ผู้เขียน หัวข้อ: +++++ปัญหาในห้องซื้อขายครับ+++++  (อ่าน 2895 ครั้ง)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
+++++ปัญหาในห้องซื้อขายครับ+++++
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 18:23:02 »
ผมไม่ได้มีเจตนาจะขัดขวางการขายของของพวกท่านแต่อย่างใด แต่ขอให้ทั้งคนขายและคนที่ซื้อศึกษาให้ดีก่อนที่จะขายและก่อนที่จะซื้อนะครับ
1 อย่างเช่นคนขายก็ไม่รู้เลยว่าของที่ตัวเองขายมันแท้หรือเทียม ยี่ห้ออะไรบางทีก็ไม่รู้ (ขอให้ศึกษาให้ดีก่อนที่จะประกาศขายนะครับ)...หรือถ้ารู้แล้วยังขายแบบไม่สนอะไร ใครจะได้ไปก็ชั่ง... (อันนี้ใช้ไม่ได้นะครับ)

2 คนที่จะซื้อก็เช่นกัน ศึกษาให้แน่ใจก่อนว่าของที่ท่านจะซื้อ มันถูกต้องตามที่โฆสนาหรือเปล่าว ไม่ใช่เห็นถูกก็จะเอาอย่างเดียว

.........ที่ออกมาพูดก็เพราะว่าเคยเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นมาแล้วนะครับ เป็นเรื่องเป็นราวอยู่หลายวัน ผมจึงไม่อยากให้เกิดเหตุการแบบนั้นขึ้นมาอีกนะครับ เคารพกฎในการซื้อขายกันหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ :-X :-X :-X

ส่วนด้านล่างนี้ขอบอกว่าตัวนี้ไม่ใช่ล้อ Hamann นะครับ และล้อแท้ตัวนี้จะมีแต่ขอบ 19 เท่านั้น และมีแต่ 4 รู 114 ครับ ต้องขอโทษที่นำกระทู้นี้ขึ้นมานะครับ เพราะล้อตัวนี้ผมเคยใช้อยู่..(ของแท้ แต่จำยี่ห้อไม่ได้ มันติดอยู่ที่ปากนี่แหละครับ ถ้าจำได้จะมาบอกอีกทีครับ

รูปล้อแท้จะอยู่ในรูปสุดท้าย ที่อยูใน civic fd นะครับ เป็นขอบ 19 ครับ  :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 18:26:27 โดย Awirut »

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: +++++ปัญหาในห้องซื้อขายครับ+++++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 18:27:56 »
ผมเองก็เป็นผู้ดูแลพื้นที่ ในกระดานขาย อีกคน ถ้ามีอะไรไม่ถูกต้อง ไม่มั่นใจในสินค้า
ต้องขออนุญาติ เข้าไปแจ้งหรือตักเตือน ตามหน้าที่นะคับ
โปรดเข้าใจ เพื่อลดปัญหาต่างๆ ที่จะเกิดขึ้นภายหลัง

กฤษดา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 20:01:57 โดย Krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: +++++ปัญหาในห้องซื้อขายครับ+++++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 19:12:33 »
เห็นด้วยครับ

ท่านใดที่ขายอะไรควรตรวจสอบสินค้าของตนเองก่อนครับ ว่าเป็นอย่างไร ดีไม่ดี เหมาะสมหรือไม่ อย่างไรก่อนที่จะลงขาย จะได้ไม่ต้องมามีปัญหากันทีหลังครับ

:-X

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

treety

• แฟนพันธุ์แท้
  • เก่งกันจริงๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 20:28:37 »
ว่าไงว่าตามกันครับ

oody bm330

• Smile to yourself and people beside you
    • www.concepthome.co.th
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 20:58:10 »
แนะนำว่า เจ้าของกระทู้น่าจะออกมาแสดง spirit ชี้แจงความบริสุทธิ์ให้ฟังครับ ผิดพลาดประการใดก็ขอโทษกันไป ถ้าปล่อยไปเฉยๆ เดี๋ยวเพื่อนๆใน web จะเข้าใจผิดกันนะครับ   :-X

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 21:42:07 »
เห็นว่าน้องเขายินดีคืนเงินให้กับคนที่ซื้อไปนะครับ รู้สึกว่าจะคุณป้อมมั้งครับที่ซื้อไป ส่วนราคาบอกเลยว่าไม่แพงหรอกน้องเขาไม่ได้ขายเองครับเพียงแต่ว่าผ่านไปเจอหัวต้ดต้อนไปเอาแม็คมาใส่รถตัวเอง หวังดีเห็นล้อราคาถูกและสวยเลยเป็นธุระจัดเอามาให้ โดยไม่ได้บวกซักบาท แถมจ่ายค่าน้ำมันเองอีก ผมว่าฝังความหลายๆๆด้านหน่อยดีกว่าครับ น้องเข้าไม่ได้มีเจตนาแต่อย่างไรหรอด เดี่ยวเจ้าตัวจะเสียใจการหวังดีกลับเป็นทำรายตัวเองเดียวน้อยใจตาย ล้อตัวนี้พี่ทนายแกจะเอาเลยให้น้องเขาเอามาส่งให้  แต่เผอิญมีสามาชิกท่านหนึงเข้ายากได้มากเลยขอจากพี่ทนายพี่แกเลยไม่เอายกให้ท่านนั้นไป  ส่วนเรื่องhamann นะไม่ใช่คนที่เอาไปทราบแล้วและราคาก็ไม่ได้แพงอะไร ล้อมีเนียมทั้งล้อครับเบา ส่วนเรื่องถ้าเจ้าของที่เอาไปไม่สบายใจน้องเขายินดีคืนเงินเพราะเขาควักเงินตัวเองออกก่อนเพื่อเป็นธุระเอามาให้สมาชิกครับ  ไม่อยากให้สรุปแบบนั้นนะเดียวเสียใจกันแย่ หวังดีแต่กลับโดนรุมด่า คนกันเองทัี้งนั้น ครับไม่มีใครโกงใครหรอก ผมอยู่ด้วยตลอดทั้งวันเรื่องนี้ เพราะไปรับล้อกับพี่ทนายเจอตัวทั้งคู่พอดี อย่ามองเจตนาดีผิดไปครับ สงสารน้องมัน มันแค่หวังดี :-[ :-[ :-[
เก่า แต่ไม่แก่นะ

