ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำช่างไฟ แถวบางแคทีครับ รถจอดตายสตาทไม่ติด  (อ่าน 1172 ครั้ง)

legendnoob

• สมาชิกสมัครใหม่
ขอความช่วยเหลือด่วนครับ

รถไปจอดอู่ทำสีนาน สตาทไม่ติด เรียกช่างมาแล้วบอกว่า
อาการเบื้องตื้นคือตูดกุญแจเสีย เลยซื้ออะไหล่มา ทีนี้ มันเจอ
ปัญหาอื่นด้วย คือ แอร์ไม่ทำงาน ลดกระจกรถไม่ได้ เลยทำให้
ผมไม่สามารถขับรถกลับบ้านได้ ยังจอดไว้ที่อู่สีอยู่ครับ

อู่อยู่แถวบางแคซอย 10 มีใครรู้จักช่างที่รู้ระบบไฟไกล้ๆบ้างไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
เบื้องต้นได้ลองเช็คเรื่องแบตหรือยังครับ

ส่วนที่ซ่อมถ้าเป็นอู่ลองหาเบอร์ บีเอ็มราชพฤกษ์ ดูครับ จะดูใกล้กับบางแคอยู่ครับ แต่อันนี้คงต้องใช้รถสไลด์ สไลด์ไปหาเขาดูครับ

ส่วนถ้าเป็นจากระบบกล่อง กุญแจ ฯ ลองดูที่คุณป้องดูครับ เห็นแกวิ่งไปทำตามที่ต่างๆอยู่ครับ ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2022, 06:46:19 โดย tom46 »

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

legendnoob

• สมาชิกสมัครใหม่
Re: แนะนำช่างไฟ แถวบางแคทีครับ รถจอดตายสตาทไม่ติด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2022, 12:39:41 »
ช่างไม่ว่างครับ ผมหมดหนทางแล้วจริงๆ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: แนะนำช่างไฟ แถวบางแคทีครับ รถจอดตายสตาทไม่ติด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2022, 03:34:52 »
ช่างไม่ว่างไปดู ก็เรียกรถสไลด์ไปสิครับ รถสไลด์ในกทม ไม่ได้แพงมากนะครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN