ผู้เขียน หัวข้อ: เสาอากาศวิทยุอยู่ตรงไหน??????  (อ่าน 2152 ครั้ง)

เป๊ก

• แฟนพันธุ์แท้
เสาอากาศวิทยุอยู่ตรงไหน??????
« เมื่อ: มกราคม 29, 2017, 22:01:41 »
ผมได้ซื้อวิทยุเดิมๆตรงรุ่นมาใส่คับ เป็นคลื่นไทย แต่พอเสียบสายสัญญาณวิทยุแล้ว สัญญาณมาไม่ชัดออกซ่าๆ บางทีก็รับสัญญาณ
ไม่ได้เลยมีแต่เสียงซ่าๆคับ เสาวิทยุมันอยู่ตรงไหนคับ แล้วมันมีตัวบูสเตอร์สัญญาณด้วยหรือป่าวคับ ถ้ามีมันเป็นตัวแบบไหนคับ รบกวนทีคับ ??? ::)

Kumphanart

• มือใหม่หัดขับ
  • *
Re: เสาอากาศวิทยุอยู่ตรงไหน??????
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 19:22:24 »
เสาวิทยุอยุ่ในกระจกหลังครับ  สายจะมี 2 เส้น
ถ้าไปติดฟิลม์บางรุ่นมาจะมีผลทำให้รับวิทยุได้ไม่ดีครับ

Panta

• คนคุ้นเคย
Re: เสาอากาศวิทยุอยู่ตรงไหน??????
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2019, 19:36:52 »
 ::O.O::  ช่วยบอกหน่อยครับ มันคือสายไหน ในฝากระโปรงหลังรึเปล่าครับ จะเอามาทำเป็นสายรีโมทแอมป์