PirenZe

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 21:51:23 »
ถ้าผมทำให้เกิดปัญหาต้องขออภัยท่านผู้ดูแลและผู้ขายอีกครั้งนะครับ ยังคิดอยู่เลยว่าจะทักท้วงดีมั๊ย หรือนิ่งเฉยไปเพราะไม่อยากให้เกิดปัญหา  แต่ใจนึงก็คิดถึงตอนหัวอกตอนที่เราทั้งซื้อทั้งขายด้วยความไม่รู้มาก็เยอะ และก็กลัวจะเกิดปัญหาแบบที่เคยเกิดขึ้นเลยต้องทักซะหน่อย

ผมเชื่อลึกๆว่าผู้ขายได้รับข้อมูลมาอีกทีครับ  คงไม่มีเจตนาอะไรหรอก หวังใจว่าคงไม่คิดแค้นเเคืองกันนะครับ   :-X

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 21:56:09 »
ครับผมเห็นด้วยกับคุณหนุ่ม เพราะผมรู้จักน้องเขาดีเพียงแต่นิสัยอาจจะเด็กไปหน่อยไม่ค่อยระวังในการกระทำ เจตนาน้องเขาผมเชื่อว่าไม่มีอะไรแอบแฝงครับ ออกจะวู่วามตามประสาวัยรุ่นอยู่บ้างแต่ก็มีสัมมาคาราวะดี รับเหตุผลได้ ป่านนี้เชื่อว่าคงเสียใจในการกระทำอยู่ไม่น้อย ถือว่าผมขอโทษแทนน้องก็แล้วกันครับ  :-X

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 21:59:29 »
ผมไม่ได้จะเอาเรื่องอะไรเหรอครับ ถ้าทำผิดพราดไปพี่ๆน้องๆในนี้ให้อภัยกันอยู่แล้วครับ ผมถึงตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาไงครับ ถ้าอะไรที่ไม่แน่ใจหรือสงสัยสอบถามในนี้แปปเดียว เดี๋ยวก็ได้ข้อมูลแล้ว ...(การที่มาตั้งกระทู้ขายสินค้าแบบไม่มีข้อมูลเลย อันนี้ยังไม่เท่าไหรครับ)...(เรื่องเล็กเลยครับ)....แต่เรื่องที่โดนร้องเรียนคือ....(มีการก๊อบรูปให้เหมือนว่าใส่อยู่ในรถนะครับ จึงอยากให้เชนออกมาอธิบายเรื่องนี้หน่อยก็ดีครับ ว่าเป็นรูปแบบนั้นได้ยังไงนะรับ)

ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

tom46

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 22:07:48 »
เอาน่า เรื่องก็ผ่านไปแล้ว แล้วๆกันไปเถอะ

K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 22:14:09 »
ผมเคยโดน ของปลอม บอกของแท้ ย้ำแล้ว ย้ำอีก วิ่งไปเอาถึง ตจว. สุดท้ายผมก็ปล่อยต่อโดยไม่ได้บอกของแท้ โดนคนในเวปนี้แหละ พูดไม่ออกเลย

งดสอบถามต่อ ทาง PM. ผมอโหสิไปแล้ว  :D
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

num2012

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 22:14:32 »
บอกเลยว่าตอนนี้ น้องมันเสียใจมาก  หวังดีแต่โดนด่า เห็นบอกไม่อยากเข้าเว็ปอีกแล้ว ผมก็บอกแล้วว่าพี่ทนายแกจะเอาไอ้แม็คชุดนี้โทรไปบอกให้เชนเอามาให้ไม่งันน้องมันก็ไม่เอามาหรอกมันไม่ค่อยมีตังแต่เห็นพี่ทนายจะเอาเลยเป็นธุระให้ โดยเชนจ่ายเงินให้ก่อนน้องมันเลยเอามาให้ แต่มีอีกท่านอยากได้พี่ทนายแกเลยยกให้ไป ผมว่าพี่ทนายแกก็ซื้อของมาเยอะนะแกรูว่าอันใหนราคาซื้อได้หรือไม่ได้นะครับ  อีนนี่บอกเลยไม่แพงหรอกขายต่อยังได้เลย เพราะวันนี้บอกตรงๆๆมีคนโทรจะเอาแม็คชุดนี้  เกือบ6 ราย แต่เผอิญท่านที่ได้ไปเขาอยู่กับพี่ทนายพอดีแกเลยให้เชนเอาให้เขาไปก่อน เรื่องมันเป็นแบบนี่นะครับ ตอนนี้กลายเป็นว่าน้องมันมาหลอกขาย เป็นผมผมก็น้อยใจนะ ยังไงเบอร์ก็มีโทรไปพูดคุยกันเถอะน้องมันแย่มากตอนนี้ สงสารมันครับ :-[ :-[ :-[  มันแค่หวังดี เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้รองนั่ง ยังต้องมารับบาปอีก  :-[ :-[ :-[

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 23:06:43 »
เรื่องนี้ ผมเป็นคนบอกน้องเชนว่า หากคนที่ไปดูไม่เอา ให้เอามาให้พี่

สรุปว่าคนที่ไปดูไม่เอา ผมก็เลยให้น้องเอามาให้ผม

แต่มีน้องมาจากระยอง มาซื้อของที่บ้านผม แล้วน้องเขาบอกว่า

เขาอยากได้พอดี พี่ก็เลยให้เขาคุยกับเชน แล้วคงสรุปซื้อขายกันไปแล้ว

เรื่องไม่มีอะไรครับ น่าจะเป็นเรื่องเจตนาดี แต่ไม่รู้ข้อเท็จจริงมากกว่าครับ

num2012

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 23:32:41 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เรื่องนี้ ผมเป็นคนบอกน้องเชนว่า หากคนที่ไปดูไม่เอา ให้เอามาให้พี่

