ผู้เขียน หัวข้อ: ****เตือนระวังน้ำมันเครื่องปลอมระบาด ****  (อ่าน 19168 ครั้ง)

STI2011

• บุคคลทั่วไป
Re: ****เตือนระวังน้ำมันเครื่องปลอมระบาด ****
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 15:58:50 »
ปตท ถ้ามีบัตรเติมน้ำมันแถมให้ ของแท้แน่นอน  เพราะบัตรมันปลอมยาก

แต่มันก็อย่างว่าละครับ  ไม่มีอะไรในโลกนี้ที่คนไทย ทำไมได้ :-\ 

OaTt

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ****เตือนระวังน้ำมันเครื่องปลอมระบาด ****
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 16:13:30 »
ผมใช้นานแล้วนะ Ptt 0w-40w ที่แถมบัตรเติมน้ำมันเนี่ย ผมว่าราคาไม่แรง อีกอย่างรถผมวิ่งค่อนข้างเยอะ ซื้อแพงๆมาใช้ 2 -3 ด. ก็ถ่ายทิ้งเหมือนกัน เลยเอา ptt นี่แหละ ผมว่ามันก็โอเคนะ สมกับราคาดีด้วย  ;)

jae

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 17:07:37 »
 ;)
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมใช้นานแล้วนะ Ptt 0w-40w ที่แถมบัตรเติมน้ำมันเนี่ย ผมว่าราคาไม่แรง อีกอย่างรถผมวิ่งค่อนข้างเยอะ ซื้อแพงๆมาใช้ 2 -3 ด. ก็ถ่ายทิ้งเหมือนกัน เลยเอา ptt นี่แหละ ผมว่ามันก็โอเคนะ สมกับราคาดีด้วย  ;)
;)

jae

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 17:08:34 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ตอนนี้รถคุณมาโนช ผมแนะนำให้ใช้น้ำมันของร้านฟลายอิ้งเวิลด์ ซึ่งทางร้านยืนยันว่าน้ำมันเป็นของแท้ทุกยี่ห้อ เป็น ptt syn. 0w40 ฝาทองสังเคราะห์แท้ แกลลอน 4 ลิตร แถมเติมน้ำมัน 500 บาท ราคา 1.350 บาท ถ้าหักค่าเติมน้ำมันจะเหลือ 850 บาท/4 Lt. ถือว่าไม่แพง ซึ่งของผมใกล้ครบกำหนดถ่ายแล้ว จะได้ทราบว่าคุณมาโนชใช้แล้วเป็นอย่างไรถ้าใช้ปกติดี ผมจะซื้อตุนไว้เลย เพราะมีโปรคืินค่าน้ำมันแกลลอนละ 500 บาท    :-*

ผมก็กำลังจะเปลี่ยนเป็นตัวนี้อยู่วันสองวันนี้แหละครับ ชอบตรงบัตรเติมนำ้มันนี่แหละ :)) :)) :))
ผมใช้อยู่ครับพี่อั๋น ใช้มา 3 รอบแล้วก็โอเคเลยครับ ยังไม่มีปัญหาอะไร
พี่รุทธ์ รอบหน้าเดี๋ยวเอาไปให้อีกใบ พอดียังมีเหลืออยู่ อิอิ >:D

รอบนี้ ทำทีเดียวเลย เปลี่ยนซีนท้ายเครื่อง ประเก็นอ่างเครื่อง เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง+กรอง  O0

