ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแสดงยินดีกับ สาวก E46 เครื่อง N42 ตัวจริง พี่สมชาย  (อ่าน 4948 ครั้ง)

kwan47

• แฟนพันธุ์แท้
..........แล้วก็เป็นความจริง หลังจากที่พูดคุยกับน้องสมาชิกที่อยู่พัทยาที่ต้องการขายดาวส์ E46 เครื่อง N42 เนื่องจากเครื่องพังและไม่ได้ผ่อนไฟแนนส์มาหลายงวด แล้ว ทราบข่าวว่าพี่สมชายรับมาดูแลต่อแล้ว ตัดสินใจถูกแล้วครับ ดีกว่าปล่อยให้ติดบูโร และในฐานะที่คลุกคลีกับพี่สมชายมาผมว่าพี่แก เอาอยู่ครับ ขนาดว่าภรรยาสุดที่รักแอบเอารถคันโปรดไปขายเต๊นท์แล้ว จะหยุดความบ้าคลั่งของพี่สมชายแกได้ ถึงไม่มีรถขับ แกก็ยังตะเวนหาอะไหล่ เครื่อง N42 มาบริการให้กับพี่ๆน้องๆในเวปด้วยราคาที่คบได้ ก็ขนาดผมซื้อเกียร์จากพี่ปรีชา นครศรีธรรมราช มา พี่สมชายยังขอซื้อต่อเลย เครื่อง N42 สำหรับผมแล้ว มันสุดยอด สุโค่ย..มาก เคยไปขับเครื่อง M52 มา อัตราตอบสนองคนละเรื่องเลย เคยคุ้นกับการเหยียบคันเร่งไฟฟ้าแล้วไปเหยียบคันเร่งสาย เนี่ย.. มันแตกต่าง กันมากนะครับ  ถึงว่าทำไมพี่ทนายประสิทธิ์(Mr.oldman)ถึงยอมยกเครื่อง ขนาด 2,500 ลงแล้วเอาเครื่องที่คันเร่งไฟฟ้าใส่ไปใหม่ เพราะทำใจไม่ได้ ทั้งที่เพิ่งยกไปได้ไม่กี่วัน เสน่ห์ของความเป็นยนตกรรมภายใต้ใบพัดสีฟ้า ก็งี้.. แหระครับ ขนาดผมลงไปขับคัมรี่ ไฮบริด ไปลาวเมื่อเดือนที่แล้ว ยังทำใจไม่ได้เลย  วกกลับเรื่องเดิม ..เห็นว่า เจ้า E46 คันนี้เจ้าของเก่าชอบแต่งพอสมควรแต่ลืมดูน้ำมันหล่อลื่น เลยถึงกัลปาวสาน ฝากถึงเจ้าของเก่าครับ ผมการันตีครับ เห็นแกเป็นคนงั้นเหอะ ...น้ำใจและมิตรไมตรีที่มีให้พี่ๆน้องๆในเวป อยู่ในระดับต้นๆของเวปเลยทีเดียว ตรงมาตรงไป ให้ได้ให้ ไม่ขี้โม้ ขี้คุย (เหมือนใครไม่รู้) พึ่งพี่แกได้ยามตกยาก(ไม่มีเงินซ่อม)พี่แกสะสมอะไหล่ไว้เยอะ ปล่อยให้ในราคาถูก คนนี้คบได้ และในฐานะคนชำนาญเรื่องเขียนโปรแกรม ปรึกษา หารือได้  ที่เขียนมาทั้งหมด เนี่ย..เพียง อยากจะบอกพี่ ว่า  ฝากระโปรงเจาะ แม๊ก19 และกระจกมองข้าง Mแท้  หากเห็นว่ามันไม่เหมาะสมกับบุคลิกภาพของพี่ ล่ะ ก้อ... อยากจะสับเปลี่ยน หรือเปลี่ยนเป็นอย่างอื่น ผมกับพี่ทนายประสิทธิ์(Mr.oldman) ยินดีให้คำปรึกษาเป็นลำดับต้นๆๆ นะครับ  ขอให้พี่มีความสุขกับการใช้หรือซ่อม BMW E46 เครื่อง N42 คันใหม่ไฟยก ตลอดกาล นะครับ แล้วอย่าลืมไปผ่อนไฟแนนท์ให้ตรงเวลา สมกับที่เจ้าของเก่าเขาไว้ใจ นะพี่ ..สวัสดีโชคดี..

