ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่แม็กขอบ 19" ใช้งานเประจำวัน + ออกต่างจังหวัด ได้มั้ยครับ  (อ่าน 3097 ครั้ง)

rati

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
สอบถามหน่อยครับ การใช้งานประจำวันเป็นยังงัยกันบ้างคับ ???

zan

• แฟนพันธุ์แท้
  • Back off girl!
ใช้งานประจำวันก็หล่อดีคับ
ขับออกต่างจังหวัด ก็ไม่เห็นว่าจะต่างกับขอบ 18
หรือว่าผมชินไปแล้ว

-*-

Schwarzrosette

• OHHHHHHHHHH
ถ้าล้อออฟตรงรุ่น ใส่ยางพอดีกับความกว้างของแม็กก็ไม่เป็นไรครับ

JBR1992

• พ่อ แม่ คือพรหมของบุตร
  • บุคคลในตำนาน
  • คนไทย น้ำใจเกินร้อย
ไม่แตกต่าง จากขอบ 19 ครับ
ผม ใช้สลับกัน หลายๆขนาด ตั้งแต่ ขอบ 16, 17, 18, 19
ขอบ 19 จะนุ่มนวล น้อยกว่า 16 -17 เพราะ 19 แก้มยางบาง และหน้ากว้างสัมผัส พื้นถนน มากกว่า
แต่มันได้ความสวยงาม ยามจอดนิ่ง ๆ ครับ  ""ชูสองนิ้ว::   ""ชูสองนิ้ว:: 
ถึงสูงเยี่ยมเทียมฟ้า อย่าดูถูก
ครูเคยปลูกวิชา มาแต่หลัง
ศิษย์ไร้ครูอยู่ได้ ไม่จีรัง
อย่าโอหัง ลบหลู่ ครูอาจารย์

rms.solitairic

• ขาประจำ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ใช้งานประจำวันก็หล่อดีคับ
ขับออกต่างจังหวัด ก็ไม่เห็นว่าจะต่างกับขอบ 18
หรือว่าผมชินไปแล้ว

พี่โต้ง รถสวยตลอด ><

อริส

• ขาประจำ
19 อีกแรงคัฟ

rati

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ขอบคุณคร๊าบ พอดีผมเพิ่งซื้อรถมาปุ๊บ ก็เก็บรายละเอียดภายในไป กับทำสีใหม่ทั้งคันเลยครับเพิ่งจะเสด หารองเท้าสวยๆใส่อยู่ครับ

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
ของผมเดิมๆ ขอบ16 ไม่โหลด เคยขับขอบ19โหลดครั้งนึง ผมว่านรกเลยแหละ (อันนี้ความชอบส่วนตัวนะครับ)

ผมเลยขับเดิมๆต่อไป

ถ้าคนขับรถโหลด ขอบยางเตี้ยอยู่แล้วเป็นประจำคงไม่รู้สึกแตกต่างมั้งครับ

vec-md

• RED 318ISE N42
  • ขาประจำ
ใช้งานได้ปกติ ออกตจว.ได้คับ ผมใส่ 19 หน้า8.5 หลัง9.5 ยางหน้า 225/35 หลัง 235/35
สปริงโหลด H&R เตี้ยมาก (ซุ้มล้อหลังรีดพับหน่อยนึง)
ไม่ติดครับ นั่ง 4 คนได้สบาย แต่จั้มคอสะพาน ต้องเบานิดครับ
"BMW-JAPANLOT E46 Special Eidition"

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
แล้วแต่เส้นทางทางครับ  O0
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Black Pearl

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ผมก็ 19 ครับ  ไปเขาค้อ มารอบนึง   แล้วก็กระแทกเนิน  กระแทกหลุมหนักๆ มาหลายหลุม  ก็ยังไม่เป็นไรนะครับ  สงสัยโชคดี  O0

NIPP

ผมใส่ 19" ออฟซีรี่ 5 บอกได้เลยถ้ายังไม่แคมเบอร์ มีปัญหาครับ
แต่ถ้าถนนดีๆอย่างเส้นกรุงเทพหัวหินยังอัดได้ตลอดทางครับ ทางที่ดีออฟตรงรุ่นไม่ต้องห่วงเลยครับ
DRIVE IT LIKE YOU STOLE IT.