ผู้เขียน หัวข้อ: ได้มาซะที  (อ่าน 3349 ครั้ง)

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: ได้มาซะที
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 09:51:54 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
น่าสน...ค่าตัวเป็นไง หาได้จากแหล่งใด...วานบอกหน่อยครับ
มีที่meng header ครับ

ที่เม้งเคยถามมาแล้วครับ เขาเปิดมาลูกละ 12000 แต่ไม่บอกว่าเป็น เซรามิค หรือ เมทัล ครับ

ถ้าตันผมไม่เปลี่ยนล่ะเล่นทินเนอร์ล้างดีกว่า  :)) :)) :))

คอเดียวกัน ;)

เห็นคุณวี ที่เขาขาย แคม schrick ให้ผม เขาก็เอาน้ำยาอะไรนี่แหละครับล้างได้ บ้านเขาทำเกี่ยวกับเสื้อผ้า เห็นว่าใช้น้ำยาตัวเดียวกับที่บ้านเขาทำครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Pitch win

• คิดดี ทำดี ให้ถึงที่สุด
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 09:59:17 »
น่าสน...ค่าตัวเป็นไง หาได้จากแหล่งใด...วานบอกหน่อยครับ
มีที่meng header ครับ

ที่เม้งเคยถามมาแล้วครับ เขาเปิดมาลูกละ 12000 แต่ไม่บอกว่าเป็น เซรามิค หรือ เมทัล ครับ

ถ้าตันผมไม่เปลี่ยนล่ะเล่นทินเนอร์ล้างดีกว่า  :)) :)) :))

คอเดียวกัน ;)

เห็นคุณวี ที่เขาขาย แคม schrick ให้ผม เขาก็เอาน้ำยาอะไรนี่แหละครับล้างได้ บ้านเขาทำเกี่ยวกับเสื้อผ้า เห็นว่าใช้น้ำยาตัวเดียวกับที่บ้านเขาทำครับ
ใช่แล้วครับ!!!

Pitch win

• คิดดี ทำดี ให้ถึงที่สุด
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 10:02:16 »
หง่า ผมซื้อของปลอมรึเปล่าเนี่ย 4000

ซื้อที่ไหนมาครับ ราคาน่าสนใจมากเลยครับ
คุณภาพเหมือนกันมัยครับ เพราะราคาต่างกันเยอะจัง

jae

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 10:29:12 »
หง่า ผมซื้อของปลอมรึเปล่าเนี่ย 4000

ซื้อที่ไหนมาครับ ราคาน่าสนใจมากเลยครับ
คุณภาพเหมือนกันมัยครับ เพราะราคาต่างกันเยอะจัง

ตัวที่เป็นตัว Magnaflow มีการ์ด เหมือนของเดิม แต่ ตัวกลม ๆ ยังไม่ได้ใส่ครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 22:05:26 »
แล้วตัวที่ใส่อยู่ เสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ ดังขึ้นกว่าเดิมไหมครับ

วิ่งเท่า ๆ เดิม ผมว่าไม่แรงขึ้น ตอนแรกนึกว่าจะแรงขึ้น

แต่เงียบลงหน่อย เพราะแคทเก่าผมมันเริ่มตันแล้ว

แคทเก่าที่ตัดออกผมเอาไปล้่าง แล้วใช้ักับรถคันอื่น มันก็ใช้ได้ด้วยนะครับ ดังนั้นใครตัดแคทไป ถ้าเห็นแค่ว่ามันตัน ล้างได้ครับ ผมใช้ thinner เทใ่ส่ลงไป

สูตรนี้น่าลอง เมื่อก่อนมีแต่คนใช้น้ำร้อนใส่ลงไป  แต่ไส้ต้องไม่ล้มนะครับ :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ooooatooo

• http://www.clube46.com
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 10:46:19 »
คราวนี้รถพี่ต้อมก็จะเสียงแตกๆเหมือนรถพี่แอร์เวลาลากเกียร์  :))

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 19:03:37 »
คราวนี้รถพี่ต้อมก็จะเสียงแตกๆเหมือนรถพี่แอร์เวลาลากเกียร์  :))

;) ผมชอบมากเลยนะครับ เสียงรถพี่แอร์ เดินเบาก็เพราะ พอเหยียบนี้อย่างโหด

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN