ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครอยากขายกล่อง GM5 ของตาตก บ้างมั๊ยคับ  (อ่าน 2164 ครั้ง)

Leopard

• มือใหม่หัดขับ
  • *
มีใครสนใจหรือมีอะไหล่กล่อง GM5 ของตาตกขายบ้างมั๊ยครับ ตอนนี้ประตูด้านคนขับเปิดไม่ได้ครับ ต้องไขจากด้านนอกเท่านั้นลำบากจริงๆเลยครับพี่น้องครับ หรือใครพอรู้ราคาศูนย์บ้างไหมครับ หรือใครพอจะรู้แหล่งขายบ้างมั๊ยครับ ลำบากจริงๆครับพี่น้องครับ :'( :o :(

ให้คำแนะนำด้วยครับ :-X :-X :-X :-X

วีรวิชญ์

• บุคคลในตำนาน
Re: มีใครอยากขายกล่อง GM5 ของตาตก บ้างมั๊ยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 22:42:18 »
แน่ใจนะครับว่ากล่อง Gm5 เสีย ลองอ่านกระทู้นีก่อนครับ. ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
 ???

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: มีใครอยากขายกล่อง GM5 ของตาตก บ้างมั๊ยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 22:52:43 »
ประตูเปิดไม่ออก เป็นที่กลอนประตูหรือสลิงที่เปิดด้านในหลุดเปล่าวครับ ลองเช็คดูดีๆนะครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Leopard

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 23:01:21 »
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำข้างบน อันนี้อันที่จริงผมเคยให้พี่สุเมธแกแก้ให้มันเปิดแบบแมนนวนได้ เพราะตอนนั้นกล่อง GM5 ตัวนี้มันมีปัญหาจริงครับ เปิดได้แค่ประตูคนขับ ส่วนอีกสามบานเปิดไม่ได้ พี่สุเมธแก้ให้ มันเปิดได้ แต่ต้องแมนนวน แต่ตอนนี้วันนี้เลยล๊อคแล้วด้านคนขับเปิดไม่ได้ (เปิดได้ถ้าลดกระจกลงแล้วเอากุญแจไปไขด้านนอกเอา) ส่วนอีกสามบานเปิดแบบแมนนวนได้ครับ ผมอยากเปลี่ยนกล่องนี้มานานแล้วแต่ว่าเห็นเขาบอกว่าราคาค่อนข้างแพงเลยพยายามหามือสองอยู่ครับ แต่ตอนนี้ก็ยังหาไม่ได้สงสัยต้องเข้าไปดูใน Ebay ซะแล้ว แต่ก็ไม่รู้จะมีปัญหาอะไรอีกรึป่าว ใครเคยมีประสบการณ์บ้างมั๊ยครับ ช่วยผมที :'( O0

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 23:26:06 »
ของผมก็มีปัญหาครับ มันไม่เสียแต่เจ้าของเดิมเปลี่ยนเป็นกล่อง gm5 ของ z8 มา มันไม่ตอบสนองบางฟังชั่นกับรีโมทแต่ก็ใช้งานได้แต่ไม่สมบูรณ์ ผมเห็นว่าพี่ปลัดขวัญมีอยู่สองกล่องผมเลยบอกขอยืมมาลองหนึ่งกล่องแล้ว ยังไงก็ลองติดต่อพี่ขวัญดูนะครับ....!
 :-*

Leopard

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 10:39:25 »
ผมก็นึกถึงพี่ขวัญนี่แหล่ะครับ  :))
 PM ไปถามแกแล้วครับรอแกตอบกลับมาอยู่ครับ แต่เดี๋ยวไปแงะงัดเปิดดูกล่องเดิมก่อนครับว่ามันเป็นโค๊ดไหนอะไรยังไง

แต่มีใครพอทราบราคาศูนย์บ้างไหมครับ จะได้ทำใจไว้แต่เนิ่นๆ :'(

crayonz

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 11:22:20 »
แปลงกล่องล็อกประตูใหม่ครับ ให้เป็นแบบดึงเปิดด้านในก็เปิดได้ตลอด หาช่างเป็น ๆ ทำ ครับ ใช้เวลาซักสองวัน

ทำแล้วก็ไม่ต้องกลัวว่าล็อกด้วยรีโมท แบตหมด แล้วจะเปิดจากด้านในไม่ได้
แกล้งโง่ไปบ้าง ทำให้เขาดูถูกไปบ้าง ชีิวิตมันก็ง่ายขึ้น

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 12:26:36 »
ถ้าคิดแบบง่ายๆ โง่ๆ
ถ้าเราตัดระบบล๊อคประตูของ bmw ออกแล้วซื้อเซ็นทรัลล็อคจากข้างนอกมาใส่แทน ทั้งระบบ(ประมาณว่ารถคันนี้ไม่เคยมีเซ็นทรัลล็อคมาก่อนน่ะครับ)

แบบโนเนมไม่เกินสองพันพร้อมรีโมทย์แยก แต่ก็ดูไม่สวยนะ

Leopard

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 15:48:09 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
แปลงกล่องล็อกประตูใหม่ครับ ให้เป็นแบบดึงเปิดด้านในก็เปิดได้ตลอด หาช่างเป็น ๆ ทำ ครับ ใช้เวลาซักสองวัน

ทำแล้วก็ไม่ต้องกลัวว่าล็อกด้วยรีโมท แบตหมด แล้วจะเปิดจากด้านในไม่ได้

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ เดี๋ยวจะลองทำดูครับ ลองแก้ขัดกันไปก่อน รึไม่ก็อาจจะให้พี่สุเมธแกจัดการกับฝั่งนี้ให้ เพราะแกเคยอธิบายให้ฟังเหมือนกันว่ามันจะมี 2 เคสถ้า GM V มีปัญหา
1. ประตูคนขับเปิดได้โดยการไขที่ประตู และเปิดได้จากด้านในเอง แต่ระบบเซ็นทรัลล๊อค ก็ยังทำงานถ้าวิ่งเกิน 20 รึว่า 40 km/h นี่แหล่ะครับ แต่กดปลดล๊อคจากปุ่มคอนโซนกลางไม่ได้ต้องเปิดด้วยมือ และประตูอีกสามบานจะไม่สามารถเปิดได้ไม่ว่าจะเปิดจากด้านในก็ตาม
2. ประตูทั้งสามบานเปิดจากด้านในได้ แต่ประตูฝั่งคนขับไม่สามารถเปิดได้จากด้านใน แต่ใช้กุญแจไขเข้ามาได้ เหมือนจะสลับกับข้อหนึ่งครับ ผมเองก็ไม่เป๊ะหรอกนะครับ คงต้องให้พี่สุเมธใช้เครื่อง GT1 เชคให้อีกทีครับ  :-\

แต่ถ้าหาของได้ก็ดีครับ จะได้กลับมาเป็นเหมือนเดิม ผมเองก็สงสารรถมันเหมือนกันอยากทำให้เขาสมบูรณ์ แต่ทั้งนั้นทั้งนี้ต้องดูเงินในกระเป๋าด้วยหน่ะสิครับ :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :))

KaoGTR

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 00:26:05 »
ร้านขายอะไหล่เก่าบีเอ็ม เคยโทรไปถามขายกันอยู่ราว 5,000 ได้
ของผมจำได้ว่าตอนเสียก็เปิดกระจก เอากุญแจมาไขเหมือนกัน อายน่าดู 555
หารีเลย์ เหมือนในสองกระทู้ที่พูดถึงเรื่องนี้เลยครับ ง่ายและถูกสุด ใช้กล่องเดิม ไม่ต้อง Coding ใหม่
เพราะค่า coding กล่องใหม่ก็มีพันนึงแล้วครับ

hali50

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 20:54:38 »
ของผมซ่อมแล้วครับ...
 ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Somchai

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 02:34:28 »
ไปที่    ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

พิมพ์คำว่า  bmw  gm5   แล้วกด search

แล้วจะรู้ว่า สวรรค์มีจริง......แต่ต้องรอนานครับ 3 สัปดาห์

แต่ถ้าต้องการจบภายใน 1 วัน ก็ต้องหารีเลย์ในไทยใส่เอา

ผมยินดีหาให้ครับ ราคาประมาณตัวละ 20 บาท ค่าแรงบัดกรี ผมคิด ตัวละ 5 บาท  ถ้ามั่นใจว่ารีเลย์เสีย

แต่ปรกติ ก็เสียที่รีเลย์นี่แหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2012, 02:40:11 โดย Somchai »

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 12:05:18 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไปที่    ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

พิมพ์คำว่า  bmw  gm5   แล้วกด search

แล้วจะรู้ว่า สวรรค์มีจริง......แต่ต้องรอนานครับ 3 สัปดาห์

แต่ถ้าต้องการจบภายใน 1 วัน ก็ต้องหารีเลย์ในไทยใส่เอา

ผมยินดีหาให้ครับ ราคาประมาณตัวละ 20 บาท ค่าแรงบัดกรี ผมคิด ตัวละ 5 บาท  ถ้ามั่นใจว่ารีเลย์เสีย

แต่ปรกติ ก็เสียที่รีเลย์นี่แหละครับ

;) ;) ;)  ใจดีจริงๆ พี่คนนี้
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Somchai

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 12:18:58 »

;) ;) ;)  ใจดีจริงๆ พี่คนนี้

ผมใจดีที่ไหน......ผมคิดตังค์นะครับ และไม่ได้ทำฟรีด้วย   O0 O0

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 12:33:53 »
ใจดี ที่ช่วยจัดหา ช่วยซ่อม ในราคาประหยัดไงครับ  ;)
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 12:59:32 »
ของผมซ่อมแล้วครับ...
 ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ซ่อมที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ครับ
แต่ที่ดูเปลี่ยนแค่ relay 2 ตัวเอง ถ้าแค่นี้จริงๆซ่อมเองก็ได้ สบายๆ ง่ายมาก หรือถ้าไม่แน่ใจว่าอะไรเสียแน่ก็ลองเปลี่ยน relay ดูก็ได้ ต้นทุนไม่ถึงร้อย

hali50

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 20:57:21 »

อยากได้รีเรย์ครับ ...ผมต้องการ สี่ตัวครับ....เบอร์ผมครับท่าน086 8308488
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2012, 06:20:37 โดย hali50 »

Somchai

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 10:17:28 »
^
^
ช่วยถ่ายรูปรีเลย์ ชัดๆ หลายมุมให้ผมดูหน่อยครับ เดี๋ยวหาให้