ekrl

• 318 iase N42
Re: ขอแสดงยินดีกับ สาวก E46 เครื่อง N42 ตัวจริง พี่สมชาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 11:38:01 »
ขอปาดหน้าตรงกระจกM แท้ได้มะครับ  :))

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
Re: ขอแสดงยินดีกับ สาวก E46 เครื่อง N42 ตัวจริง พี่สมชาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 11:50:07 »
สุดท้ายมาตกที่พี่ สมชายจนได้ ถ้ายังไงก็อย่าให้ท่านภรรยาเอาไปขายอีกนะพี่ ผมนึกว่าคันนี้จะไม่มีใครเอาแล้วนะเนีย สุดยอดจริงๆๆมาถูกมือคนจริงๆๆ  ;) ;) :-X :-X
เก่า แต่ไม่แก่นะ

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 11:50:29 »
ยินดีกับพี่สมชายผู้รับมาเลี้ยงดูและเจ้าของเก่าที่เป็นไทครับ  ;)

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 12:05:34 »
ยินดีด้วยครับ จะได้ไม่ต้องขับ นาวาร่าตามขบวน  :)) :)) :))
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

kwan47

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 12:07:35 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ยินดีด้วยครับ จะได้ไม่ต้องขับ นาวาร่าตามขบวน  :)) :)) :))

พี่อ้วน...กำลังจะจัดไปราชบุรี แล้ว นะ ครับ  รอน้องโบว์เซ็ท GT-1 ภาคภาษาไทย ให้เสร็จก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2012, 12:10:52 โดย kwan47 »

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 12:09:33 »
นายโบ เชื่อได้เหรอครับ ปานนี้ ลืมไปแล้ว >:(

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

kwan47

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 12:27:43 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
นายโบ เชื่อได้เหรอครับ ปานนี้ ลืมไปแล้ว >:(

เท่าที่รู้จักโบว์ มา ..คนอย่างน้องโบว์ เป็นคนรักษาคำพูด ใจกว้างเหมือนทะเล ให้ได้ให้ ไม่เสียดายเงิน กับเพื่อนฝูงเต็มที่ พูดแล้วไม่คืนคำ มีสัจจะ รักความยุติธรรม ไม่แบ่งฝ่าย  แต่ทุกอย่างที่ว่ามา....ต้องถามเมีย ก่อน...555++ แต่ที่เห็นมาคนนี้ใจดี ที่สุดในโลก.....ภรรยาใคร เนี่ย..

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 12:33:56 »

พี่อ้วน...กำลังจะจัดไปราชบุรี แล้ว นะ ครับ  รอน้องโบว์เซ็ท GT-1 ภาคภาษาไทย ให้เสร็จก่อน

ผมขอจอดรอที่นครปฐมนะครับ เพราะยังไงก็ต้องผ่านมาทางนี้ใช่ปะ  :)) :)) :))

และยินดีกับพี่สมชายด้วยครับ ที่ได้คันใหม่แล้วนะครับ อย่างพี่สมชายซ่อมได้อยู่แล้ว เหมือนตอนผมได้รถมาแหละครับ วิ่งไม่ได้เหมือนกัน เจ้าของไปเช็คที่ 0 บอกซ่อมประมาณ 100,000 ตอนแรกผมจะไม่เอา แต่เขาบอกถ้างันหักจากราคารถไปก็ได้ เพราะเขาบอกว่าซ่อมไม่ไหว ผมเลยเอา และมาซ่อมเอาเอง หมดไปแค่ 20,000 กว่าบาทขับจนถึงทุกวันนี้เลยครับ ผมเลยรู้ตั้งแต่นั้นมาว่า e46 ค่าซ่อมมันไม่แพงอย่างที่คิด แถมจะถูกกว่ารถยุ้นด้วยซำ้ไปครับ แต่ต้องซ่อมถูกที่ถูกอู่นะครับ เพราะบางที่เข้าไปแล้วอาจหัวแบะกับค่าซ่อมได้555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2012, 12:35:38 โดย Rut »

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 12:36:56 »

เท่าที่รู้จักโบว์ มา ..คนอย่างน้องโบว์ เป็นคนรักษาคำพูด ใจกว้างเหมือนทะเล ให้ได้ให้ ไม่เสียดายเงิน กับเพื่อนฝูงเต็มที่ พูดแล้วไม่คืนคำ มีสัจจะ รักความยุติธรรม ไม่แบ่งฝ่าย  แต่ทุกอย่างที่ว่ามา....ต้องถามเมีย ก่อน...555++ แต่ที่เห็นมาคนนี้ใจดี ที่สุดในโลก.....ภรรยาใคร เนี่ย..

