ผู้เขียน หัวข้อ: สิ้นสุดการรอคอย Hamann PG2  (อ่าน 2949 ครั้ง)

Ryan_E46

• บุคคลในตำนาน
สิ้นสุดการรอคอย Hamann PG2
« เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 13:43:09 »
หลังจากที่ผมเคยโดนหลอกขายล้อ Hamann PG2 ขอบ 18 Copy ด้วยราคาของแท้ ตามที่เคยมาเล่าสู่กันฟังไปแล้วนั้น ด้วยความที่ไม่มีความรู้เรื่องล้อชุดนี้ทำให้กว่าจะรู้ตัวว่าโดนหลอกก็เกือบปี ตามหาคนขายไม่ได้แล้ว ก็ได้แค่ตามแช่งกันไป 555++ หลังจากนั้นผมก็เริ่มเสาะแสวงหาของแท้มาครอบครองสักชุด เพราะชอบในล้อลายนี้เป็นอย่างมาก ส่วนตัวรู้สึกว่ามันเป็นล้อที่เข้ากับ E46 ได้เป็นอย่างดีที่สุด หาไปเรื่อยๆ ก็มีผ่านตามาบ้าง แต่ซื้อไม่เคยจะทัน ไม่รู้ทำไมล้อลายนี้ถึงปล่อยกันได้ไวจริงๆ

จนเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา ด้วยความช่วยเหลือจากคุณเอ๊าะ ส่งข่าวมาบอกว่ามีขายอยู่ 1 ชุด ราคาค่อนข้างดี พอทราบข่าวจึงรีบโทรไปสอบถามคนขาย ต่อรองราคาจนได้ราคาที่ค่อนข้างพอใจ วันไปรับของผมก็พลิกหน้าพลิกหลังล้อทุกวงดูรายละเอียดว่าแท้ชัวร์ ตามข้อมูลที่คุณหนุ่มเคยโพสต์ให้ข้อมูลล้อ PG2 ไว้ ผู้ขายแจ้งว่าล้อไม่เคยซ่อม ไม่เคยทำสี ไม่เคยเจียขอบ ปัดเงาใดๆ ทั้งสิ้น เดิมสุดๆ ครับ ถอดเก็บไว้นานแล้วตอนขาย  E46 ไปจึงมีรอยขูดขีดที่ก้านจากการเก็บพอสมควร ต้องนำไปทำสีใหม่

วันรุ่งขึ้นนำออกมาล้างทำความสะอาด รอการนำไปทำสีครับ แต่กำลังตัดสินใจว่าจะไปทำร้านไหนดีนี่สิ automag ก็ราคาแพงมากตามที่พี่กฤษดาเคยโพสต์ไว้ ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน หรือจะไปพรหมนิมิต แต่หาข้อมูลมา มีคนบอกว่าหลังๆ งานไม่ค่อยดีอีก

สุดท้ายขอขอบคุณคุณเอ๊าะอีกครั้งที่ช่วยส่งข่าว ขอบคุณคุณหนุ่มสำหรับข้อมูลการดูล้อ PG2 แท้ๆ ตาม Link นี้ ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน เป็นอย่างยิ่งครับ
ขอบคุณครับ :-X

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: สิ้นสุดการรอคอย Hamann PG2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 14:15:15 »
ยินดีด้วยครับ

หาฝาก่อนเลยครับ ร้าน ก.เจริญ ราคาถูกสุด ที่อื่นฝาละ 1200 บาท

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
Re: สิ้นสุดการรอคอย Hamann PG2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 14:19:32 »
ส่วนน๊อตถอดตัวอย่างหาโรงกลึงได้เลยครับ แต่งานจะไม่เหมือนเต็มร้อย ผมฝากร้านนี้จัดทำให้ครับ
ลองคุยกับคุณลูกชายเจ้าของร้านครับ งานทำสีที่นี้ราคาสูงแต่ขั้นตอนการทำเหมือนโรงงานทางสายการผลิตและห้องอบสี

สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 14:30:04 »
 ;)

ยินดีด้วยครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Krisada511

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 14:32:47 »
บันทึก วันนี้ 15 สิงหาคม 2555 ขอ Up Date แวะไปดูล้อที่ซ่อม

1. เมื่อบ่ายร้านซ่อมล้อ โทรมาว่าล้อเสร็จแล้ว และ น็อตประกบวงล้อ   ;)
    มีเพิ่มเงินค่าน๊อตไป 900 บาท เป็นน๊อตทั้งหมด 18 ตัว  รวมที่ ซื้อสำรองอีก 6 ตัว
   ( เนื่องจาก ถอดประกอบ มีน๊อตขาด ไป 12 ตัว ) เป็นน๊อตพิเศษ  Bolt Hamann
    ต้องขอบคุณ คุณลูกชายเจ้าของร้าน ที่เป็นธุระให้อย่างดี

2. ตรวจดูงาน ฝืมือ พึงพอใจมากครับ ตามรูปแนบ  ;)

3. วันนี้ไป ก.เจริญยนต์ ซื้อฝาแท้ มาอีก 2 อัน  ( อันละ 900 บาท )  O0

รวมมีทั้งหมด 5 ฝา

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 15:23:45 »
ยินดีด้วยครับ สมใจ สมหวัง สมความปรารถนา  ;) ;) ;) ;) ;)
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 19:18:46 »
ตรวจน๊อตล้อ ด้วยนะครับ จะให้สุด ต้องน๊อต หัวตรีตรา oz ทุกตัว ยินดีกะสาวกห้าก้านคราบ   (ปล. น๊อตแท้ยอมจบกว่าว่าได้ของครบ)  ""ชูสองนิ้ว:: ""ชูสองนิ้ว:: ""ชูสองนิ้ว:: ""ชูสองนิ้ว::
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Ryan_E46

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 21:23:36 »
ตรวจน๊อตล้อ ด้วยนะครับ จะให้สุด ต้องน๊อต หัวตรีตรา oz ทุกตัว ยินดีกะสาวกห้าก้านคราบ   (ปล. น๊อตแท้ยอมจบกว่าว่าได้ของครบ)  ""ชูสองนิ้ว:: ""ชูสองนิ้ว:: ""ชูสองนิ้ว:: ""ชูสองนิ้ว::
ตรวจสอบเรียบร้อยครับ ตอนนี้กำลังหาทางว่าจะทำสียังไงแบบไม่ถอดน๊อตขอบล้อ และตรา OZ ก็ยังเห็นอยู่อ่ะครับ
ไม่อยากถอดน๊อตเพราะกลัวน๊อตขาดแล้วหาอะไหล่ไม่ได้ครับ
ขอบคุณครับ

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 22:24:42 »
น่าจะลองเอา sonex ฉีดๆทิ้งไว้หลายๆวัน ทั้งด้านหน้า ด้านหลังน็อต ดูนะครับ น่าจะพอช่วยได้

ตอนถอดก็ลองดูกับช่างดูก่อน ว่ามันพอจะขยับบ้างไหม ถ้าดูแล้วไม่ไหวจริงๆ ก็พ่นเว้นหัวน็อตเอาก็น่าจะพอกลืนๆไปได้ครับ

อีกอย่างไม่ลองถามคุณเอ๊าะดูละครับ เห็นคุณเอ๊าะเขาเข้าคลังสามมงกุฎได้ น่าจะขอให้ทางสามมงกุฎเขาลองสั่งให้ดูนะครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

popdemonic

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 08:09:00 »
ล้อสวยงามครับ แต่ถ้าส่วนตัวล้อเป็นรอยนิดหน่อย ผมไม่ค่อยเอาไปทำสีครับ ใช้ไปแบบนั้นเลยครับ สีเดิมๆ ส่วนตัวผมว่าดีที่สุดจากที่เคยใช้ล้อแมกซ์มาครับ

