ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทำท่อคู่แต่อยากได้เสียงเงียบ ขอความคิดเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 2071 ครั้ง)

plueme46

• แฟนพันธุ์แท้
พอดีอยากทำท่อคู่แต่อยากได้เสียงเงียบๆ เพื่อนๆใช้พักท่อไร ขอความคิดเห็นหน่อยครับ จะใช้ท่อพักเดิมทำเป็นท่อคู่ได้ป่าวคับ ???

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
คงอยู่ที่รูปแบบการทำมากกว่าครับ

อย่างของผมกับของคุณเรย์ eisenmann เหมือนกัน ของคุณเรย์ ใช้แบบ race ด้วย แต่เสียงเงียบกว่ารถผมซะอีก ของผมรุ่นเสียงธรรมดา แต่ไปทำแบบพิสดารเข้าเสียงกลับดังกว่าครับ

ส่วนถ้าอยากได้แบบเงียบแน่ๆ ลองหาของ supersprint MK REMUS AC ดูครับ

แต่ขอบอกนิดนึงนะครับ ท่อบ้านเรางานก็ไม่แพ้เมืองนอกนะครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

plueme46

ขอบคุณคับผม

Ryan_E46

ทำท่อหลอกเลยครับ แต่สีของท่อหลังจากใช้ไปมันจะไม่เหมือนกันนะครับ  O0

zan

• Back off girl!
ท่อไส้เยื้อง พักปลายใบโตๆ เงียบดีครับ
-*-

plueme46

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ทำท่อหลอกเลยครับ แต่สีของท่อหลังจากใช้ไปมันจะไม่เหมือนกันนะครับ  O0
???น่าสนนะครับเนี่ย

กุลชาติ

ผมสนใจติดท่อหลอกมากครับ เพราะชอบท่อเดิมอยู่แล้ว แต่ติดปัญหาเรื่องใช้ไปสีจะไม่เหมือนกันนี่แหละ O0

เลยอยากลองต่อท่อเดิมออกมาเป็นท่อคู่ดูน่ะครับ แต่ยังหาข้อมูลอยู่

taitarcom

• ต้าร์ครับ ^^"
    • -
งั้นหลอกมันทั้ง 2 ท่อเลยครับ ส่วนท่อจริงก็ทำหลบๆไว้แบบรถอีโค่คาร์  ;D

ผมล้อเล่นนะครับ  :-[

รั ก เ ด็ ก ต้ อ ง ฟิ ต...ก ร ะ เ ป๋ า ต้ อ ง ตุ ง ~*

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ท่อออกซ้ายขวา เห็นเขาทำแบบต่อท่อจากฝั่งซ้ายมา หรือ ไม่ก็แยกเป็นสามทางออกมาครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

JP_DiMarzio

เอาของผมไหมครับ คู่ออกสี่เลสทั้งใบหลัง งานพี่พล ดอนเมือง ไม่ดังครับ เงียบๆนุ่มๆเหมือนท่อเดิม ( ตอนนี้ผมอยากดัง )

FlaGeOleT

• ขาประจำ
แนะนำไปปรึกษาพี่พลที่ร้านเลยเหมือนกันครับ พี่พล ที่ดอนเมือง
ผมเพิ่งไปทำมาศุกร์ที่แล้วนี่เอง

คุยกับแกได้เลยว่าอยากได้เสียงแบบไหน ทำได้หมด เนียนๆ เลยครับ งานดีมีคุณภาพ ฝีมือช่างไทย
 ;) ;) ;)

ของผมเสียงนุ่มทุ้ม ไม่ดังมาก ต้องเอาใจแฟน
อีกหน่อยค่อยไปแอบจัดให้ดังขึ้นทีละนิด แฟนจะได้ไม่เอะใจ 555+
 ^-^

plueme46

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เอาของผมไหมครับ คู่ออกสี่เลสทั้งใบหลัง งานพี่พล ดอนเมือง ไม่ดังครับ เงียบๆนุ่มๆเหมือนท่อเดิม ( ตอนนี้ผมอยากดัง )
พอมีรูปมั้ยครับ ราคายังไงอ่าครับ ::)