ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านอะไหล่หลังวัดโสมทีครับ  (อ่าน 9142 ครั้ง)

mamamaprang

• มือใหม่หัดขับ
  • *
แนะนำร้านอะไหล่หลังวัดโสมทีครับ
« เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 00:59:22 »
พอดีจะเข้าไปซื้อลูกหมากกันโคลงหน้าซักคู่อ่ะครับ คิดดูแล้วว่าจะซื้อมาจ้างอู่แถว ม. เปลี่ยน

เลยจะลองเข้าไปหลังวัดโสมดู

ปัญหาอยู่ที่ว่าผมไม่เคยเข้าไปซื้ออ่ะครับ เป็น นศ. อยู่ด้วย กลัวจะโดนฟันหัวแบะกลับมา

เลยอยากจะขอคำแนะนำ เรื่องราคา ว่าควรจะอยู่ที่เท่าไรอ่ะครับ ร้านไหนแนะนำดีๆบ้าง

ใครไม่สะดวกหลังไมค์ก็ได้นะครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม ;) ;) ;) ;)

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
Re: แนะนำร้านอะไหล่หลังวัดโสมทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 01:10:22 »
ถ้าอะไหล่วัดโสมตัวลูกหมากกันโคลงจะไม่ใช่ของแท้นะครับ ต้องบอกก่อนแต่พอใช้ได้ระยะหนึ่งครับ ผมแนะนำไปร้าน LM ครับ ไว้ใจได้สุดให้ดีก็จดเลขตัวถังไปด้วยครับไปบอกเค้าจะได้อะไหล่ตรงรุ่นเปะๆ

mamamaprang

• *
Re: แนะนำร้านอะไหล่หลังวัดโสมทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 14:09:50 »
ขอบพระคุณมากครับพี่โย
แล้วราคาประมาณคู่ละเท่าไร พี่พอจะประมาณได้มั้ยอ่ะครับ

ANDAMAN

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 22:50:47 »
คู่ละ1500-1600+_ ตรานก บอกแค่e46   ถ้าอยู่ไม่ไกลมาก ทางร้านมีบริการส่ง หลังวัดโสมมีหลายร้าน ร้านขายอะไหล่มี2ราคาอยู่แล้ว ลูกค้าประจำ ลูกค้าทั่วไป แนะนำซื้ออย่างเดียวไม่คุ้ม ให่้ร้านส่งดีกว่าแบบทางผ่าน หวานเย็น

chaky

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 22:55:34 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้าอะไหล่วัดโสมตัวลูกหมากกันโคลงจะไม่ใช่ของแท้นะครับ ต้องบอกก่อนแต่พอใช้ได้ระยะหนึ่งครับ ผมแนะนำไปร้าน LM ครับ ไว้ใจได้สุดให้ดีก็จดเลขตัวถังไปด้วยครับไปบอกเค้าจะได้อะไหล่ตรงรุ่นเปะๆ

ผมก็ซื้อกับ LM ตลอดครับ....   บริการดี ราคากันเอง ไว้ใจได้ครับ.... ;)
เค้ามีให้เลือกครับ ถ้าอยากสั่งศูนย์เค้าก็สั่งให้ได้ครับ
แต่ลองเช็คราคาดูก่อนของศูนย์ราคาแพงกว่าของเทียบ(หรือที่เรียกว่าอะไหล่สั่ง) 3-6 เท่า แล้วเเต่ว่าเป็นอะไหล่ตัวไหนครับ

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 23:00:42 »
Lm ชอบอัธยาศัย ครับ  :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2012, 11:18:06 โดย Krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

yo-e46

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 23:22:41 »
ร้าน LM อย่าไปสั่งของเบิก 0 นะครับผมแนะนำเพราะแพงกว่า 0 อยู่ 2-3 ร้อยบาทแต่ถ้าสะดวกกว่าเราไปซื้อเองที่ 0  ก็ซื้อได้ครับ ถือว่าเป็นค่าความสะดวกสบาย

chaky

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 23:57:27 »
 ;D ;D ;D ;D ลูกค้า LM เพียบ.....    ;D ;D ;D

ผมคยเช็คราคาอะไหล่อยู่หลายตัวนะครับ เทียบกับราคา0
ผมว่าส่วนใหญ่ถูกว่านะครับ เพราะบางทีเค้าสั่งกันบ่อย ก็จะมีเปอร์เซนต์
ลดให้จากทางศูนย์ครับ...  เช่น -20% แล้วค่อย +7% อะไรทำนองเนี๊ยครับ

ที่ผมถามที่ร้าน LM ให้เบิกของห้างให้ ก็จะถูกว่านิดหน่อยครับไม่มาก แต่เค้าไม่ได้รับบัตรเครดิต
ส่วนเบิกห้างโดยตรง จ่ายบัตรเครดิตได้ครับ...

จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

yo-e46

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 00:01:59 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
;D ;D ;D ;D ลูกค้า LM เพียบ.....    ;D ;D ;D

ผมคยเช็คราคาอะไหล่อยู่หลายตัวนะครับ เทียบกับราคา0
ผมว่าส่วนใหญ่ถูกว่านะครับ เพราะบางทีเค้าสั่งกันบ่อย ก็จะมีเปอร์เซนต์
ลดให้จากทางศูนย์ครับ...  เช่น -20% แล้วค่อย +7% อะไรทำนองเนี๊ยครับ

ที่ผมถามที่ร้าน LM ให้เบิกของห้างให้ ก็จะถูกว่านิดหน่อยครับไม่มาก แต่เค้าไม่ได้รับบัตรเครดิต
ส่วนเบิกห้างโดยตรง จ่ายบัตรเครดิตได้ครับ...
อ่าวเป็นงั้นหรอครับพี่ชักกี้...ทำไมผมสั่งและเช็คราคา LM แพงกว่าทุกทีเลยครับ หรือผมสั่งของผิดอย่างไม่ตรงกับของพี่ชักกี้สั่งครับ ผมเจอกี่ชิ้นๆที่ต้องเบิก 0 แพงกว่าหมดจริงๆครับ  งง กันเลยทีเดียวแล้วจบด้วยการผมวิ่งเข้าเบิก 0 เองทุกทีเลยครับ

mamamaprang

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 00:05:14 »
ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านมากครับ
ผมอยู่ มธ. รังสิตน่ะสิครับ เค้าจะมาส่งถึงหรอครับ  ??? ??? ??? ???

yo-e46

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 00:12:35 »
ผมอยู่ มธ. รังสิตน่ะสิครับ เค้าจะมาส่งถึงหรอครับ  ??? ??? ??? ???
คงจะไม่ส่งอะครับไกลไปหน่อย คงต้องวิ่งมาซื้อเองน่าจะดีกว่าครับ แต่แถวๆเมืองเอกรังสิตก็มีร้านอะไหล่ bmw ทั้งใหม่และเก่าเยอะหลายร้านราคาก็อาจจะแพงกว่าวัดโสมอยู่บ้างนิดหน่อยมีอยู่หลายร้านนะครับ แต่ผมไม่ทราบว่าร้านไหนดีไม่ดีผมเคยผ่านแล้วเห็นอยู่บ่อยๆ ตเด๋วผมลองเช็คร้านให้อีกทีนะครับ แล้วจะมาบอกแต่ให้ชัวร์ซื้อเยอะๆหน่อยมาวัดโสมก็คุ้มค่าและชัวร์กว่าแน่นอนครับ

mamamaprang

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 02:18:46 »
คงจะไม่ส่งอะครับไกลไปหน่อย คงต้องวิ่งมาซื้อเองน่าจะดีกว่าครับ แต่แถวๆเมืองเอกรังสิตก็มีร้านอะไหล่ bmw ทั้งใหม่และเก่าเยอะหลายร้านราคาก็อาจจะแพงกว่าวัดโสมอยู่บ้างนิดหน่อยมีอยู่หลายร้านนะครับ แต่ผมไม่ทราบว่าร้านไหนดีไม่ดีผมเคยผ่านแล้วเห็นอยู่บ่อยๆ ตเด๋วผมลองเช็คร้านให้อีกทีนะครับ แล้วจะมาบอกแต่ให้ชัวร์ซื้อเยอะๆหน่อยมาวัดโสมก็คุ้มค่าและชัวร์กว่าแน่นอนครับ
ขอบคุณครับพี่โยครับ ถ้าได้แถวรังสิตก็คงจะดี

แต่ถ้าไม่ได้จริงๆก็ไม่เป็นไรครับ

ที่วัดโสมผมก็กะจะนั่งรถสาธารณะไปน่ะครับ ไม่ได้เอารถตัวเองไปอ่ะครับพี่  O0 O0 O0

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 10:47:00 »
เอาร้านนี้อยู่แถววรจักร ผมซื้อประจำราคาก็เท่าวัดโสมแต่มีบางตัวถูกกว่า ลองดูครับ ภานุภัทร์ จำกัด 02-2253664-6   02-2254612-3 ตรงข้ามคลองถมเซนเตอร์ จอดรถตรงคลองถมแล้วเดินข้ามมาเจอเลยหาง่ายหรืโทนถามราคาก่อน บอกซื้อปลีก อย่าเข้าไปโดยไม่ถามราคาก่อนจะอีกราคาหนึ่งแพง ลองดูครับ
 O0
เก่า แต่ไม่แก่นะ

yo-e46

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 10:58:09 »
เอาร้านนี้อยู่แถววรจักร ผมซื้อประจำราคาก็เท่าวัดโสมแต่มีบางตัวถูกกว่า ลองดูครับ ภานุภัทร์ จำกัด 02-2253664-6   02-2254612-3 ตรงข้ามคลองถมเซนเตอร์ จอดรถตรงคลองถมแล้วเดินข้ามมาเจอเลยหาง่ายหรืโทนถามราคาก่อน บอกซื้อปลีก อย่าเข้าไปโดยไม่ถามราคาก่อนจะอีกราคาหนึ่งแพง ลองดูครับ
 O0
ขอบคุณพี่หนุ่มสำหรับข้อมูลร้านนี้นะครับผมเคยไปซื้อแถวคลองถมมาหลายร้านแล้วแต่ก็ยังไม่เคยเจอถูกกว่า วัดโสมร้าน LM  ซักที

jobzerer

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 16:45:13 »
BMUATO จรัญ ถูกที่สุด
 ;)

chaky

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 11:11:32 »
 O0
ขอบคุณพี่หนุ่มสำหรับข้อมูลร้านนี้นะครับผมเคยไปซื้อแถวคลองถมมาหลายร้านแล้วแต่ก็ยังไม่เคยเจอถูกกว่า วัดโสมร้าน LM  ซักที