เมื่อเช้าดูข่าวจับกุมน้ำมันเครื่องปลอมอีก เสียวจริงๆ  O0

ถ้าจับได้แล้ว ก็คงลดลงไปเยอะ

วีรวิชญ์

• บุคคลในตำนาน
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 20:44:00 »
วันนี้ไปไหนทั้งวันเจอแต่ข่าวการจับกุมน้ำมันเคริื่องปลอมตูละเซ็ง  วันนี้ได้นัดช่างกุ้ง อู่พระรามสามการาจ เป็นวันพรุ่งนี้เช้า ว่าจะจบปัญหาเกี่ยวกับซีลท้ายเครื่องและเปลี่ยนประเก็นก้นอ่างเครื่องที่ไหลซึมมาตลอดตั้งแต่รับรถมาดูแล้เมื่อเดือน ก.ย.55 ยังไม่มีเวลาได้ทำ พอดีเปลี่ยนถ่ายน้ำมันมาได้ 8,000 กม.แล้ว เลยต้องการทำการถ่ายซะพร้อมกันเลย ผมได้ไปร้านประจำเพื่อซื้อน้ำมันเครื่อง ซึ่งเจ้าของร้านฟลายอิ้งเวิลด์ได้ยีนยันว่าทางร้านไม่มีน้ำมันปลอมทุกยี่ห้อเพราะรับมาจากบริษัทโดยตรงทุกบริษัทน้ำมัน และไม่เคยมีประวัติในเรื่องนี้ ผมใช้ PTT. Sync. 0w40 ซึ่งมีโปรเติมน้ำมันฟรี 500 บาท 1 แกลลอน 4 ลิตร ราคา 1,350 บาท ซึ่งเครื่องยนต์ ผมเป็นรุ่น m43tu เปลี่ยนกรองน้ำมัน ก็จะใช้ 4 ลิตร พอดี สังเกตุใครที่ซึ้อของแท้ควรจะได้มาเป็นแพคกล่อง มีการ์ดเติมน้ำมันฟรีอยู่ด้วยกันตามรูปนะครับ.... ;)

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 20:47:03 »
ส่วนรายการอะไหล่ผมซื้อที่วัดโสม ก็มี ซีลข้อเหวี่ยง ราคา 300 บาท และ ยางประเก็นท้ายเครื่องราคา 350 บาท เห็นงานแล้วถือว่าใช้ได้ ราคาไม่แรง.... ;)

jae

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 21:04:36 »
วันนี้ไปไหนทั้งวันเจอแต่ข่าวการจับกุมน้ำมันเคริื่องปลอมตูละเซ็ง  .....

สงสัยเจอข่าวนี้นะครับ
วันที่ 05 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 เวลา 22:23 น.  ข่าวสดออนไลน์

ปคบ.บุกจับน้ำมันเครื่องปลอม

เมื่อ 5 ก.พ. พล.ต.ต.นิพนธ์ เจริญผล ผบก.กองบังคับการปราบปรามการกระทำความผิดเกี่ยวกับการคุ้มครองผู้บริโภค(บก.ปคบ.) พ.ต.อ.ไพทูรย์ คุ้มสระพรหม รอง ผบก.บก.ปคบ. สั่งการให้ พ.ต.อ.วิทยา ศรีประเสริฐภาพ ผกก.2 บก.ปคบ. พ.ต.ท.พิษณุ สิทธิฑูรย์ รอง ผกก.กก.2 บก.ปคบ. พ.ต.ท.เทิม ผิวขำ สว.กก.2 บก.ปคบ. พร้อมเจ้าหน้าชุดจับกุม ร่วมกันนำหมายค้นของศาลจังหวัดสมุทรสาครที่ 44/2556 เข้าตรวจค้นบ้านเลขที่ 19/88 ม.5 ถ.สวนหลวง ต.สวนหลวง อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร จับกุมตัว นายสัญชัย แซ่ลิ้ม อายุ 30 ปี พร้อมของกลางน้ำมันเครื่องยี่ห้อช้าง แกลลอน สีดำ ขนาดบรรจุ 3 ลิตร จำนวน 151 ลัง รวม 1,108 แกลลอน น้ำมันเครื่องยี่ห้อช้าง แกลลอน สีฟ้า ขนาดบรรจุ 3 ลิตร จำนวน 191 ลัง รวม 1,528 แกลลอน น้ำมันเครื่องยี่ห้อยันม่าร์ ขนาดบรรจุ 3 ลิตร จำนวน 115 ลัง รวม 690 แกลลอน รวมของกลางที่พบทั้งหมด 9,926 ลิตร นอกจากนี้ยังมีแกลลอนใส่น้ำมันเบรกยี่ห้อเชลล์และถังน้ำมัน 200 ลิตรยี่ห้อเชลล์อีกจำนวนหนึ่ง

ด้านพล.ต.ต.นิพนธ์ กล่าวว่า สืบเนื่องจากเจ้าหน้าที่ตำรวจได้รับการร้องเรียนจากประชาชนว่ามีการจำหน่ายน้ำมันเครื่องปลอม จึงได้สอบสวนและติดตามพฤติกรรมของผู้ต้องหา ก่อนขอหมายศาลจังหวัดสมุทรสาครเข้าจับกุมผู้ต้องหาไว้ได้พร้อมของกลาง ขณะกำลังจะขับรถกระบะเพื่อนำน้ำมันเครื่องปลอมไปส่งให้ลูกค้า จากนั้นเจ้าหน้าที่นำผู้ต้องหาไปเปิดโกดังเก็บน้ำมันและพบของกลางดังกล่าว ซึ่งความเสียหายทั้งหมดไม่ต่ำกว่า 5 ล้านบาท อีกทั้งเป็นอันตรายต่อผู้บริโภคเป็นอย่างมาก

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 21:05:41 »
จริงแล้วกระทู้นี้ผมเข้าห้องผิด ต้องไปห้องสนทนาพูดคุยทั่วไป จะย้ายเองก็ไม่ได้ รบกวนคุณกฤษหรือคุณรุท ช่วยจัดการด้วยนะครับ  :-X :-X :-X

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 21:07:12 »
วันนี้ไปไหนทั้งวันเจอแต่ข่าวการจับกุมน้ำมันเคริื่องปลอมตูละเซ็ง  .....

สงสัยเจอข่าวนี้นะครับ
วันที่ 05 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 เวลา 22:23 น.  ข่าวสดออนไลน์

ปคบ.บุกจับน้ำมันเครื่องปลอม

เมื่อ 5 ก.พ. พล.ต.ต.นิพนธ์ เจริญผล ผบก.กองบังคับการปราบปรามการกระทำความผิดเกี่ยวกับการคุ้มครองผู้บริโภค(บก.ปคบ.) พ.ต.อ.ไพทูรย์ คุ้มสระพรหม รอง ผบก.บก.ปคบ. สั่งการให้ พ.ต.อ.วิทยา ศรีประเสริฐภาพ ผกก.2 บก.ปคบ. พ.ต.ท.พิษณุ สิทธิฑูรย์ รอง ผกก.กก.2 บก.ปคบ. พ.ต.ท.เทิม ผิวขำ สว.กก.2 บก.ปคบ. พร้อมเจ้าหน้าชุดจับกุม ร่วมกันนำหมายค้นของศาลจังหวัดสมุทรสาครที่ 44/2556 เข้าตรวจค้นบ้านเลขที่ 19/88 ม.5 ถ.สวนหลวง ต.สวนหลวง อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร จับกุมตัว นายสัญชัย แซ่ลิ้ม อายุ 30 ปี พร้อมของกลางน้ำมันเครื่องยี่ห้อช้าง แกลลอน สีดำ ขนาดบรรจุ 3 ลิตร จำนวน 151 ลัง รวม 1,108 แกลลอน น้ำมันเครื่องยี่ห้อช้าง แกลลอน สีฟ้า ขนาดบรรจุ 3 ลิตร จำนวน 191 ลัง รวม 1,528 แกลลอน น้ำมันเครื่องยี่ห้อยันม่าร์ ขนาดบรรจุ 3 ลิตร จำนวน 115 ลัง รวม 690 แกลลอน รวมของกลางที่พบทั้งหมด 9,926 ลิตร นอกจากนี้ยังมีแกลลอนใส่น้ำมันเบรกยี่ห้อเชลล์และถังน้ำมัน 200 ลิตรยี่ห้อเชลล์อีกจำนวนหนึ่ง

ด้านพล.ต.ต.นิพนธ์ กล่าวว่า สืบเนื่องจากเจ้าหน้าที่ตำรวจได้รับการร้องเรียนจากประชาชนว่ามีการจำหน่ายน้ำมันเครื่องปลอม จึงได้สอบสวนและติดตามพฤติกรรมของผู้ต้องหา ก่อนขอหมายศาลจังหวัดสมุทรสาครเข้าจับกุมผู้ต้องหาไว้ได้พร้อมของกลาง ขณะกำลังจะขับรถกระบะเพื่อนำน้ำมันเครื่องปลอมไปส่งให้ลูกค้า จากนั้นเจ้าหน้าที่นำผู้ต้องหาไปเปิดโกดังเก็บน้ำมันและพบของกลางดังกล่าว ซึ่งความเสียหายทั้งหมดไม่ต่ำกว่า 5 ล้านบาท อีกทั้งเป็นอันตรายต่อผู้บริโภคเป็นอย่างมาก

ขนาดสำหรับการเกษตร ยังปลอมกันอีก แย่จริงๆคนพวกนี้  >:(

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN