ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา Intake camshaft sensor  (อ่าน 2830 ครั้ง)

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: ปัญหา Intake camshaft sensor
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 16, 2022, 05:57:27 »
ที่ว่ามาคล้ายตอนรถวอลโว่ผมกล่องเสียเลย เช็คโค้ดไฟไม่จ่ายไปหัวฉีดหรือคอย์ลอะไรนี่ละครับ

ตอนนั้นช่างเขาซ่อมกล่องเอา เปลี่ยนตัวอุปกรณ์อิเลคในกล่องไปสองตัว ก็ใช้ได้ แต่ของ 46 เราเปลี่ยนกล่องเซียงกงได้ราคาไม่แพงครับ เห็นกล่องเขาขายกัน 2-3 พันบาทครับ แต่ต้องหาที่โค้ดหน่อย

กับอีกอย่างผมเคยซ่อมกล่องผมที ช่างซ่อม เขาจะเอาตัววัดสัญญาณนั่งจิ้มๆไปทีละตัว ชื่อช่างหม่อม อยู่ตรงซอยนวลจันทร์เลียบด่วนครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

24noppon

• แฟนพันธุ์แท้
  • เรามันก็แค่เศษดาว จะอะไรกันนักกันหนา
Re: ปัญหา Intake camshaft sensor
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 16, 2022, 08:02:25 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ที่ว่ามาคล้ายตอนรถวอลโว่ผมกล่องเสียเลย เช็คโค้ดไฟไม่จ่ายไปหัวฉีดหรือคอย์ลอะไรนี่ละครับ

ตอนนั้นช่างเขาซ่อมกล่องเอา เปลี่ยนตัวอุปกรณ์อิเลคในกล่องไปสองตัว ก็ใช้ได้ แต่ของ 46 เราเปลี่ยนกล่องเซียงกงได้ราคาไม่แพงครับ เห็นกล่องเขาขายกัน 2-3 พันบาทครับ แต่ต้องหาที่โค้ดหน่อย

กับอีกอย่างผมเคยซ่อมกล่องผมที ช่างซ่อม เขาจะเอาตัววัดสัญญาณนั่งจิ้มๆไปทีละตัว ชื่อช่างหม่อม อยู่ตรงซอยนวลจันทร์เลียบด่วนครับ

ขอบคุณครับพี่ต้อม เดวผมลองติดต่อเข้าไปเช็คดูครับผม :-X 
ิBMW E46 323ISE STOCK ENGINE M52TU

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 18, 2022, 05:00:10 »
ครับลองๆดูครับ ขอให้เจอสาเหตุไวไวนะครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN