ผู้เขียน หัวข้อ: ประเกนฝาสูบรั่วน้ำออกมาด้วยทำที่ไหนและประมาณเท่าไรครับ  (อ่าน 2389 ครั้ง)

montrijay

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ทำให้น้ำเกือบแห้งความร้อนเลยขึ้นต้องเติมน้ำบ่อยๆ ทำประมาณเท่าไรครับ ผมใช้ 323i e46 ปี 2001 ครับ
ก่อนหน้านี้ไฟตัวเลขหน้าปัทไมหายหมดเลยยังไม่ได้ทำเฮ้อกลุ้มครับพี่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
รู้ได้อย่างไรว่าปะเก็นฝาสูบรั่ว ลองเช็คอย่างอื่นก่อนนะ ท่อน้ำมีแยอะมาก และส่วนใหญ่เป็นที่พวกท่อน้ำนี่แหลัะในจุดที่เรามองไม่เห็น ไหนจะออยเกีย ออยเพาเวอร์
เช็คดูก่อนนะเดี๋ยวเปิดฝาสูบมาแล้วเจอท่อน้ำทีหลังนี่ เสียใจแย่เลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »

montrijay

• **
อ้างจาก: "kosit_w"
รู้ได้อย่างไรว่าปะเก็นฝาสูบรั่ว ลองเช็คอย่างอื่นก่อนนะ ท่อน้ำมีแยอะมาก และส่วนใหญ่เป็นที่พวกท่อน้ำนี่แหลัะในจุดที่เรามองไม่เห็น ไหนจะออยเกีย ออยเพาเวอร์
เช็คดูก่อนนะเดี๋ยวเปิดฝาสูบมาแล้วเจอท่อน้ำทีหลังนี่ เสียใจแย่เลยนะครับ
ขอบคุณครับเด๋วลองเช็็คดูให้ละเอียดก่อนครับ

montrijay

• **
อ้างจาก: "montrijay"
อ้างจาก: "kosit_w"
ขอบคุณครับเด๋วลองเช็็คดูให้ละเอียดก่อนครับ

ครับหม้อพักน้ำรั่วทำให้ความร้อนขึ้นสูงระบบเลยตัดหมดรวมไปถึงตัวเลขบนเรือนไมล์ด้วย สบายใจแล้วไปอีกปัญหานึงยังเหลืออีกก็ แคมชาร์ปเช็นเซอร์อีกตัว :swt  ประมาณกี่ตังค์น้อ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
พวกเซ็นเซอร์ถ้าเบิกห้างตัวนึง 3-4000 ครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN