ผู้เขียน หัวข้อ: อยาก Set ระบบรถแบบนี้ทำที่ไหนได้บ้างครับ  (อ่าน 4454 ครั้ง)

Ryan_E46

• บุคคลในตำนาน
อยากจะ Set ระบบของรถให้เป็นตามรายการด้านล่างนี้ (E46 323ia ปี 2001)
1. Set service ที่ 10,000 km
2. กดรีโมทเปิดปิด ไฟเลี้ยวกระพริบ (ปัจจุบันรถผมแค่ไฟห้องโดยสารเปิด ปิดครับ)
3. Set ระบบปิดอากาศภายนอกอัตโนมัติทุกครั้งที่ใช้งาน
4. Auto Lock รถที่ความเร็ว 20 km/h
5. เข้าเกียร์ถอยหลังมีเสียงเตือน และไฟเลี้ยวกระพริบ
    (เพิ่งโดนมาเลยครับ คันหลังไปรู้ว่าเราจะถอยหลัง ไม่ทันสังเกตุไฟถอย เข้ามาจิ้มท้ายเราซะงั้นครับ  :-\)
6. Alarm Sensor
   (ผมเข้าใจว่า E46 มีระบบกันขโมยแต่ไม่มี Alarm Sensor รึป่าวครับ แบบว่าร้องเตือนเมื่อมีแรงสั่นสะเทือนของตัวรถอ่ะครับ)

ไม่ทราบว่ารายการไหนทำได้ รายการไหนทำไม่ได้บ้างครับ
แล้วถ้าทำได้ราคาแต่ละอย่างประมาณเท่าไหร่ครับ
และมีอู่ไหนแนะนำที่ไม่ใช่ศูนย์มั้ยครับ (เข้าศูนย์คงจะหลายตังอยู่ครับ  O0)
ขอบคุณครับ
 :-X

X-talize

• แฟนพันธุ์แท้
Re: อยาก Set ระบบรถแบบนี้ทำที่ไหนได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 19:50:15 »
1. ของผมเป็น25000อยู่เลยครับ
2. มีติดรถมาแล้ว กระพริบคู่
3. ไม่มีเหมือนกัน ต้องกดเองทุกที แต่ก็งงว่าบางทีมันก็จำได้?
4. มีติดรถมาด้วย ไม่รู้เจ้าของเดิมทำมารึเปล่า
5. ปกติมีไฟถอยมาตรฐานอยู่แล้วนี่ครับ ผมมีเสียงในรถโตโยต้าแต่ก็เป็นเสียงในห้องโดยสารเท่านั้นไม่ได้ดังออกนอกตัวรถนะครับ แล้วถ้าเปิดไฟเลี้ยวกระพริบด้วยจะงงกันไปใหญ่รึเปล่า
6. เพิ่งเจอด้วยตัวเอง พอดีขึ้นแม่แรงรถแล้วไม่ได้ปลดล็อครีโมท พอล้อรถลอยจากพื้นปั๊บเสียงไซเรนกันขโมยดังทันทีเลยเหมือน ปิดเปิดล็อคใหม่เอาแม่แรงลงไม่เชื่อตัวเอง ลองซ้ำอีกทีก็ดังอีกครับ ของเขามาดีจริงๆ ;)
ว่าแต่ทำได้ที่ไหน. ราคาเท่าไหร่ รบกวนแวะมาลงไว้ด้วยครับ เผื่อไว้เป็นแนวทาง :-*
เฉาก๊วย

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
Re: อยาก Set ระบบรถแบบนี้ทำที่ไหนได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 21:09:16 »
ของผมยัง 25000 อยู่ แต่set ให้เป็น 10000 ได้

2. กดรีโมทเปิดปิด ไฟเลี้ยวกระพริบ (ปัจจุบันรถผมแค่ไฟห้องโดยสารเปิด ปิดครับ)
ของผมกระพริบปรกติ

3. Set ระบบปิดอากาศภายนอกอัตโนมัติทุกครั้งที่ใช้งาน
ของผมมันจำนะครับ (ด้ายขวามือน่ะจำ      แต่ด้านซ้ายมือน่ะไม่จำ ด้านว้ายมือมีพัดลมเป่าบน เป่ากลาง เป่าเท้า)

4. Auto Lock รถที่ความเร็ว 20 km/h
ของผมปกติครับ

5. เข้าเกียร์ถอยหลังมีเสียงเตือน และไฟเลี้ยวกระพริบ
อันนี้ไม่มี

6.ไม่รู้

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 22:30:14 »
ลองเข้าศูนย์ดูครับ

อย่างรถผม ตอนแรกกดรีโมทก็แค่ไฟห้องโดยสารเปิด วิ่งก็ไม่ล็อคเอง กดเปิดประตูก็พร้อมกันหมด

พอเข้าเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ระบบที่ว่าเขาก็ทำมาให้เองเลย ไม่ได้บอกให้ทำด้วยนะครับ ไม่ได้คิดเพิ่มด้วย ลองเข้าเช็คดูถึงเขาคิดเงินก็คงไม่มาก เพราะแค่เป็นการสั่งระบบให้เปิดเท่านั้นเอง

