยนหม้อลมเบรคใหม่

จากนั้นก็มีอาการแปลกมาๆดังที่ว่าแหละครับ

ประตูก็ล็อคสนิทหมดทุกประตู

ใครรู้ ช่วยทีครับ O0 :-X
1. Mercedes-AMG W124 E36 Alpine White BRABUS
2. BMW E46 330i Laguna Seca Blue HAMANN
3. Mercedes Benz W211 E200 Platinum Blue BRABUS

ANDAMAN

• ขาประจำ
ขอความรู้หน่อยครับ เปลี่ยนหม้อลมเบรค เพราะสาเหตุอะไรครับ
ส่วนเรื่องไฟกระพริบผมว่า ถ้าก่อนเข้าอู่แก้สไม่เป็นพอแก้ไขเรื่อวแก็สเสร็จแล้วเป็นน่าจะมาจากการทำไฟขอร้านแก็สหรือเปล่าครับลองดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2012, 20:42:23 โดย W.wachira »

yo-e46

แล้วรถร้องด้วยไหมครับพี่?

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ช่างไปโดนสายไฟอะไรเข้าหรือเปล่าวครับ ผมว่าลองเช็คสายไฟต่างๆก่อนดีกว่าครับ O:-)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

OLE_Whozaa

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ช่างไปโดนสายไฟอะไรเข้าหรือเปล่าวครับ ผมว่าลองเช็คสายไฟต่างๆก่อนดีกว่าครับ O:-)

เห็นด้วยกับคุณ Rut นะคับ
ควรให้ช่างไฟ BM เช็คระบบไฟให้ ย้ำนะคับว่าช่างไฟ BM เพราะว่าเค้าจะเข้าใจ wiring diagram ของรถมากกว่า

O0 O0 O0
When I was young I'd listen to the radio Waitin' for my favorite songs When they played I'd sing along It made me smile

Harn

• ขาประจำ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ปวดหัวมากเลยครับ

เพิ่งเปลี่ยนไดชาร์จ ซ่อมแก๊สเพราะขั้วไฟที่ขั้วบวกต่อไปสัญญาณแก๊สขาด ช่างแก๊สต่อให้ใหม่

เปลี่ยนหม้อลมเบรคใหม่

จากนั้นก็มีอาการแปลกมาๆดังที่ว่าแหละครับ

ประตูก็ล็อคสนิทหมดทุกประตู

ใครรู้ ช่วยทีครับ O0 :-X

ฟังก์ชั่น ZKE มันเพี้ยนครับ เกิดจากระบบไปขาดระยะชั่วคราว มันเลยลืม พี่ไปซ่อมไดชาร์จมาหรือเปล่าใช่ไหมครับ ตั้งรีเซตใหม่ให้มัน

ในส่วนของพี่ อยู่ในส่วนสัญญาณกันขโมยนะครับ พี่ลองล็อกันกุณแจ ไขปิดกับมือนะครับ อย่ากดที่รีโมท ใช้ดอกเดียวกันนั้นเหละ

แถวกรุงเทพมีท่านนี้รับทำอยู่ครับ   ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน