ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องท่อแต่งครับ  (อ่าน 8241 ครั้ง)

Ryan_E46

• บุคคลในตำนาน
Re: ถามเรื่องท่อแต่งครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 12:05:35 »
รบกวนสอบถามเพิ่มเติมครับ
ถ้าเราเดินท่อคู่ดังในรูป แล้วท่อที่เดินมาออกทางฝั่งขวาจะส่งผลเสียต่อท่อส่งน้ำมัน และท่อส่งแก๊สมั้ยครับ
ผมเกรงว่าความร้อนของท่อไอเสียจะส่งผลให้ท่อส่งน้ำมัน และท่อส่งแก๊สชำรุดหรือเปล่าครับ ???
ขอบคุณครับ :-X

itongx

• แฟนพันธุ์แท้
  • No one is perfect!!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 16:21:14 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
รบกวนสอบถามเพิ่มเติมครับ
ถ้าเราเดินท่อคู่ดังในรูป แล้วท่อที่เดินมาออกทางฝั่งขวาจะส่งผลเสียต่อท่อส่งน้ำมัน และท่อส่งแก๊สมั้ยครับ
ผมเกรงว่าความร้อนของท่อไอเสียจะส่งผลให้ท่อส่งน้ำมัน และท่อส่งแก๊สชำรุดหรือเปล่าครับ ???
ขอบคุณครับ :-X

ถ้ามองตามความจริงก็น่าจะมีผลนะครับเพราะของ M3 จริงๆก็มี plate กันความร้อนใส่มาด้วย นี่เป็นเหตุผลหนึ่งที่ผมไม่เดินท่อคู่ี แต่เรืองการใช้งานจริงต้องรอพี่ๆที่เดินท่อคู่มาตอบครับ
"ต้อง ครับ"

Tornaero

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 19:59:44 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
จากที่เพื่อนๆบอก งานพี่พลครับ คุณนพ

แบบนี้เลยครับที่ต้องการ ว่าแต่ว่าแบบนี้ราคาเท่าไหร่ล่ะเนี่ย ใช่แบบที่โทรไปคุยกับพี่แกรึป่าวหว่า 15,000 บาทเนี่ย
ถ้าใช่ราคานี้ สงสัยต้องไปจัดแน่นอนครับ  ;)

ผมว่าถ้าอันนี้ คงมีไม่ตำ่กว่า 20,000-25,000 แน่นอนครับ :))

คุณ Ryan_IT  ไปทำแบบนี้มารึยังครับ ถ้าทำแล้วอัดเสียงท่อ มาให้ฟังบ้างนะครับ ถ้าเงียบดี จะไปทำบ้าง