คนนี้คุ้นๆนะครับพี่อ้วน :)) :)) ;D ;D

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

namo

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 13:32:34 »
ยินดีด้วยครับ ผมปรึกษาพี่แกประจำได้ความรู้เยอะ

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 13:55:20 »
ยินดีด้วยครับ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 16:30:38 »
ตกลง N42 ก็มีดีให้เห็น แล้ววันนี้  :))
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

doctor alex

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 16:50:25 »
ผมจะขาย เอ็น42 ไฟยก  พอมาอ่านกระทู้เริ่มเอียงอีกแล้ว  ว่าคิดผิดไหมตู  รถยังหมดจด และไม่มีอะไรเป็นปัญหาเลย ปราศจากการแต่งใดๆ  มาอย่างไรก็อยู่อย่างนั้น ขนาดอยากติดเครื่องเสียง  กลัวช่างจะทำมัลติฟังชั่นเสีย  เห็นก้มๆเงยๆ  ผมบอกพอน้อง  ไว้วันหลัง วันนี้พี่มีเคส   นับจากนั้นก็ดูแลสภาพมาตลอด  เหตุผลเดียวคือยากวางแกส  แล้วช่างทุกคนบอกว่า 6 สูบจบพี่   หลายช่างจจนเหมือนสะกดจิตหมู่    ความจริงไม่ได้ใช้มาก แต่อยากมีพลังงานาทางเลือก  ...........พีีสมชายผมว่างจะโทรหานะครับ   

Ouan

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 16:50:30 »
แม่มดชัด ๆ เจ้าเสน่ห์ซะด้วย  :)) :)) :))

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 17:02:47 »
ผมจะขาย เอ็น42 ไฟยก  พอมาอ่านกระทู้เริ่มเอียงอีกแล้ว  ว่าคิดผิดไหมตู  รถยังหมดจด และไม่มีอะไรเป็นปัญหาเลย ปราศจากการแต่งใดๆ  มาอย่างไรก็อยู่อย่างนั้น ขนาดอยากติดเครื่องเสียง  กลัวช่างจะทำมัลติฟังชั่นเสีย  เห็นก้มๆเงยๆ  ผมบอกพอน้อง  ไว้วันหลัง วันนี้พี่มีเคส   นับจากนั้นก็ดูแลสภาพมาตลอด  เหตุผลเดียวคือยากวางแกส  แล้วช่างทุกคนบอกว่า 6 สูบจบพี่   หลายช่างจจนเหมือนสะกดจิตหมู่    ความจริงไม่ได้ใช้มาก แต่อยากมีพลังงานาทางเลือก  ...........พีีสมชายผมว่างจะโทรหานะครับ

ไม่ติด Gas แต่ลดรายจ่ายทางอื่นได้ไหมครับ สงสารรถ เขาออกแบบระบบมาดีอยู่แล้ว จริงๆ ก็ถือว่าเป็นเครื่องที่ประหยัดมากๆ กว่ารุ่นอื่นๆ ครับ   :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2012, 17:05:00 โดย Krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 18:00:20 »
พูดถึง N42ติดแก๊สพี่ปรีชา เงียบไปเลยนะ เป็นไงบ้างไม่รู้

tonbabu

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 20:02:29 »
เข้ามายินดี กับพี่สมชายครับ สมาชิก N42 เหมือนกัน  ;) ;) ;)

