ผู้เขียน หัวข้อ: แค่อยากจะเล่าความประทับใจครับ  (อ่าน 1747 ครั้ง)

T.Tankittiphob

• บุคคลในตำนาน
  • 330Ci/M54+LPG
แค่อยากจะเล่าความประทับใจครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 23:11:28 »
ขอออกตัวก่อนนะครับ ไม่ได้เป็นนายหน้าหรือหน้าม้าให้ร้านแก๊สครับ
.
.
เริ่มต้นที่ว่ารถผมติดแก๊สของACครับ
ที่ร้านก็จูนแก้ให้ผมหลายครั้งแล้วกับปัญหาคือ
การออกตัวรถผมอืดกว่าน้ำมันมากๆ
แต่รอบปลายกลับไหลดีมากเลย
.
ทำไมถึงเป็นแบบนี้???
.
ผมก็เช็คจุดที่จะเกิดปัญหาเรื่องออกตัวอืดได้ว่าที่เซ็นเซอร์ลูกเบี้ยว
เมื่อมีอาการเสียจะเกิดอาการนี้
.
เปลี่ยนใหม่ครับ
.
ยังไม่หายเช่นเคย แต่น้ำมันปรกติมากครับ
.
จูนใหม่ที่ร้าน ยังเหมือนเดิม แต่ก็ต้องขอบคุณร้านที่ดูแลมาอย่างดี
ร้านจึงแนะนำไปศูนย์ใหญ่Theo Autogazครับ
.
วันนี้ไปทำมา ออกตัวดีแล้ว
ค่าใช้จ่ายไม่มีครับ สำหรับลูกค้าACไม่ว่าจะติดที่ใด Theoจูน ฟรีครับ
รายละเอียดตามลิ้งค์เลยครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
 8) 8) 8)
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
Re: แค่อยากจะเล่าความประทับใจครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 23:17:14 »
ยินดีด้วยครับ ที่รถเป็นปรกติดีแล้วครับ

แสดงว่าคนจูนของอู่ที่ไปติดมือไม่ถึงครับ พอไปถึงศูนย์ที่นำเข้าคนจูนเก่งกว่า แค่ปรับนิดหน่อยก็ได้แล้วครับ
ลองเอาสายจูนเสียบและ save ค่าของเราเก็บไว้สิครับ  วันหลังถ้าใครไปจูนใหม่แล้วไม่ได้ดังใจก็โหลดค่าเก่าเอามาใช้ครับ

ToR.Noppadon

• แฟนพันธุ์แท้
Re: แค่อยากจะเล่าความประทับใจครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 06:25:26 »
เยี่ยมเลยครับ ;)

Mr.Kon

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 06:52:15 »
โชคดีจัง ผมก็ใช้ของ AC รอรถซ่อมเสร็จก่อน เดี๋ยวไปจูนบ้างดีกว่า ขอบคุณงับ

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 17:30:05 »
ร้านเดิมก็ทำไว้ดีแล้วครับ แต่ดันเป็นคนละเอียดอ่อนมากเกินไปครับ ทำให้ต้องการเพิ่มเติมมากขึ้นไปอีกครับ
แต่ทุกท่านที่อ่านในความประทับใจผมแล้ว ก็ลองดูครับ ถ้าเพิ่มPerformanceให้รถเราได้ผมก็ยินดีที่เป็นคนทดลองอะไรให้ก่อนได้ครับ

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 17:50:25 »
ร้านเดิมก็ทำไว้ดีแล้วครับ แต่ดันเป็นคนละเอียดอ่อนมากเกินไปครับ ทำให้ต้องการเพิ่มเติมมากขึ้นไปอีกครับ
แต่ทุกท่านที่อ่านในความประทับใจผมแล้ว ก็ลองดูครับ ถ้าเพิ่มPerformanceให้รถเราได้ผมก็ยินดีที่เป็นคนทดลองอะไรให้ก่อนได้ครับ

ไม่ใช่ร้านเดิมทำไว้ดีแล้วหรอกครับ  เค้าแค่ทำได้เกือบดีครับ
เพราะการติดแก๊สที่สมบูรณ์จริงๆ คือต้องวิ่งได้เหมือนน้ำมันเลยครับ ตอบสนองได้ทุกการขับขี่ ทุกย่านความเร็ว ถ้าแค่ติดให้ประหยัดแต่วิ่งไม่ออก อืด ใครๆก็ทำได้ครับ แต่ทำแล้วต้องเหมือนน้ำมันครับ