ส่วนลำโพงกันขโมย น่าจะเป็นอุปกรณ์เสริม ลองเช็คดูครับ ส่วนนี้ผมว่าทำในศูนย์จะชัวร์ที่สุด อาจจะแพงหน่อยแต่คุ้มกว่าครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 12:26:46 »
ยังมี SET ไฟฉุกเฉิน เร็วขึ้น 2 เท่า + กดรีโมทกุณแจ พับกระจกข้างได้ด้วย ผมทำมาแล้ว  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

pae

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 20:02:21 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ยังมี SET ไฟฉุกเฉิน เร็วขึ้น 2 เท่า + กดรีโมทกุณแจ พับกระจกข้างได้ด้วย ผมทำมาแล้ว  :-*

ทำที่ไหนมาคับ อยากได้พับกระจกด้วยรีโมท อ่ะคับ

pae

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 20:10:17 »

- ของผมก็ยังเป็น 25000 ( ไม่ซีเรียส)

2.  กดรีโมทเปิดปิด ไฟเลี้ยวกระพริบ (ปัจจุบันรถผมแค่ไฟห้องโดยสารเปิด ปิดครับ)

- ของเปิดเวลาเปิด ติดแต่ไฟในรถ แต่เวลากดล็อก ไฟเลี้ยวกระพริบ

- ต้องกดเองทุกครั้งเหมือนกัน แต่ถ้าจอดแป๊บเดียว แล้วสตาร์ทใหม่ มันจะจำ แต่ถ้าจอดนาน ๆ มันไม่จำ

- มีติดรถมาอยู่แล้ว

5.  เข้าเกียร์ถอยหลังมีเสียงเตือน และไฟเลี้ยวกระพริบ

- รถผมมี sensor ถอย มันก็เลยมีเสียง แต่ไฟเลี้ยวไม่กระพริบคับ

6.  Alarm Sensor
   (ผมเข้าใจว่า E46 มีระบบกันขโมยแต่ไม่มี Alarm Sensor รึป่าวครับ แบบว่าร้องเตือนเมื่อมีแรงสั่นสะเทือนของตัวรถอ่ะครับ)

- ไม่มีเช่นกัน

blacksea

• 318 ise 2003 สี ดำเครื่อง n42
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 22:47:00 »
1-4 ทำได้ครับ แต่ 5กับ6 ไม่รู้

ทำเพิ่มได้อีกอย่าง กดล๊อกสองทีพับกระจกมองข้าง  ไฟฉุกเฉินเร็วขึ้น

คือบางทีกุญแจสองดอก set ไม่เหมือนกันก้อได้

คนที่รับset ติดต่อ 0841391100 Boy เลยครับน้องเขานืสัยดีมาก คุยง่าย เงินจากค่าแรง ส่วนหนึ่งเขายังเอาบริจาค ค่าอาหารสุนัขด้วย น้ำใจงามมากครับ
  ;) ;) ;)

RLV_46

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 23:21:11 »
ของผมนะครับ

- ของผม 25000 ครับ

2.  กดรีโมทเปิดปิด ไฟเลี้ยวกระพริบ (ปัจจุบันรถผมแค่ไฟห้องโดยสารเปิด ปิดครับ)

- ของผมตอนกดล็อคไฟเลี้ยวกะพริบ กดล็อคค้างไว้กระจกเลื่อนขึ้นทั้ง 4 บาน
     - ตอนปลดล็อค ไฟในรถติด กดค้างไว้กระจกเลื่อนลง
       กดปลดล็อค 1 ครั้งประตูคนขับเปิดได้บานเดียว จะเปิดทุกบานต้องกด 2 ครั้งครับ

- ของผมระบบจำค่าได้และอุณหภูมิที่ตั้งไว้ครับ

- เป็นปกติครับ

5.  เข้าเกียร์ถอยหลังมีเสียงเตือน และไฟเลี้ยวกระพริบ

- รถผมมี sensor ถอย มันก็เลยมีเสียง แต่ไฟเลี้ยวไม่กระพริบครับ

6.  Alarm Sensor
        - อันนี้ไม่ทราบครับ

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 15:31:13 »
เสียงกันขโมยน่าจะเป็นตัวนี้ครับ

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Ryan_E46

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 16:45:19 »
1-4 ทำได้ครับ แต่ 5กับ6 ไม่รู้

ทำเพิ่มได้อีกอย่าง กดล๊อกสองทีพับกระจกมองข้าง  ไฟฉุกเฉินเร็วขึ้น

คือบางทีกุญแจสองดอก set ไม่เหมือนกันก้อได้

คนที่รับset ติดต่อ 0841391100 Boy เลยครับน้องเขานืสัยดีมาก คุยง่าย เงินจากค่าแรง ส่วนหนึ่งเขายังเอาบริจาค ค่าอาหารสุนัขด้วย น้ำใจงามมากครับ
  ;) ;) ;)
โทรไปถามคุณบอยมาแล้วครับ นิสัยดีแล้วก็น้ำใจงามจริงๆ ด้วยครับ   ;)

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 14:32:55 »
งั้นจะขอจัดหน่อยครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

PiekPoon

• Golffy 323ise Grey Color
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 20:35:08 »

ในโปรแกรม SSS  สําหรับท่านที่มีสายสีฟ้า OBD II  ก็สามารถตั้งค่าต่างๆเหล่านี้ได้ครับแต่ไม่แน่ใจว่าหมดทุกอันเลยรึป่าว..ยังไม่มีเวลาลองคับ  พี่กฤษดาก็มีไม่ใช่หรอคับ

O:-)    O:-)    O:-)    O:-)

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 23:26:35 »

ในโปรแกรม SSS  สําหรับท่านที่มีสายสีฟ้า OBD II  ก็สามารถตั้งค่าต่างๆเหล่านี้ได้ครับแต่ไม่แน่ใจว่าหมดทุกอันเลยรึป่าว..ยังไม่มีเวลาลองคับ  พี่กฤษดาก็มีไม่ใช่หรอคับ

O:-)    O:-)    O:-)    O:-)

มีครับ ยังไม่ได้งมต่อ เพราะโน๊ตบุ๊คตัวเก่าที่ใช้มันช้ามากๆๆๆ วันนี้ไปซื้อตัวใหม่มาแล้ว จะเริ่มศึกษาต่อ
ตาม vdo ผู้จำหน่าย  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 17:04:18 »
ต้องใช้ GT1 เซ็ทหรือเปล่าครับพี่กฤษฎา อยากได้ฟังก์ชั่นพับกระจกบ้าง เพราะผมจะต้องกดพับกระจกรถเองทุกครั้งที่จอดเลย  :'(
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

Krisada511

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 18:20:55 »
ต้องใช้ GT1 เซ็ทหรือเปล่าครับพี่กฤษฎา อยากได้ฟังก์ชั่นพับกระจกบ้าง เพราะผมจะต้องกดพับกระจกรถเองทุกครั้งที่จอดเลย  :'(

ติดต่อคุณบอย ตามรายละเอียดด้านบนครับ  :-*

Harn

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 08:28:11 »
ทุกพังชั้นทำได้ ด้วยตัวท่านเอง แต่ต้องมี สาย กับ กล่อง BMW Scan V 1.4 นะครับ ส่วน กันขโมย แล้วแต่ ว่ารถท่านใด มีมาหรือเปล่านะครับ 

Mr.Kon

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 07:20:02 »
ขออนุญาต ตามรอยเท้าสมาชิกด้วยนะครับ พอดีรถผมมีปัญหาทุกข้อเลย รถพึ่งซื้อหายังไม่ได้ไปหาคน Set ให้พอดีเห็นว่าไอ้เจ้าตัวนี้มันดูง่ายๆ ว่าจะลองสนุกดูบ้าง แต่ถ้าผมทำพลาดพลั้งอะไรกับรถของผม รบกวนท่านๆสมาชิกช่วยเยียวยารักษาให้ด้วยนะครับ

จัดซื้อ ไอ้ตัวนี้ตามรูปตามรอยเท้า มาราคา 802.13 บาท ผ่าน ebay เมื่อ 21 เม.ย.56 ของส่งถึงมือผมเมื่อ 2 พ.ค.56 รวมระยะเวลาประมาณ 11 วัน แกะออกมาแล้วตามรูปเลยครับ แต่พอดีรถเข้าอู่อยู่เลยยังไม่ได้ลองทำอะไร จบข่าว

Mr.Kon

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 07:49:00 »
รถคุณทำได้ไหม
กดรีโมทล็อคประตูรถ กระจกประตูหน้าก็เลื่อนปิดให้ด้วยพร้อมกัน
กดรีโมท เปิด-ปิด รถแล้วไฟกระพริบพร้อมมีเสียงปิ๊บๆ
ตาม link ไปดูกันครับ

Mr.Kon

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 07:55:56 »
เสียบเข้าตรงนี้นี่เอง ;D ;D (แต่ผมยังไม่เคยก้มไปดูเลยนะ)
ฝากดูไว้ก่อน

ท.ทหาร 330

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 10:33:39 »
เคยคุยกันทางไลน์กับคุณบอย กดล๊อกสองทีพับกระจกมองข้าง  ไฟฉุกเฉินเร็วขึ้น แกบอก ทำให้ฟรีเลยครับ

Mr.Kon

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 21:45:32 »
 ;D ;D ;D ;D ;D
วันนี้ Set ล็อกประตูทั้งสี่ด้านเมื่อความเร็วรถ 20km/hr สำเร็จเป็นรายการแรกแล้ว หลังจากใช้มานานยิ่งมาเจอเรื่องคนมาเปิดประตูหน้าตาเฉยยิ่งกลัวใหญ่

แต่ยังงมให้ปิดระบายอากาศภายนอกรถของแผงแอร์ไม่ได้ พอจะมีท่านใดชี้แนะหน่อยไหมครับ thks