สรุปว่าคนที่ไปดูไม่เอา ผมก็เลยให้น้องเอามาให้ผม

แต่มีน้องมาจากระยอง มาซื้อของที่บ้านผม แล้วน้องเขาบอกว่า

เขาอยากได้พอดี พี่ก็เลยให้เขาคุยกับเชน แล้วคงสรุปซื้อขายกันไปแล้ว

เรื่องไม่มีอะไรครับ น่าจะเป็นเรื่องเจตนาดี แต่ไม่รู้ข้อเท็จจริงมากกว่าครับ
:-X :-X :-X :-X :-[ :-[ :-[

Ryan_E46

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 23:41:06 »
จากที่คุณหนุ่มชี้แจงมา ผมว่าน้องเค้าคงไม่มีเจตนาแอบแฝงหรอกครับ
ก็ดูเป็นคนพูดจาดี สุภาพ ผมดูจากการที่น้องเค้า pm มาขอต่อราคาล้อผมครับ ถึงจะต่อโหดไปหน่อย แต่ก็ไม่เป็นไรครับ O0
อะไรที่มันแล้วก็แล้วกันไปครับ พี่น้อง และเพื่อนกันทั้งนั้นครับ
ด้วยความเคารพนะครับ ถ้าจะให้ดี น้องเค้าน่าจะตอบเรื่องรูปที่มีคนร้องเรียนไปยังคุณรุทธ์หน่อยนะครับ จะได้เคลียร์ครับ
ขอบคุณครับ :-X

ปล ผมโดนตั้งแต่ชื้อของแต่ง e46 ครั้งแรกเลยครับ ยืนยันหนักแน่นว่าแท้ แต่จนตอนนี้ผมยังสงสัยอยู่เลยว่ามันน่าจะ replica ครับ >:(

num2012

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 23:46:25 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
จากที่คุณหนุ่มชี้แจงมา ผมว่าน้องเค้าคงไม่มีเจตนาแอบแฝงหรอกครับ
ก็ดูเป็นคนพูดจาดี สุภาพ ผมดูจากการที่น้องเค้า pm มาขอต่อราคาล้อผมครับ ถึงจะต่อโหดไปหน่อย แต่ก็ไม่เป็นไรครับ O0
อะไรที่มันแล้วก็แล้วกันไปครับ พี่น้อง และเพื่อนกันทั้งนั้นครับ
ด้วยความเคารพนะครับ ถ้าจะให้ดี น้องเค้าน่าจะตอบเรื่องรูปที่มีคนร้องเรียนไปยังคุณรุทธ์หน่อยนะครับ จะได้เคลียร์ครับ
ขอบคุณครับ :-X

ปล ผมโดนตั้งแต่ชื้อของแต่ง e46 ครั้งแรกเลยครับ ยืนยันหนักแน่นว่าแท้ แต่จนตอนนี้ผมยังสงสัยอยู่เลยว่ามันน่าจะ replica ครับ >:(
จบไปครับ พี่ๆๆน้องๆๆกัน เดี่ยวเจ้าตัวหายน้อยใจคงเข้ามาเสริมนะแหละ แต่ก็ตามที่ผมกับพี่ทนายบอกนะแหละ ครับ  :-[

ooooatooo

• http://www.clube46.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 01:07:46 »
มีเรื่องอะไรหว่า เหมือนน้องเชนจะงานเข้า

??? ??? ???

spiritzas

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 01:09:25 »
ถ้าผมทำอะไรผิดต้องขอโทษด้วยนะครับ :-X..กำลังอยู่ในช่วงตรวจสอบแม็ก ว่างเมื่อไหร่จะให้พี่เค้าวิ่งไปร้านพรหมนิมิตตรวจสอบครับ
ไม่ขออธิบายหรือแก้ตัวใดๆ

ที่ผมมาตอบช้าเพราะว่าผมงานยุ่งทั้งวันเลยครับ เพิ่งกลับถึงบ้านเที่ยงคืนกว่า แล้วก็มาเปิดดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 02:03:47 โดย spiritzas »
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

doctor alex

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 01:10:31 »
พี่น้องกัน นิ   คุยกัน   ถ้าคนซื้อซื้อเพราะชอบลาย  ราคารับได้ แท้หรือไม่คงไม่สน    ใส่แล้วเจ้าของปิ๊ง  เป็นอันจบ

ก๊อง

• สวัสดีครับ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 01:26:11 »
พี่น้องกัน นิ   คุยกัน   ถ้าคนซื้อซื้อเพราะชอบลาย  ราคารับได้ แท้หรือไม่คงไม่สน    ใส่แล้วเจ้าของปิ๊ง  เป็นอันจบ
;)
 ;)...แหม....โดนใจ
"กัมมุนา วัตตติ โลโก"

ก๊อง

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 02:31:06 »

กลับมาดึกเลยวันนี้..คุณหนุ่ม,คุณRYAN ห้ามถามนะว่าผมไปไหนมา...ความลับ(ก็ชวนแล้วไม่ไปหนิ) 55555 :))

พอดีวันนี้ผมก็ได้อยู่ในเหตุการณ์ด้วย เลยอยากขอแสดงความเห็นซักหน่อยนะครับ O0

..จริงๆผมอยากให้ท่านที่ชำนาญเรื่องการดูล้อแม็กซ์ช่วยมาให้ความรู้ ในการดูและตรวจสอบแสดงตัวอย่างเปรียบเทียบล้อแท้เทียม..อย่างไร
ผมว่ามีประโยชน์มากๆเลยครับ เชื่อว่ายังมีอีกหลายคนที่ไม่รู้...รวมทั้งผมด้วย  แห่ะๆ O0