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 08:25:11 »
ตรวจสอบเรียบร้อยครับ ตอนนี้กำลังหาทางว่าจะทำสียังไงแบบไม่ถอดน๊อตขอบล้อ และตรา OZ ก็ยังเห็นอยู่อ่ะครับ
ไม่อยากถอดน๊อตเพราะกลัวน๊อตขาดแล้วหาอะไหล่ไม่ได้ครับ
ขอบคุณครับ
  หัวน๊อต oz รุ่นที่ได้มา (ต้องมีหัวขันเฉพาะนะครับ  ใช้แฉกทั่วไปฝื่นขันไม่ได้นะ)  ร้านพรมนิมิตร มีหัวขันอยู่ ....ปล.  ผมกำลังสั่งหัวขันเข้ามา เดียวให้ยืมใช้...เพราะมีสาวก hamann หลายท่าน ได้ล้อมา แต่น๊อตไม่ตรง..ซื้อน๊อตมาไม่มีที่ขัน ....แนะนำนิดครับ ถ้าให้สีสวยจริงๆๆ ควรถอดแม๊แกออกแล้วทำสีนะครับ แล้วเอาหัวน๊อตไปปัดเงา......แล้วจึงยิงกลับเข้าไป แบบนี้สวยเลย  ผมทำแบบนี้
เก่า แต่ไม่แก่นะ

popdemonic

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 09:50:43 »
หัวขันถ้าเป็น10หรือ12แฉกบ้านเราน่าจะมีนะครับ ผมก็สลับLips เองครับ เครื่องมือก็ซื้อบ้านเราเอาครับ

JBR1992

• พ่อ แม่ คือพรหมของบุตร
  • คนไทย น้ำใจเกินร้อย
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 10:32:18 »
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ   ส่งท้ายปีเก่า ต้อนรับปีใหม่ ได้ของดีมาใช้   ::2thmb::   ::2thmb:: 
ถึงสูงเยี่ยมเทียมฟ้า อย่าดูถูก
ครูเคยปลูกวิชา มาแต่หลัง
ศิษย์ไร้ครูอยู่ได้ ไม่จีรัง
อย่าโอหัง ลบหลู่ ครูอาจารย์

OaTt

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 14:23:24 »
ลายนี้ผมก็ชอบมากจริงๆ มันดูอมตะมากๆ แต่ยังไมมีวาสนาได้ครอบครองซักกะที  O0

basfca

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 19:12:26 »
PG2 คู่จิ้น E46  ชัดๆ ฟันเธอ   :lovelove:  เฮ้ย ฟันธง

ป๊อป

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 19:23:49 »
ได้มาราคาเท่าไรครับ

oody bm330

• Smile to yourself and people beside you
    • www.concepthome.co.th
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 12:22:59 »
caliper ของ 330i เอาะบอกขายไว้นะครับ ลองโทรคุยกันดู ราคาไม่สูง  ""ชูสองนิ้ว:: ค่าใสกับทำเบรคมือ น่าจะไม่เกิน 5000 คราบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2014, 12:27:18 โดย oody bm330 »

PitiS

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 13:13:23 »
อ๊าคอยากได้

suthat

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2014, 20:46:03 »
ยินดีด้วยนะครับพี่ ^^

JBR1992

• พ่อ แม่ คือพรหมของบุตร
  • คนไทย น้ำใจเกินร้อย
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 17, 2016, 13:17:19 »
อะไรที่ชอบ ที่ถูกใจ ก็จัดหากันไปครับ
ในรอบ 2 ปี ผม เก็บไป เก็บมา เข้าไป 5 ชุดและ ครับ (ขอบ 18 = 3 ชุด,  ขอบ 19 = 2 ชุด)
เพื่อนสมาชิก ขอแบ่ง ขอบ 18 ไปหมดแล้ว  เหลือเฉพาะ ขอบ 19 เท่านั้น   O0   O0 
ถึงสูงเยี่ยมเทียมฟ้า อย่าดูถูก
ครูเคยปลูกวิชา มาแต่หลัง
ศิษย์ไร้ครูอยู่ได้ ไม่จีรัง
อย่าโอหัง ลบหลู่ ครูอาจารย์