ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านไหนพอจะทราบข้อมูล ของ E46 เครื่อง N42 ตามนี้บ้างครับ  (อ่าน 3218 ครั้ง)

akirabenz

• แฟนพันธุ์แท้
เครื่อง N42
1.อัตราทดเกียร์ 1 ถึง 5 ขอทุกเกียร์เลยนะครับ
2.อัตราทดเฟืองท้าย
3.น้ำหนักรถ   จากเล่มทะเบียน 1350 ก.ก.  ถูกต้องไหมครับ? 
4.ขนาดล้อเเม็ก - Size ยาง มาตรฐานจาก ศูนย์ ของE46

ท่านใดทราบข้อไหนก็ตอบข้อนั้นก็ได้ครับ ขอบคุณมากๆครับ จะเอาข้อมูลไปใช้ประโยช์ให้รุ่นพี่ทำการทดลองครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2012, 01:05:14 โดย akirabenz »

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เครื่อง N42
1.อัตราทดเกียร์ 1 ถึง 5 ขอทุกเกียร์เลยนะครับ
2.อัตราทดเฟืองท้าย
3.น้ำหนักรถ   จากเล่มทะเบียน 1350 ก.ก.  ถูกต้องไหมครับ? 
4.ขนาดล้อเเม็ก - Size ยาง มาตรฐานจาก ศูนย์ ของE46

ท่านใดทราบข้อไหนก็ตอบข้อนั้นก็ได้ครับ ขอบคุณมากๆครับ จะเอาข้อมูลไปใช้ประโยช์ให้รุ่นพี่ทำการทดลองครับ

ขอบคุณครับ

นำ้หนักตัวรถ 318 จะอยูที่ 1360 อันนี้ตัวเกียร์ธรรดานะครับ ถ้าเกียร์อัตโนมัติจะอยู่ที่ 1395 ครับ
นำ้หนักตัวรถ 323 จะอยู่ที่ 1445 อันนี้ตัวเกียร์ธรรมดาเช่นกัน ถ้าเกียร์อัตโนมัติจะอยู่ที่ 1485 ครับ
ตัวเลขนี้เอามาจากคู่มือของรถครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

akirabenz

ขอบคุณครับ
เเล้วข้อ 1. ข้อ 2.
จะหาข้อมูลได้จากที่ไหนดีครับ

kwan47

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ขอบคุณครับ

ไปที่เขาใหญ่ วันที่ 27 ตุลาคม นี้ จะทราบปัญหาที่คาใจทั้งหมดครับ เตรียมแบ๊งค์ 20 ไปเยอะๆด้วยนะครับ 55+++

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
ขนาดยางเดิม ก็ 7Jx16 205/55R16  :-*

อัตราทดเกียร์ในโบชัวไม่ได้บอกได้ครับ  O0

น้ำหนักรถ 1395 ตามพี่รุธครับ  :-*
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

akirabenz

ขอบคุณครับ

ไปที่เขาใหญ่ วันที่ 27 ตุลาคม นี้ จะทราบปัญหาที่คาใจทั้งหมดครับ เตรียมแบ๊งค์ 20 ไปเยอะๆด้วยนะครับ 55+++

ไม่ต้องเตรียม ก็มีเเบ๊ง20 เยอะอยู่เเล้วพี่ มะค่อยมีกะตัง  :))ฮาๆ

ขนาดยางเดิม ก็ 7Jx16 205/55R16  :-*

อัตราทดเกียร์ในโบชัวไม่ได้บอกได้ครับ  O0

น้ำหนักรถ 1395 ตามพี่รุธครับ  :-*

ขอบคุณครับ เเล้วเกีย มันมีเเค่ 4 speed เหรอเนียนึกว่ามี 5  พอดีเอารถไปเก็บสีกันชนอยู่เลยไม่มีให้ลอง

เเต่ก็ยังอยากได้ ข้อ 1. ข้อ 2. อยู่ครับ รุ่นพี่ฝากหาข้อมูลอีกที

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
ผมก็แปลงใจครับ เลยลองแบบนี้ครับ ดันเกียร์ไป D แล้วดันไปโหมดแมนนวล เกียร์ไม่ได้เริ่มที่ 1 ครับ แต่เริ่มที่ 2 เลย จากนั้นพอขับไปเรื่อยๆก็ชิพเกียร์ 3, 4, 5 ไปเรื่อยๆ แต่พอเวลาเบรค เกียร์ก็จะชิพลงไปสุดแค่เกียร์ 2 ไม่ลงไป 1 ครับ นอกจากว่าเราจะชิพไป 1 เอง ถึงจะได้ ก็แปลกๆครับ หรือเป็นเฉพาะผมหรือเปล่าไม่รู้นะ  :-*
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

chaky

อัตราทดเกียร์ ทุกรุ่น ตามเว็ปด้านล่างเลยครับ (ในนั้นบอกว่าสำหรับ รถที่ใช้ใน US เท่านั้น แต่ผมว่ามันคงไม่ต่างจากประเทศอื่นหรอกครับ)
มีบอกทุกเกียร์ครับ 1 2 3 4 5 บางร่นมีเกียร์ 6 ด้วยครับ เกียร์ถอยหลัง เฟืองท้าย ความเร็วรอบRedline ละเอียดมากครับ

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

akirabenz

อัตราทดเกียร์ ทุกรุ่น ตามเว็ปด้านล่างเลยครับ (ในนั้นบอกว่าสำหรับ รถที่ใช้ใน US เท่านั้น แต่ผมว่ามันคงไม่ต่างจากประเทศอื่นหรอกครับ)
มีบอกทุกเกียร์ครับ 1 2 3 4 5 บางร่นมีเกียร์ 6 ด้วยครับ เกียร์ถอยหลัง เฟืองท้าย ความเร็วรอบRedline ละเอียดมากครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ เเต่มันไม่มี e46 318 อะครับพี่  :'(

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

chaky

ขอบคุณครับพี่ Krisda

จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

chaky

อันนี้ อีกเว็ปนึงครับ ที่ข้อมูลค่อนข้างละเอียด

akirabenz

ขอบคุณ พี่ Krisda  เเละ พี่ chaky  มากๆเลยครับ ::)