โดยส่วนตัว..ผมใช้วิธีดูแยกส่วนประกอบชิ้นต่างๆใน 1 ล้อ,รายละเอียดของอุปกรณ์แต่ละชิ้น(คุณภาพของวัสดุ,ความละเอียดยากง่ายของการผลิต)ในล้อแม็กซ์, ร่องรอยการใช้งาน-ซ่อม-ถอด-ประกอบ, น้ำหนัก,เนื้อโลหะอัลลอยด์ , ความเรียบร้อยสวยงามของชิ้นงาน ,ถ้ามีน็อตกลึงรอบวงแม็กซ์ 8 -10 - 12 แฉก มียิงเลเซอร์ยี่ห้อหรือตอกรหัสจิ๋วๆบนหัวน็อตทุกตัวอันนี้ก็ใช้พิจารณาได้ และที่สำคัญ...ราคาครับ ของดีราคาต้องสมเหตุสมผล ถ้าถูกก็ต้องอยู่ในเรตของมัน จะไม่ถูกจนเหลือเชื่อ เพราะแม็กซ์ที่นิยมหายากพวกนี้กว่าจะมาถึงเรา เชื่อว่าต้องผ่านตาผ่านมือเซียนมาเยอะแล้วละ  เอาเป็นแนวทางนะครับ ผมก็ไม่ค่อยรู้หรอก อาจโดนของปลอมมาแล้วก็ได้  แต่ท่านใดรู้ก็ไม่ต้องบอกนะ ความลับล้อแม็กซ์ของผม..5555  :))

ก็สมัยนี้...ขนาดเหรียญพระเครื่องราคาแพงลิบลิ่วรายละเอียดเล็กจิ๋วๆเท่าปลายหนวดแมว ยังโดนบล๊อคคอมพิวเตอร์ขยายสแกนปลอมได้เหมือนเด๊ะ คนที่ลงทุนปลอมทำแล้วมันคุ้มครับ ทำบล๊อคอันเดียวขายเป็นของแท้ไม่รู้ทำออกมากี่อันต่อกี่อันได้เงินไปไม่รู้เท่าไหร่ นับประสาอะไรกับแค่งานหยาบๆอย่างลวดลายสัญลักษณ์บนล้อแม็กซ์  บางครั้งก็นะ...นานาจิตตังไม่รู้ซะเลยดีกว่า แค่ชอบถูกใจก็พอแล้ว.....อย่างพี่หมอว่าละครับ

..ถ้าใช้ของเทียมแล้วคุณภาพไม่ได้มาตรฐาน มันก็เป็นอันตรายกับการขับขี่บนถนนผิวพระจันทร์อย่างบ้านเรา
แต่ถ้าเทียมแล้วคุณภาพใช้ได้ราคาถูกก็เป็นอีกตัวเลือกนึงนะผมว่า ของแท้เห็นคดเห็นดุ้งก็มีกันก็ถมเถไป
...ถ้ายังไงท่านใดพอให้ความรู้แบ่งปันกันได้ก็รบกวนหน่อยนะครับ สมาชิกจะได้ดูกันเป็นได้แต่ของดีดีมาใช้กันครับ

ก๊อง

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 02:37:56 »
วันนี้พูดมากจริงๆ... ;D

เมาละ..นอนดีกว่า   กู๊ดไนท์ครับ :P

PirenZe

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 04:28:46 »
เอ๊ะ นี่มันยังไงครับเนี่ย ทำไมหน้าบอร์ดกับสิ่งที่PMมามันเป็นหนังคนล่ะม้วนเลยล่ะครับ ไหงกลายเป็นผม เหมือนเป็นคนผิดไปได้ซะล่ะครับ ...จริงๆในตอนแรกผมก็แค่คิดว่าเจตนาผู้ขายคือไม่รู้จริงๆ แต่ไหงมีPMมาประชดประชันลับหลังยาวเหยียดกันซะอย่างนี้ล่ะครับ

เอาเป็นว่าผมจะไม่คุยผ่านPMแล้วกันนะครับ เพราะผมก็ไม่มีพรรคพวก หรือพี่ๆเพื่อนๆในห้องChat ฉะนั้นขอลงผ่านหน้าบอร์ดเลยแล้วกัน ให้ได้รับทราบทั่วๆกัน ชี้แจงกันไปเลย ให้เพื่อนๆ พี่ๆสมาชิกลองพิจารณากันเอาเอง เพราะผมก็ตัวคนเดียว ล้อชุดนี้ผมก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสีย แต่ถ้าการที่ผมให้ข้อมูลไปมันเป็นเรื่องที่ไม่สมควร ต่อไปผมก็จะไม่ทำครับ อยู่นิ่งๆปล่อยผ่านไป บอกตรงๆ ผมคิดไว้ก่อนแล้ว และก็เป็นจริง สุดท้ายผมก็เจ็บตัว ไม่คุ้มเลยที่เอาตัวเองไปแลก กลายเป็นโดนประชดประชันกลับเย้ยหยันกลับมาซะอย่างนั้น

ว่าจะเฉยแล้วปล่อยผ่านตั้งแต่เมื่อคืนล่ะ แต่เพราะ"ของแท้ราคาถูก"มันกระตุ้นจริงๆ และก็เห็นข้อมูลเปลี่ยนเรื่อยๆเลยงงๆด้วย เลยอยากฝากข้อมูลงูๆปลาๆของผมไว้เป็นข้อมูลเผื่อสมาชิกท่านอื่นๆประกอบการพิจารณาครับกับคำว่า"แท้"ครับ  เรื่องราคาเป็นเรื่องความพึงพอใจ แต่ขอฝากข้อมูลไว้ซักนิดเพิ่มเติมเแล้วกัน

ข้อมูลลายนี้จริงๆในBMWมันก็เคยเห็นผ่านตามาบ้างครับ แต่มันแค่คล้ายๆครับ ถ้าตามเมื่อคืนจะบอกHamannตามที่สันนิษฐานจากฝาล้อก็ใกล้เคียงเลยครับ ลองดูตามรูปนะครับ(เท่าที่หาได้น่าจะมีแค่X6กับS.7) ซึ่งมันก็เป็นX6 ออฟเซ็ทมันคงใส่S3ไม่ได้มั๊ง