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 20:04:12 »
N42 รถเทพชัดๆ อิอิ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

nuiba

• DeliGolf
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 20:15:05 »
วันนี้ได้พบพี่สมชายและรถคันใหม่ที่อู่บีเอ็มพระนั่งเกล้าด้วยครับ ได้พูดคุยกันก็รู้เลยว่าพี่คนนี้ใจดี
ถ้าพี่สมชายเข้ามาอ่านก็ขอสวัสดีอีกรอบนะครับ ผมชื่อนุย รถ e46 สีเงิน ต้องขอบคุณพี่มากๆสำหรับคำแนะนำในการซ่อมและน้ำใจของพี่ที่จะให้ลองสลับอะไหล่กับรถพี่ครับ  :-X
รถผมนอนที่อู่มาตั้งแต่วันเสาร์แล้วและก็กำลังนอนต่อไปอีกวันสองวัน  :))

namo

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 20:15:44 »
พี่สมชายปลุกปั้นสำเร็จมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ คนรักจริงยังงัยก้อทิ้งไม่ลงครับ

kwan47

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 20:21:38 »

ใช่คันที่เปลี่ยนลูกปืนล้อหลังหรือปล่าวคับ  E90 ผมต่อคิวคันนี้แหระ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2012, 20:25:42 โดย kwan47 »

nuiba

• DeliGolf
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 20:44:27 »

ใช่คันที่เปลี่ยนลูกปืนล้อหลังหรือปล่าวคับ  E90 ผมต่อคิวคันนี้แหระ ครับ

ใช่แล้วครับพี่ขวัญ พี่สมชายก็บอกผมเหมือนกันว่าเมื่อวานพี่ก็เข้ามา เลยยังไม่ได้มีโอกาสพบพี่ปลัดเลย

KcKc

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 21:42:47 »
..........แล้วก็เป็นความจริง หลังจากที่พูดคุยกับน้องสมาชิกที่อยู่พัทยาที่ต้องการขายดาวส์ E46 เครื่อง N42 เนื่องจากเครื่องพังและไม่ได้ผ่อนไฟแนนส์มาหลายงวด แล้ว ทราบข่าวว่าพี่สมชายรับมาดูแลต่อแล้ว ตัดสินใจถูกแล้วครับ ดีกว่าปล่อยให้ติดบูโร และในฐานะที่คลุกคลีกับพี่สมชายมาผมว่าพี่แก เอาอยู่ครับ ขนาดว่าภรรยาสุดที่รักแอบเอารถคันโปรดไปขายเต๊นท์แล้ว จะหยุดความบ้าคลั่งของพี่สมชายแกได้ ถึงไม่มีรถขับ แกก็ยังตะเวนหาอะไหล่ เครื่อง N42 มาบริการให้กับพี่ๆน้องๆในเวปด้วยราคาที่คบได้ ก็ขนาดผมซื้อเกียร์จากพี่ปรีชา นครศรีธรรมราช มา พี่สมชายยังขอซื้อต่อเลย เครื่อง N42 สำหรับผมแล้ว มันสุดยอด สุโค่ย..มาก เคยไปขับเครื่อง M52 มา อัตราตอบสนองคนละเรื่องเลย เคยคุ้นกับการเหยียบคันเร่งไฟฟ้าแล้วไปเหยียบคันเร่งสาย เนี่ย.. มันแตกต่าง กันมากนะครับ  ถึงว่าทำไมพี่ทนายประสิทธิ์(Mr.oldman)ถึงยอมยกเครื่อง ขนาด 2,500 ลงแล้วเอาเครื่องที่คันเร่งไฟฟ้าใส่ไปใหม่ เพราะทำใจไม่ได้ ทั้งที่เพิ่งยกไปได้ไม่กี่วัน เสน่ห์ของความเป็นยนตกรรมภายใต้ใบพัดสีฟ้า ก็งี้.. แหระครับ ขนาดผมลงไปขับคัมรี่ ไฮบริด ไปลาวเมื่อเดือนที่แล้ว ยังทำใจไม่ได้เลย  วกกลับเรื่องเดิม ..เห็นว่า เจ้า E46 คันนี้เจ้าของเก่าชอบแต่งพอสมควรแต่ลืมดูน้ำมันหล่อลื่น เลยถึงกัลปาวสาน ฝากถึงเจ้าของเก่าครับ ผมการันตีครับ เห็นแกเป็นคนงั้นเหอะ ...น้ำใจและมิตรไมตรีที่มีให้พี่ๆน้องๆในเวป อยู่ในระดับต้นๆของเวปเลยทีเดียว ตรงมาตรงไป ให้ได้ให้ ไม่ขี้โม้ ขี้คุย (เหมือนใครไม่รู้) พึ่งพี่แกได้ยามตกยาก(ไม่มีเงินซ่อม)พี่แกสะสมอะไหล่ไว้เยอะ ปล่อยให้ในราคาถูก คนนี้คบได้ และในฐานะคนชำนาญเรื่องเขียนโปรแกรม ปรึกษา หารือได้  ที่เขียนมาทั้งหมด เนี่ย..เพียง อยากจะบอกพี่ ว่า  ฝากระโปรงเจาะ แม๊ก19 และกระจกมองข้าง Mแท้  หากเห็นว่ามันไม่เหมาะสมกับบุคลิกภาพของพี่ ล่ะ ก้อ... อยากจะสับเปลี่ยน หรือเปลี่ยนเป็นอย่างอื่น ผมกับพี่ทนายประสิทธิ์(Mr.oldman) ยินดีให้คำปรึกษาเป็นลำดับต้นๆๆ นะครับ  ขอให้พี่มีความสุขกับการใช้หรือซ่อม BMW E46 เครื่อง N42 คันใหม่ไฟยก ตลอดกาล นะครับ แล้วอย่าลืมไปผ่อนไฟแนนท์ให้ตรงเวลา สมกับที่เจ้าของเก่าเขาไว้ใจ นะพี่ ..สวัสดีโชคดี..

n42จากที่ใช้ขับจริงโดยมากใช้ทำงานในเมือง  เดิมที่ใช้ e36 325iaM50 /95
เรื่องเครื่่องยนต์ที่ชอบ ตอบโจทย์ที่ตัวเองต้องการได้
ชอบ คันเร่งไฟฟ้า
ชอบ เกียร์ทิปโทนิค 
ชอบ วาว์ลปีกนกผีเสื้อไฟฟ้า
ชอบ Valvetronic
ชอบ พัดลมไฟฟ้า
ชอบ อัตราเร่งขึ้นอย่างรวดเร็ว
ชอบ การประหยัดเชื้อเพลิง 7-8โล/ลิตร
ชอบ ค่าอะไหล่จ่ายตามรอบ สมเหตุผล
   รถbm อนาคตอันใกล้จะมีพัฒนาแบบขับเคลื่อนล้อหน้ารุ่นใหม่ ซีรีส์1 ซีรีส์ 3 คงต้องเกิดขึ้นต่อไป
และเครื่องยนต์แบบเครื่องยนต์ 4สูบ เน้นการประหยัดเชื้อเพลิง อย่างเช่น.-
เครื่องยนต์ 4สูบ N20 TwinPower Turbo 2.0L ให้พลัง 240 แรงม้าที่5,000rpm แรงบิดสูงสุด 260lb-ft
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2012, 00:08:00 โดย kckc »

doctor alex

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 03:46:37 »
ครับ  คุณกฤษฎา  ผมคงไม่วางแล้ว  ความจริงที่บ้านรถภรรยาเป็นคัมรี่ 2005  วางแกสแล้ว  ผมให้พี่ชายมาวางที่กทม.   แต่ไว้วิ่งทางไกล เช่นไปหาดใหญ่  สนามบิน  สลับกับเจ้าอี30 คันโปรดของผมวางแล้วเหมือนกัน คงต้องเก็บไว้อย่างนี้จนกว่าจะมีที่ที่วางใจได้   ของอาจารย์ปรีชานี่เป็นตัวอย่างการวางที่ มีผลไม่คาดคิดตามมาเยอะมาก  เปลี่ยนหลายอย่าง จนผมคิดว่าไม่เอาแล้ว  ( ตอนแรกกะติดเจ้าเดียวกันเลย  กะขับมาจากเมืองลุงเลย  ตอนนี้ไม่เอาแล้ว )   ผมคิดว่ายังไม่สมบูรณ์นะ ต้องลองถามอาจารย์ดู

kok_233:)

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 08:42:23 »
ยินดีด้วยครับพี่สมชาย...  8) 8)
ยังไม่มีโอกาสได้เจอเลย... ??? ???
ยังไงทริปราชบุรี...ต้องไปร่วมแน่นอนครับ...ฝากคุณโบด้วยน่ะ :-X :-X

Somchai

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 08:45:46 »
สวัสดีทุกท่านครับ.....เพิ่งมาเปิดคอมวันนี้....

ขอบคุณทุกท่าน

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 00:17:36 »
ไม่ลืมคร้าาาบทุกท่าน ช่วงนี้เร่งเคลียร์งานก่อน หังจากกลับมาจากจีน และ ออกจาก รพ. โดนค่ารักษาไปประมาณนึง รอปั็มงานแปบนะคีับ เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ  O0 

ขอบคุณทุกท่านที่คิดถึง และ ยินดีกลับพี่สมชายด้วยคร้าาาบ   ;)
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

doctor alex

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 15:28:21 »
คุณเคนนี่เครับ  นี่คือข้อดีข้อนึงของการอยู่ในต่างจัวหวัด  คนไข้ที่มาจะได้รับการรักษาที่ดีมาก  ในกรณีเป็นหัวใจขาดเลือด จะได้ยาสลายเข็มละเป็นหมื่น นี่ฉีดได้เลยตามข้อบ่งทางการแพทย์  ไม่กั๊กเหมือนเอกชน  ของเราฟรีเพราะเป็นคนไทย  นี่คืออี่กหนึ่งที่รรัดทะบานให้แต่คนไทยมองข้าม  ของผมผ่าถุงน้ำดีทางกล้อง  ไม่ต้องออกสักบาท  แต่เลี้ยงข้าวผมได้  คนไข้รายล่าสุดเป็นเจ้าของนาฬิกาในตัวเมือง ไปหาลูกที่อเมริกา  ปวดท้องตรวจพบ  กลับมาไทยไปรามคำเเหง  ตั้งใจจะผ่า พอดีมีคนรู้จักพามา  ผมจัดการผ่าทางกล้อง  เจาะ 3รู  เอาถุงออก นิ่วเต็ม   ตอนนี้หายดี   ให้ราโดรูปไข่ ผมมาหนึ่งเรือน  ผมไม่รับบอกเป็นหน้าที่  ผมทำได้ก็ทำ  บังเอิญอบรมมาและทำไป 300 กว่าราย  แต่สุดท้ายก็รับเพราะผู้ป่วยเสียใจที่ปฎิเสธใ.........................โชคดีครับที่เป็นคนพัทลุง  เก็บเงินไว้ทำอย่างอื่นเลย  เรื่องสุขภาพเราเต็มใจบริการตามแรงที่เราพึงมี

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 17:32:21 »
คุณเคนนี่เครับ  นี่คือข้อดีข้อนึงของการอยู่ในต่างจัวหวัด  คนไข้ที่มาจะได้รับการรักษาที่ดีมาก  ในกรณีเป็นหัวใจขาดเลือด จะได้ยาสลายเข็มละเป็นหมื่น นี่ฉีดได้เลยตามข้อบ่งทางการแพทย์  ไม่กั๊กเหมือนเอกชน  ของเราฟรีเพราะเป็นคนไทย  นี่คืออี่กหนึ่งที่รรัดทะบานให้แต่คนไทยมองข้าม  ของผมผ่าถุงน้ำดีทางกล้อง  ไม่ต้องออกสักบาท  แต่เลี้ยงข้าวผมได้  คนไข้รายล่าสุดเป็นเจ้าของนาฬิกาในตัวเมือง ไปหาลูกที่อเมริกา  ปวดท้องตรวจพบ  กลับมาไทยไปรามคำเเหง  ตั้งใจจะผ่า พอดีมีคนรู้จักพามา  ผมจัดการผ่าทางกล้อง  เจาะ 3รู  เอาถุงออก นิ่วเต็ม   ตอนนี้หายดี   ให้ราโดรูปไข่ ผมมาหนึ่งเรือน  ผมไม่รับบอกเป็นหน้าที่  ผมทำได้ก็ทำ  บังเอิญอบรมมาและทำไป 300 กว่าราย  แต่สุดท้ายก็รับเพราะผู้ป่วยเสียใจที่ปฎิเสธใ.........................โชคดีครับที่เป็นคนพัทลุง  เก็บเงินไว้ทำอย่างอื่นเลย  เรื่องสุขภาพเราเต็มใจบริการตามแรงที่เราพึงมี

ได้ยินอย่างนี้อยากไปเป็นคนพัทลุงซะแล้ว