+1 ครับคุณโย.....  ผมเองก็ลองเดินมาหลายร้าน หลังวัดโสม... เช็คราคาดู ส่วนใหญ่ 95% LM ถูกกว่าครับ

yo-e46

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 13:43:10 »
ใช่ครับพี่ชักกี้เป็นอีกหนึ่งร้านผมต้องลองไปสืบดูครับ ลองถามราคาหัวเทียนอย่างเดียวก่อนก็น่าจะรู้ครับว่าใครถูกกว่า ขอบคุณครับ

chaky

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 16:59:32 »
ใช่ครับพี่ชักกี้เป็นอีกหนึ่งร้านผมต้องลองไปสืบดูครับ ลองถามราคาหัวเทียนอย่างเดียวก่อนก็น่าจะรู้ครับว่าใครถูกกว่า ขอบคุณครับ

คุณโย ได้ไปสืบมารึยังครับ...  รอผลอยู่ครับ อิอิอิ :))

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 20:14:09 »
รบกวนขอเบอร์ร้าน lm ด้วยครับ :-X

qui20001

• ขาประจำ
    • Facebook
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 23:55:32 »
BMUATO จรัญ ถูกที่สุด
 ;)

ร้านนี้ผมเคยไปซื้อของครั้งนึง มีของที่ร้านประจำผมไม่มีด้วยครับ
E38 728iA '02 M52TUB28
E39 523iA '03 Sport M52TUB24>>M54B30
W204 C200KOM '08 Avantgarde
Line ID: qui20001

yo-e46

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 07:12:30 »
รบกวนขอเบอร์ร้าน lm ด้วยครับ :-X
Search google ก็น่าจะเจอนะคับ

X-talize

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 12:44:13 »
02 281 1990
02 281 6551
ง่ายสุดถ้าไม่รู้ทาง ก็ขึ้นรถเมลล์สาย 53 ถึงเทเวศน์ถามกระเป๋ารถเมล์ ต่อรถ 53 อีกทีลงถึงหน้าวัดโสมเลยแล้วเดินอ้อมไปด้านหลังวัด :))
เฉาก๊วย

X-talize

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 12:48:24 »

คุณโย ได้ไปสืบมารึยังครับ...  รอผลอยู่ครับ อิอิอิ :))
ถามาให้แล้วครับตามนี้
แปลกใจว่าระยองซื้อได้ราคาเท่ากรุงเทพ แล้วต้นทุนมันถูกขนาดไหนเนี่น O0 ^-^ O:-)
เฉาก๊วย

yo-e46

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 15:31:51 »
ผมกำลังจะเข้ามาตอบพี่ ชัคกี้พอดีเลยคับ พี่ป้อมมาช่วยผมสืบด้วยอีกคน ถ้าราคา 180 บาท แพงกว่า LM อยู่ 20 บาท/หัวคับ แสดงว่า ร้าน LM ก็ยังถูกที่สุดในขณะนี้คับ เพราะ ราคาหัวละ 160 บาท/หัว เอ้าใครมีถูกกว่านี้เสนอมาเลยคับ อิๆ

X-talize

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 23:14:47 »
ผมกำลังจะเข้ามาตอบพี่ ชัคกี้พอดีเลยคับ พี่ป้อมมาช่วยผมสืบด้วยอีกคน ถ้าราคา 180 บาท แพงกว่า LM อยู่ 20 บาท/หัวคับ แสดงว่า ร้าน LM ก็ยังถูกที่สุดในขณะนี้คับ เพราะ ราคาหัวละ 160 บาท/หัว เอ้าใครมีถูกกว่านี้เสนอมาเลยคับ อิๆ
55 งั้นผมคงหน้าใหม่ ผมก็ได้มาจาก LM 180 บาท O0 :)) :))
เฉาก๊วย

yo-e46

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 23:18:28 »
55 งั้นผมคงหน้าใหม่ ผมก็ได้มาจาก LM 180 บาท O0 :)) :))
หรือ ราคาเค้าขึ้นแล้วมั้งคับพี่ ผมซื้อซัก 4-5 เดือนแล้วคับ

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 23:58:48 »
02 281 1990
02 281 6551
ง่ายสุดถ้าไม่รู้ทาง ก็ขึ้นรถเมลล์สาย 53 ถึงเทเวศน์ถามกระเป๋ารถเมล์ ต่อรถ 53 อีกทีลงถึงหน้าวัดโสมเลยแล้วเดินอ้อมไปด้านหลังวัด :))
ขอบคุณมากครับ :-X