ผู้เขียน หัวข้อ: พวงมาลัยหนัก  (อ่าน 2469 ครั้ง)

ukrit

• ขาประจำ
พวงมาลัยหนัก
« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 13:18:03 »
อยู่ดีๆพวงมาลัยหนัก ไม่ยอมคืนซะงั้นครับ ต้องใช้มือประคองช่วยหักกลับ ไม่เหมือนก่อนหน้านี้ไม่ต้องใช้มือช่วยเลย เวลาหักเลี้ยวก็เด้งกลับครับ
เป็นหลังจากไปเปลี่ยนยางแท่นเครื่องได้อาทิตย์นึงครับ มันจะเกี่ยวอะไรกันไม๊ครับ ถามท่านที่มีประสบการณ์หน่อย

ooooatooo

• บุคคลในตำนาน
    • http://www.clube46.com
Re: พวงมาลัยหนัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 13:27:04 »
ถ้าจากพื้นฐาน ผมก็จะเช็คน้ำมันเพาเวอร์ก่อนครับ ว่าขาดหรือเปล่า แล้วค่อยๆไล่ไปทีละจุดครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ukrit

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 16:56:37 »
ไม่ขาดครับ ไม่รั่ว เช็คแล้ว เวลาสาวพวงมาลัยก็ไม่มีเสียงครางนะครับ ดูปกติเหมือนก่อน แต่เหมือนเรี่ยวแรงหายไป  หมุนอยู่ท่าไหนก็ค้างท่านั้นครับ
รึว่าตอนเปลี่ยนยางแท่นเครื่อง มันต้องถ่ายน้ำมันเพาเวอร์ออก แล้วเปลี่ยนไปผิดเบอร์รึป่าวครับ

oon_resist

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 17:55:44 »
บางครั้งศูนย์ล้อไม่ได้มันก็ไม่กลับนะครับ

hali50

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 20:12:35 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
บางครั้งศูนย์ล้อไม่ได้มันก็ไม่กลับนะครับ
มีส่วนครับ.....แต่ถ้าไม่ใช่ก็มีอีกตัวนะครับไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอินพลาสติกขาวตัวซ้ายมือครับ มันทำหน้าที่ปรับความหนืดของคันชักอะครับ(อยู่ในแล็คมีน็อตปรับตั้งได้) ตัวนี้อาจแตกแล้วเศษที่แตกอาจหลุดเข้าไปขัดส่วนอื่นครับ ลองเช็คดูครับ

ukrit

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 09:15:31 »
ล่าสุดถอดปั๊มมาล้างเช็คแรงดัน ก็ปกติดี ศูนย์ล้อก็ตั้งแล้วเหมือนเดิมเลย
สงสัยจะเป็นที่ตัวแรคซะแร้ว ตามความเห็นคุณ hali50
ถามช่างแถวบ้านมาบอกต้องรื้อดูหมดตั้งแต่ แกนพวงมาลัย จนถึงลูกหมากกันเลย
ฟังแล้วเซ็ง กลัวงานจะงอกแถมอีก
ว่าจะไปบางพลัดดู เพือ่นๆเห็นว่าไงบ้างครับ

hali50

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 07:10:10 »
อู่นอกซ่อมได้ครับของผมก็ทำอู่นอกครับ ผมยังไปช่วยช่างทำเลยไม่ยากครับ ค่าชุดซ่อม 3900บาทครับ ค่าแรงต่างหากครับ