ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนปีกนกเปลี่ยร เเล็ค ขอราคากับอู่หน่อยได้ไหมครับ  (อ่าน 1583 ครั้ง)

Kencancool

• คนคุ้นเคย
พอดีอยากจะเปลี่ยนปีกนก กับเเล็คใหม่อ่ะครับไม่ทราบว่าพี่ๆเพื่อนๆพอจะมีร้านหรือราคาไหมครับช่วยเเนะนำด้วยน่ะครับ ;D

kwan47

• แฟนพันธุ์แท้
ร้านเซียงกง V.I.ออโต้ พาร์ท มีเป็นกองเลยครับ ว่าแต่จะเอาของใหม่หรือของเก่า ราคาก็ครึ่ง/ครึ่ง ครับ ของเซียงกงนี่ผมว่าบางอย่างใช้ได้นานเลยนะครับ

asune46

• บุคคลทั่วไป
ปีกนก ราคา ข้างละ5พันครับ ที่เปลี่ยนมา
แร็คมือสองน่าจะอยู่ที่ 6000-9000 แล้วแต่ร้าน เห็นมีพี่ๆบอกใส่แร็คe36ได้แต่ต้องเป็นตัวสุดท้าย ::)

ukrit

• ขาประจำ
แร๊คเก่า 6-7 พัน แรคใหม่ 20400 ครับ ของ e36 ก็ใส่ได้ สามพัน
ปีกนกไวโก้ 3800 ถ้าเอาของ oem ไต้หวันจำยี่ห้อไม่ได้ตี bmw เหมือนกันร้านแถวรามอินทรา 2700 ครับลองเสริชดู  ตรานกสี่พันกว่าๆ เลือกเอาครับ เบิกแล้วหาอู่ใส่เองดีกว่า ค่าแรงถูกไม่โดนบวกค่าอะไหล่ด้วย ช่างที่ไหนก็ทำได้ขอให้ขันน๊อตเป็น  ง่ายกว่ารถญี่ปุ่นขับหน้าด้วยซ้ำไป เลือกอู่ที่มีฮ้อยจะเร็วสะดวกกว่ากันเอยะครับ

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • แฟนพันธุ์แท้
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
แร๊คเก่า 6-7 พัน แรคใหม่ 20400 ครับ ของ e36 ก็ใส่ได้ สามพัน
ปีกนกไวโก้ 3800 ถ้าเอาของ oem ไต้หวันจำยี่ห้อไม่ได้ตี bmw เหมือนกันร้านแถวรามอินทรา 2700 ครับลองเสริชดู  ตรานกสี่พันกว่าๆ เลือกเอาครับ เบิกแล้วหาอู่ใส่เองดีกว่า ค่าแรงถูกไม่โดนบวกค่าอะไหล่ด้วย ช่างที่ไหนก็ทำได้ขอให้ขันน๊อตเป็น  ง่ายกว่ารถญี่ปุ่นขับหน้าด้วยซ้ำไป เลือกอู่ที่มีฮ้อยจะเร็วสะดวกกว่ากันเอยะครับ

แนะนำมือสองครับ หาตามร้านอะไหล่เก่า
แรคใหม่ วัดโสม ทุกร้านของบอง รีบิ้วครับ
ไม่ใช่ของใหม่

แรคติดรถผม ใช้ได้ 400000 กิโล
ดังนั้น ผมว่า หาแรคมือสอง ประหยัดกว่าเห็นๆ
หากดูแลยางหุ้มไม่ให้ขาด
ใช้ได้นาานหลายปีแน่นอน

ปีกนก ใช้ตรานกครับ
ไม่ผิดหวัง คู่ละประมาณ แปดถึงเก้าพันบาท