ซึ่งหลังๆHamannล้อแท้ๆลายใหม่ก็มักจะเริ่มต้นที่ขอบ19ซะด้วย

ส่วนถ้าจะเอาคำว่า Made in Germany มานิยามความแท้ ก็ต้องดูว่าจริงๆแท้ที่โรงงานไหน เพราะล้อcopy ล้อไต้หวัน พวกลายM ลายACที่ผมเคยใช้ มันก็ปั๊มครับ  ส่วนล้อนี้จะเป็นยี่ห้ออะไร ทำที่ไหน ก็รอคนขายเค้ามาให้ข้อมูลเพิ่มเติมแล้วกัน

ฝากไว้นิดนึงครับ ผมไม่อยากให้เอาคำว่าแท้มาเป็นจุดขายเลยถ้าไม่ชัวร์ จริงๆล้อสวยๆแบบนี้มันขายไม่ยากหรอกครับ ราคาก็ไม่แพงมากด้วย ผมยังสนใจเลย
จริงๆผมก็เป็นสมาชิกใหม่อยากจะนิ่งเฉย ปล่อยผ่านๆไป ไม่ให้ตัวเองมีปัญหา แต่กลัวประเด็นคำว่า"แท้" เดี๋ยวมันจะมีประเด็นปัญหาตามมากันทีหลังน่ะครับ

ถ้าข้อความหรือข้อมูลที่ผมนำมาเสนอไม่เป็นประโยชน์ หรือสร้างความรำคาญใจให้แก่ท่านใด หรือผิดมารยาทในห้องซื้อขาย ลบทิ้งได้เลยนะครับ และต้องขออภัยล่วงหน้าเลย เพียงแต่นำข้อมูลที่มีมานำเสนออีกด้านครับ

แถมรูปADV.1 E92สวยๆครับ คุ้นๆมั๊ยครับ  ไม่รู้อันไหน"แท้" อันไหนเทียม

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

จริงๆอย่าเพิ่งว่ากล่าวอะไรผมมากเลยครับ..ผมก็แค่คนคนนึงที่เห็นของถูกแล้วมาแบ่งปันให้ชาวe46 ถ้าผมคิดจะค้ากำไรหรือหลอกขาย ผมคงไม่โพสขายเว็บนี้เว็บเดียวหรอกครับ แล้วราคาคงไม่ใช่แค่นี้หรอกครับ  (การที่ผมขายของถูกกลายเป็นผมขายแม็กปลอมหลอกว่าแท้ แต่ถ้าผมตั้งราคาสูงก็จะโดนบ่นว่าแพง..ราคาที่ตั้งผมตั้งได้ราคามาจากร้านค้า ไม่ได้บวกเพิ่มจากราคาที่ตั้งไว้แม้แต่บาทเดียว)
ล่าสุดผมได้เบรตันแท้ ขอบ17" สภาพใหม่เอี่ยมมาราคาหมื่นเดียวครับ(ไม่รู้ราคานี้จะโดนหาว่าของก็อบรึปล่าว)..ข้อมูลการซื้อ-ขายผมคุยกับพี่ๆในห้องแชทตลอด ผมเปิดเผยทุกการกระทำครับ

ไม่ใช่ว่าผมไม่อยากแก้ต่างในกระทู้นะครับแต่กระทู้โดนล็อคหลังจากที่รุมยำผมกันอย่างเมามันส์ทำให้ผมโพสไม่ได้ผมจึงไม่มีสิทธิ์มีเสียงที่จะแก้ต่างใดๆเลย
แล้ววันนี้ผมก็ยุ่งมากๆเพิ่งกลับมาถึงบ้านเที่ยงคืนกว่าก็มานั่งเปิดอ่านก็งงเลย

ส่วนแม็กที่ผมขายไปในขณะนั้นมีพี่หนุ่ม พี่ก๊อง ผู้ซื้อ ผู้ขาย(ผมเอง) อยู่ด้วยกัน..ผมหยิบแม็กอันแรกลงมาวางแล้วบอกว่า"ผมยืนยันว่าแท้แน่นอน แต่มีคนในเว็บบอกว่าแม็กปลอม ถ้าไม่ถูกใจหรือมีปัญหาอะไรผมก็ยินดีรับคืน" ซึ่งถ้าผมจะหลอกขายผมไม่กล้าพูดคำพวกนี้หรอกครับ แล้วถ้าพวกพี่ๆที่อยู่ด้วยก็ช่วยกันดูสรุปว่าเป็นของแท้หรือของปลอมผมไม่ขอพูดแล้วกัน แต่ว่าผู้ซื้อพร้อมพี่ก๊องและพี่หนุ่มพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า"คุ้มมากๆและกล่าวขอบคุณผม"

PirenZe

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 05:01:44 »
เอาทีล่ะประเด็นเลยนะครับ

- โพสต์ของผมในกระทู้ซื้อขายนั้น ไม่ได้มีเจตนาเข้าไปต่อว่าอะไรมากเลยครับ เจตนาจริงๆ ผมแค่อยากให้ตรวจสอบเฉยๆครับ ว่าคือแท้ยี่ห้ออะไร แท้ที่ไหนอะไรยังไง ทำไมมาตอนแรกไม่มียี่ห้อ ต่อมามียี่ห้อ อีกทีกลายเป็นมี"แท้" มาต่อด้วย ผมว่ามันสับสนนะครับ มันคืออะไร มันใช่จุดขายหรือคำโฆษณาในการขายของหรือไม่ เรื่องพวกนี้ผมว่ามันน่าจะชัดเจนนะครับ ถ้าแท้ก็ยันไปเลย แต่ถ้ายังไม่ชัวร์ ข้อมูลไม่พอก็ว่ากันไป เรื่องราคาว่ากันทีหลังไว้แยกเป็นอีกเรื่องนึงดีกว่า

- ต่อมาคือเรื่อง ราคาแพง ราคาถูก อะไรนั่น ผมว่า มันชักจะหลงประเด็นไปแล้ว คุณจะได้มายังไง ขายเท่าไหร่ นั้นผมว่าเป็นเรื่องส่วนตัวแล้วล่ะ แต่ก็น่านับถือในน้ำใจนะครับที่ไม่เอากำไรกับเพื่อนสมาชิก สิ่งที่ผมสนใจแค่ข้อมูลของสินค้ามันถูกต้องหรือเปล่าก็แค่นั้น  ซึ่งผมก็ยังบอกในโพสต์นั้นว่า จริงๆล้อ18 ตัดคำว่าแท้เทียมออกไป ราคานี้ก็ไม่แพงแล้ว ซื้อได้  ....และอีกอย่าง ผมว่าผมยังไม่ได้กล่าวหาหรือพูดเลยของของถูกต้องเป็นของก็อปเสมอไป ผมแค่ประเมินจากราคาตามประสบการณ์ในหน้าซื้อขายทั่วๆไปก็แค่นั้น

- ส่วนเรื่องรูปBreyton Magic ที่ส่งมา ที่ซื้อมาราคานั้น ผมไม่ทราบว่าจริงๆเจตนามันคืออะไรนะครับ ถ้าอยากทราบทรรศนะผม ผมว่าก็สวยดีครับ ล้อแท้ มีปั๊มตรา รายละเอียดครบ สภาพใหม่เอี่ยมเลย ราคาดีด้วย   ...แต่ที่ผมอยากจะชี้แจงคือ ผมไม่ได้เหมารวมทุกสิ่งอย่างว่าราคาถูกต้องเป็นของก็อป แล้วของแท้ต้องเป็นของแพง มีสินค้าหลายชิ้นที่ผมซื้อราคาถูกแล้วได้ของแท้ บางอย่างราคาแพงแต่ได้ของก็อปก็มี เพียงแต่ราคามันก็เป็นเพียงแค่การประเมินสินค้าเบื้องต้นก็แค่นั้นเอง ต่อมาก็ต้องดูรายละเอียด ดูภาพประกอบ ดูสภาพสินค้า ข้อมูลที่ผู้ขายมีให้ อะไรยังไงก็ว่ากันไป ...อย่างที่บอกผมไม่ใช่คนนิยมของแพง ออกแนวจะนิยมของถูกด้วยซ้ำ แต่ของชิ้นนั้นมันต้องเหมาะสมกับราคา แท้ก็คือแท้ ไม่แท้ก็คือไม่แท้ ไม่ชัวร์ก็คือไม่ชัวร์ ไม่รู้ก็บอกไม่รู้ ไม่คาดเดา ไม่ให้คนซื้อไปหาข้อมูลเอาเอง แท้ที่ไหนอะไรยังไง มันมีเยอะครับ ล้อในไทยผมยังเคยใช้เลย SSWอะไรพวกนี้ ขอแค่รู้ประวัติมีข้อมูล มีที่มา มาตรฐานโรงงานอะไรก็ว่ากันไป

- ส่วนเรื่องล้อที่ขายไปได้แล้วนั้น ผมก็ยินดีด้วยครับ และถ้าเพื่อนๆและคนซื้อยืนยันว่าแท้ ก็โอเคครับ การซื้อขายมันก็ขึ้นอยู่กับความพึงพอใจทั้งสองฝ่าย ผมคงไม่มีส่วนไปเกี่ยวข้อง และก็ไม่อยากไปเกี่ยวข้องด้วย ถ้าจะให้ดียังไงก็ลองบอกเป็นแนวทางข้อมูลสินค้ากับเพื่อนๆหน่อยละกันครับ ว่ามันแท้ยี่ห้ออะไร ทำที่ไหน เผื่อจะได้เก็บไว้เป็นความรู้ให้ข้อมูลแก่เพื่อนสมาชิก เป็นข้อมูลราคาในการซื้อขายครั้งต่อๆไปด้วยครับ

- ประเด็นที่อยากแก้ต่างแล้วไม่มีโอกาส ผมว่าชี้แจงที่กระทู้นี้ได้เลยนะครับ สมาชิกจะได้รับทราบทั่วๆกัน แล้วก็ไม่ต้องส่งPMเรื่องนี้มาหาผมอีก เพราะผมไม่ได้หรือเสียผลประโยชน์อะไรเกี่ยวกับล้อชุดนี้เลย เห็นจะโดนอย่างเดียวก็โดนประชดประชันหลังไมค์นี่ล่ะครับ และอีกอย่างในกระทู้นั้นและกระทู้นี้ผมก็ยังไม่เห็นว่ามีใครไปรุมยำอะไรเลย เพราะผมเองก็ไม่ได้มีพี่น้องเพื่อนฝูงในนั้น เพียงแต่สงสัยก็เลยทักท้วงก็แค่นั้นเอง ถ้ามีข้อมูลมาชี้แจง ก็จะได้หายสงสัยไขข้อข้องใจกันไป

- ที่สำคัญในกระทู้นี้ ถ้าเลื่อนไปดูบนๆ ในโพสต์ก่อนหน้านี้ จะเห็นว่าผมยังคงเข้าใจว่าคนขายอาจจะรับข้อมูลมาอีกที ไม่ได้บอกว่ามีการหลอกขายแต่อย่างใดเลยนะครับ แต่ก็อย่างที่บอกครับข้อมูลที่ให้มาแต่ล่ะรอบสับสนครับ ก็เลยลองท้วงดูเผื่อจะได้ทราบข้อมูลเพิ่มเติมให้คนที่สนใจ และเรื่องรูปล้อADV.1 ในE92นั้นผมก็ไม่ได้ร้องเรียนหรือPMอะไรไปหาคุณรุธนะครับ อย่าได้เข้าใจผมผิด ผมเพียงแค่เห็นรูปมันคล้ายกันก็เลยแปลกใจแล้วก็ลงในกระทู้นั้นก็แค่นั้นเอง

somsak

• 318iase / N46
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 07:22:31 »

- โพสต์ของผมในกระทู้ซื้อขายนั้น ไม่ได้มีเจตนาเข้าไปต่อว่าอะไรมากเลยครับ เจตนาจริงๆ ผมแค่อยากให้ตรวจสอบเฉยๆครับ ว่าคือแท้ยี่ห้ออะไร แท้ที่ไหนอะไรยังไง ทำไมมาตอนแรกไม่มียี่ห้อ ต่อมามียี่ห้อ อีกทีกลายเป็นมี"แท้" มาต่อด้วย ผมว่ามันสับสนนะครับ มันคืออะไร มันใช่จุดขายหรือคำโฆษณาในการขายของหรือไม่ เรื่องพวกนี้ผมว่ามันน่าจะชัดเจนนะครับ ถ้าแท้ก็ยันไปเลย แต่ถ้ายังไม่ชัวร์ ข้อมูลไม่พอก็ว่ากันไป เรื่องราคาว่ากันทีหลังไว้แยกเป็นอีกเรื่องนึงดีกว่า

- ต่อมาคือเรื่อง ราคาแพง ราคาถูก อะไรนั่น ผมว่า มันชักจะหลงประเด็นไปแล้ว คุณจะได้มายังไง ขายเท่าไหร่ นั้นผมว่าเป็นเรื่องส่วนตัวแล้วล่ะ แต่ก็น่านับถือในน้ำใจนะครับที่ไม่เอากำไรกับเพื่อนสมาชิก สิ่งที่ผมสนใจแค่ข้อมูลของสินค้ามันถูกต้องหรือเปล่าก็แค่นั้น  ซึ่งผมก็ยังบอกในโพสต์นั้นว่า จริงๆล้อ18 ตัดคำว่าแท้เทียมออกไป ราคานี้ก็ไม่แพงแล้ว ซื้อได้  ....และอีกอย่าง ผมว่าผมยังไม่ได้กล่าวหาหรือพูดเลยของของถูกต้องเป็นของก็อปเสมอไป ผมแค่ประเมินจากราคาตามประสบการณ์ในหน้าซื้อขายทั่วๆไปก็แค่นั้น

- ส่วนเรื่องรูปBreyton Magic ที่ส่งมา ที่ซื้อมาราคานั้น ผมไม่ทราบว่าจริงๆเจตนามันคืออะไรนะครับ ถ้าอยากทราบทรรศนะผม ผมว่าก็สวยดีครับ ล้อแท้ มีปั๊มตรา รายละเอียดครบ สภาพใหม่เอี่ยมเลย ราคาดีด้วย   ...แต่ที่ผมอยากจะชี้แจงคือ ผมไม่ได้เหมารวมทุกสิ่งอย่างว่าราคาถูกต้องเป็นของก็อป แล้วของแท้ต้องเป็นของแพง มีสินค้าหลายชิ้นที่ผมซื้อราคาถูกแล้วได้ของแท้ บางอย่างราคาแพงแต่ได้ของก็อปก็มี เพียงแต่ราคามันก็เป็นเพียงแค่การประเมินสินค้าเบื้องต้นก็แค่นั้นเอง ต่อมาก็ต้องดูรายละเอียด ดูภาพประกอบ ดูสภาพสินค้า ข้อมูลที่ผู้ขายมีให้ อะไรยังไงก็ว่ากันไป ...อย่างที่บอกผมไม่ใช่คนนิยมของแพง ออกแนวจะนิยมของถูกด้วยซ้ำ แต่ของชิ้นนั้นมันต้องเหมาะสมกับราคา แท้ก็คือแท้ ไม่แท้ก็คือไม่แท้ ไม่ชัวร์ก็คือไม่ชัวร์ ไม่รู้ก็บอกไม่รู้ ไม่คาดเดา ไม่ให้คนซื้อไปหาข้อมูลเอาเอง แท้ที่ไหนอะไรยังไง มันมีเยอะครับ ล้อในไทยผมยังเคยใช้เลย SSWอะไรพวกนี้ ขอแค่รู้ประวัติมีข้อมูล มีที่มา มาตรฐานโรงงานอะไรก็ว่ากันไป

- ส่วนเรื่องล้อที่ขายไปได้แล้วนั้น ผมก็ยินดีด้วยครับ และถ้าเพื่อนๆและคนซื้อยืนยันว่าแท้ ก็โอเคครับ การซื้อขายมันก็ขึ้นอยู่กับความพึงพอใจทั้งสองฝ่าย ผมคงไม่มีส่วนไปเกี่ยวข้อง และก็ไม่อยากไปเกี่ยวข้องด้วย ถ้าจะให้ดียังไงก็ลองบอกเป็นแนวทางข้อมูลสินค้ากับเพื่อนๆหน่อยละกันครับ ว่ามันแท้ยี่ห้ออะไร ทำที่ไหน เผื่อจะได้เก็บไว้เป็นความรู้ให้ข้อมูลแก่เพื่อนสมาชิก เป็นข้อมูลราคาในการซื้อขายครั้งต่อๆไปด้วยครับ

- ประเด็นที่อยากแก้ต่างแล้วไม่มีโอกาส ผมว่าชี้แจงที่กระทู้นี้ได้เลยนะครับ สมาชิกจะได้รับทราบทั่วๆกัน แล้วก็ไม่ต้องส่งPMเรื่องนี้มาหาผมอีก เพราะผมไม่ได้หรือเสียผลประโยชน์อะไรเกี่ยวกับล้อชุดนี้เลย เห็นจะโดนอย่างเดียวก็โดนประชดประชันหลังไมค์นี่ล่ะครับ และอีกอย่างในกระทู้นั้นและกระทู้นี้ผมก็ยังไม่เห็นว่ามีใครไปรุมยำอะไรเลย เพราะผมเองก็ไม่ได้มีพี่น้องเพื่อนฝูงในนั้น เพียงแต่สงสัยก็เลยทักท้วงก็แค่นั้นเอง ถ้ามีข้อมูลมาชี้แจง ก็จะได้หายสงสัยไขข้อข้องใจกันไป

- ที่สำคัญในกระทู้นี้ ถ้าเลื่อนไปดูบนๆ ในโพสต์ก่อนหน้านี้ จะเห็นว่าผมยังคงเข้าใจว่าคนขายอาจจะรับข้อมูลมาอีกที ไม่ได้บอกว่ามีการหลอกขายแต่อย่างใดเลยนะครับ แต่ก็อย่างที่บอกครับข้อมูลที่ให้มาแต่ล่ะรอบสับสนครับ ก็เลยลองท้วงดูเผื่อจะได้ทราบข้อมูลเพิ่มเติมให้คนที่สนใจ และเรื่องรูปล้อADV.1 ในE92นั้นผมก็ไม่ได้ร้องเรียนหรือPMอะไรไปหาคุณรุธนะครับ อย่าได้เข้าใจผมผิด ผมเพียงแค่เห็นรูปมันคล้ายกันก็เลยแปลกใจแล้วก็ลงในกระทู้นั้นก็แค่นั้นเอง
ผมเห็นด้วยครับ +1

Awirut

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 07:30:51 »
ผมว่าเชนยังไม่ยอมเข้าประเด็นเลยนะครับ

ผมก็บอกอยู่ชัดเจนนะครับ ว่าของแท้หรือของปรอม (มันไม่ใช่ปัญหา) แต่ปัญหามันอยู่ที่คุณนำเสนอขายสินค้าของคุณมากกว่า เพราะการขายของคุณในหน้าซื้อขายผมดูแล้วคุณจะไม่ค่อยสนใจเท่าไหร แค่จะขายของให้ได้อย่างเดียว ตอนแรกลงแค่รูปล้อแม็ก ก็จะพยายามบอกแล้วว่าล้อที่ได้มามันแปลกๆนะ แต่ไม่สนดันตัดแต่งภาพเสริมเข้ามาอีกบอกว่าคันนี้ก็ใส่อยู่ แล้วแบบนี้ไม่เรียกว่าหลอกลวงแล้วเรียกว่าอะไรครับ (ถึงคุณจะบอกว่ามีคนอยู่ในเหตุการหลายท่าน แต่ในหน้าซื้อขายไม่เห็นมีใครมาถ้วงซักคน จนคุณปิดการขาย)

ว่าจะปล่อยเฉยตั้งแต่เมื่อคืนแล้ว ตั้งแต่คุณหนุ่มมาตอบกระทู้ แต่เช้านี้เฉยไม่ได้แล้วครับ คุณคงต้องอธิบายให้สมาชิกได้ทราบบ้างแล้วละครับ เพราะไม่งั้นก็จะมีแบบนี้ต่อไปเรื่อย (ต้องเข้าใจครับความเป็นพี่เป็นน้องหรือเพื่อน มันก็อีกส่วนนึง) เพราะผมเป็นผู้ดูแลจะไม่เข้าข้างใดข้างหนึ่งครับ เพราะไม่เช่นนั้นมันจะกรายเป็นประเด้นเก่าๆ....ที่ไม่อยากพูดถึงแล้วครับ

..........ยังไงก็ช่วยชี้แจงหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ :-X :-X :-X

treety

• เก่งกันจริงๆ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 07:42:18 »

+1  ;)

somsak

• 318iase / N46
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 07:44:46 »
ผมว่าเชนยังไม่ยอมเข้าประเด็นเลยนะครับ

ผมก็บอกอยู่ชัดเจนนะครับ ว่าของแท้หรือของปรอม (มันไม่ใช่ปัญหา) แต่ปัญหามันอยู่ที่คุณนำเสนอขายสินค้าของคุณมากกว่า เพราะการขายของคุณในหน้าซื้อขายผมดูแล้วคุณจะไม่ค่อยสนใจเท่าไหร แค่จะขายของให้ได้อย่างเดียว ตอนแรกลงแค่รูปล้อแม็ก ก็จะพยายามบอกแล้วว่าล้อที่ได้มามันแปลกๆนะ แต่ไม่สนดันตัดแต่งภาพเสริมเข้ามาอีกบอกว่าคันนี้ก็ใส่อยู่ แล้วแบบนี้ไม่เรียกว่าหลอกลวงแล้วเรียกว่าอะไรครับ (ถึงคุณจะบอกว่ามีคนอยู่ในเหตุการหลายท่าน แต่ในหน้าซื้อขายไม่เห็นมีใครมาถ้วงซักคน จนคุณปิดการขาย)

ว่าจะปล่อยเฉยตั้งแต่เมื่อคืนแล้ว ตั้งแต่คุณหนุ่มมาตอบกระทู้ แต่เช้านี้เฉยไม่ได้แล้วครับ คุณคงต้องอธิบายให้สมาชิกได้ทราบบ้างแล้วละครับ เพราะไม่งั้นก็จะมีแบบนี้ต่อไปเรื่อย (ต้องเข้าใจครับความเป็นพี่เป็นน้องหรือเพื่อน มันก็อีกส่วนนึง) เพราะผมเป็นผู้ดูแลจะไม่เข้าข้างใดข้างหนึ่งครับ เพราะไม่เช่นนั้นมันจะกรายเป็นประเด้นเก่าๆ....ที่ไม่อยากพูดถึงแล้วครับ

..........ยังไงก็ช่วยชี้แจงหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ :-X :-X :-X
ผมเข้าใจคุณรุท ...หมายถึงเรื่องภาพล้อที่รถนำมาเสนอ มี่การทำให้สื่อว่าอยู่กัยบีเอ็ม  แต่ผมก็ไม่อยากพูดอะไรมาก(ผมกลัว...โดนเหมือน K. PirenZe )และผมก็เข้าใจว่า เชนเค้าไม่มีเจตนาเรื่องหลอกขายล้อ ผิดตรงการนำเสนอ

tom46

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 07:46:24 »
ใจเย็นๆกันครับ

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 08:05:17 »
จบ ๆ เถอะครับ เดี๋ยวเรื่องจะแยะ  :-X
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว